What's new

Cuba

Mustafa

Phượt quái
Vậy là chỉ có bay từ Mỹ đến Cancun, rồi từ Cancun sang Cuba ? Visa Miễn? Rồi bay về Mỹ ngược lại như vậy phải ko mọi người?

remihsy

Phượt thủ
Mình đi Havana, Varadero, Santa Clara, Cienfuegos, Cayo Santa Maỉa, Vinales.
Mình được an ủi nhất là biển đảo đẹp á.
Giá chợ địa phương rất rẻ nha, vẫn bán, mà họ sẽ nhìn mặt đặt tên á =]]. CÒn nếu bạn hỏi v tìm được nhà hàng cho người địa phương thì giá rẻ lắm luôn, ăn tạm tạm, ko có gì đặc sắc.
Havana thì có cái old town có vẻ dc rating cao, lý do là vì nó cổ, cũ kỹ, già nua, có những căn nhà cũ tới nổi (mình nghĩ la) chỉ cần thở mạnh chút thôi là nó sẽ đổ ầm xuống đó.
Ý kiến cá nhân: Varadero biển đẹp, sạch, ko ồn ào đông đúc như Havana; Cayo Santa Maria biển bao đẹp luôn, tuy nhiên ksan rất mắc, ko có nhà dân trên này. Mấy chỗ khác thì tùy cảm nhận mỗi người, nhưng mình chỉ muốn tháo chạy :p
Mình có đi Colombia, Panama.
Bạn đi columbia và panama có cần visa hog bạn, phải có vé khứ hồi , booking ksan sao ? Thấy bạn ghi đâu đó panama hog cần visa nên mình muốn hỏi thêm , chi phí một ngày khỏag bnhiu vậy bạn?

like_traveling

Phượt thủ
có bạn nào đi Cuba dịp giữa đến cuối tháng 10 này không? mình tính sẽ đi mà chưa có ai đi chung cho có người nói chuyện

remihsy

Phượt thủ
có bạn nào đi Cuba dịp giữa đến cuối tháng 10 này không? mình tính sẽ đi mà chưa có ai đi chung cho có người nói chuyện
Mình đi chắc ko trùg đợt với bạn rồi, bạn vào hostelworld kiếm case nhé
Thấy có giá có 7usd à , nhưng mình quên xem có wifi ko ngay trung tâm luôn

remihsy

Phượt thủ
Mình đi chắc ko trùg đợt với bạn rồi, bạn vào hostelworld kiếm casa nhé

like_traveling

Phượt thủ
Mình đi chắc ko trùg đợt với bạn rồi, bạn vào hostelworld kiếm casa nhé
úi casa nhà dân rẻ quá nhỉ.
Mình đến Cuba chắc tuần cuối tháng 10 đó, bạn đi thời gian nào?

remihsy

Phượt thủ
Đầu tháng mười nè bạn ơi mà casa giá đó mình ktra lại thấy hết ròi còn 10 đo thoai, casa đó đắt hàg lắm do nhìu người biết qua bài của một blogger ròi, họ ở ngay gần trug tâm luôn hihi

remihsy

Phượt thủ
Có bạn nào đi tới cuba bị hải quan hỏi booking ksan chưa hén? Tại mình muốn sài cs thử xem thế nào kaka

remihsy

Phượt thủ
Mình ko rõ phí làm visa cuba tại Mĩ là bn nhưng về bảo hiểm thì ko cần nhe. Mình đọc trên LP họ đều bảo phải có b3o hiểm, nhưng mình tiếc tiền, ko mua, mà tới nơi ko ai hỏi gì cả.
Hi @nhoc: họ có hỏi bạn lịch trình hay phải đưa họ xem booking ks ko ? Mà bạn book phòng trước hay sao ? Thanks nhok

Mega

Phượt tử
Em cũng tính đến đường đầu tư vào Cuba trước khi Mỹ bỏ cấm vận đấy chứ vì đất đai nhà cửa ở Cuba rẻ, mang mấy cái máy tính đểu mà ở Việt nam ngày xưa gọi là hàng Đông Nam Á sang bán cũng tốt. Chỉ cần bỏ ra khoảng 100 sấp là có ngay biệt thự, nhà cửa khang trang cộng thêm cái cửa hàng ở trung tâm thành phố mà Việt Nam lại là bạn thân thiết của Cuba. Ít nữa khi Mỹ bỏ cấm vận Cuba bảo đảm đất đai lại tăng giá vù vù, các công ty vào khéo lại phải mua lại hệ thống phân phối của mình. Chỉ có điều em cần phải kiếm một cô bé thổ địa nào trông coi công ty ở Havana. Bước kiếm người quản lý này là kho khó bác ạ , hi hi =))

Cái này lại phải đợi Anhgia truyền kinh nghiệm kiếm thổ địa trông coi =))
Em đang ở Mỹ, từ ngày Mỹ bỏ cấm vận CUBA đang điên đảo muốn sang thăm thú bảo tàng sống XHCN kẻo lâu hết xừ cơ hội và .....nếu ở đây bình yên đất cát rẻ dễ kiếm xiền đi chơi thì em sẵn sàng định cư ở đây ...

Có bác nào giúp e tí thông tin về giá đất cát nhà cửa, thông tin cho phép sở hữu bất động sản hay được mở nhà hàng này nọ không ạ?