What's new

[Hỏi đáp] Cung đường Đông Nam Bộ

Như em đã nói trên, em ko biết nhiều về miền Đông nên các Phượt góp ý cho em, nên đến những điểm nào, đường đi thế nào.

Đoạn Cần Thơ - SG:

Đoạn SG - NCT: đến ngã ba Dầu Giây (67km), rẽ trái theo QL 20 đến ngã ba Tân Phú (58km), thêm khoảng 25km nữa là đến bến phà qua sông Đồng Nai, qua phà là đến cửa rừng. Đoạn này em dự định đi trong 2 ngày.

Đoạn NCT - ĐL:

Như em đã nói trên, em ko biết nhiều về miền Đông nên các Phượt góp ý cho em, nên đến những điểm nào, đường đi thế nào.

Đoạn Cần Thơ - SG:

Đoạn SG - NCT: đến ngã ba Dầu Giây (67km), rẽ trái theo QL 20 đến ngã ba Tân Phú (58km), thêm khoảng 25km nữa là đến bến phà qua sông Đồng Nai, qua phà là đến cửa rừng. Đoạn này em dự định đi trong 2 ngày.

Đoạn NCT - ĐL:

Từ giờ đến cuối năm cũng còn nhiều thời gian cho nên tớ sẽ nghiên cứu kỹ lại lộ trình rồi mình thảo luận tiếp. Ý nghĩ đầu tiên là sẽ không đi QL1A. Đi cả nghìn km không ngán bằng đoạn đường bộ từ DG về SG :D

Từ giờ đến cuối năm cũng còn nhiều thời gian cho nên tớ sẽ nghiên cứu kỹ lại lộ trình rồi mình thảo luận tiếp. Ý nghĩ đầu tiên là sẽ không đi QL1A. Đi cả nghìn km không ngán bằng đoạn đường bộ từ DG về SG :D

Đề nghị cung đường đi từ SG-Cát Lái-Long Thành-Bình Sơn - Dầu Giây (băng qua rừng cao su,không xe, đường tương đối nhưng dốc nhiều), bác Mì nghiên cứu thêm nhé.

Trang trại vườn xoài -long thành

Tình hình là ngày 7.2.2010 chúng em có tổ chức 1 buổi tổng kết cuối năm ở khu du lịch sinh thái vườn xoài (địa điểm: long thành, đồng nai). Hiện tại rất cần thông tin chi tiết để lên lộ trình. Pro nào đã tham quan rồi có thể chia sẻ thông tin hoặc chỉ điểm. Còn thông tin trên site của khu du lịch vẫn ít thông tin quá.
Chân thành cảm ơn. (beer)

Tình hình là ngày 7.2.2010 chúng em có tổ chức 1 buổi tổng kết cuối năm ở khu du lịch sinh thái vườn xoài (địa điểm: long thành, đồng nai). Hiện tại rất cần thông tin chi tiết để lên lộ trình. Pro nào đã tham quan rồi có thể chia sẻ thông tin hoặc chỉ điểm. Còn thông tin trên site của khu du lịch vẫn ít thông tin quá.
Chân thành cảm ơn. (beer)
Bạn phải nói rõ bạn đi bao nhiêu người, thời gian và bạn xuất phát từ đâu cũng như buổi tổng kết cuối năm của bạn muốn tổ chức như thế nào thì mọi người mới chia sẻ thông tin đc. Vườn Xoài thì mình cũng đi rồi, khá gần SG, đi về trong ngày và có nhiều điều để chơi, nhưng mình thấy thích hợp cho các cuộc picnic cùng bạn bè.

@ NTTHOA_LY

Nhóm mình có 12 người tham gia, thời gian xuất phát là 8h sáng, địa điểm xuất phát là quận 1 (gần chợ bến thành). Buổi tổng kết dự định tổ chức các trò chơi dân dã (chèo thuyền, câu cá, cắm traị) ngoài ra bạn có thể giúp mình đề xuất thêm trò gì theo tinh thần work group.

Lịch trình như sau:
8h: xuất phát từ sg đến thẳng vườn xoài.
9h45 -10h: có mặt ở vườn xoài ( thơì gian dự kiến có thể ).
10h10 - 17h: tham gia trò chơi và ăn uống
17h30: ghé bò sữa mua đồ lưu niệm
19h: về lại sg.
Vì là lần đầu tổ chức nên mình cũng không có nhiều kinh nghiệm lắm, mong nhận được sự hỗ trợ từ các pro, chân thành cảm ơn.

Bước 1 bạn gõ key trên google:"khu du lịch sinh thái vườn xoài"
Bước 2: bạn thấy website này:http://www.buy-sell.vn/showthread.php?t=47749
Bước 3: bạn móc điện thoại ra hỏi:"anh ơi, chú ơi em muốn tham quan khu du lịch vườn xoài thì em làm như thế nào? giá cả thế nào? đoàn em có 12 người, muốn ăn uống , câu cá......thì chi phí bao nhiêu?.....
Bước 4: kết thúc cuộc điện thoại và quyết định

Nói chung là Vườn Xoài cách SG khoảng hơn 1h đi xe máy thôi nên lịch trình như thế là oki. Ở Vườn Xoài có thể tắm, có trò trượt cỏ cũng rất vui và cưỡi đà điểu nữa, nhưng mình thích nhất là thuê chiếc xe đạp chạy lòng vòng, còn các trò chơi khác thì mình tự bày ra chơi. Ăn uống thì cả nhóm có thể chuẩn bị trước cũng được. Và trong trang trại vườn xoài cũng có phục vụ ăn uống, mình đi cũng lâu rồi nên không nhớ giá cả thế nào với lại dạo đấy mình không phải trả tiền, một lời khuyên là nên ăn món thịt đà điểu cho biết. Hì! Chúc mọi người đi chơi vui.

@ NTTHOA_LY : cảm ơn bạn vì những thông tin bổ ích, mình sẽ làm bài report sau khi đi về để chia sẽ cùng mọi người.

@dangkhoaquan: cảm ơn pro, nhưng gọi điện thoại ra để hỏi thì dĩ nhiên office nào mà chẳng nói ừ dịch vụ bên này (cty) tốt lắm giá cả lại phải chăng nữa em cứ tham gia đi, nếu số lượng đông anh (chị) có thể giảm giá cho em, hehe.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back