What's new

Cửu Trại Câu - Hoàng Long - Nga Mi: Nhật ký lang bạt giang hồ của các đại hiệp

Cửu Trại Câu - Hoàng Long - Nga Mi: Nhật ký lang bạt giang hồ của các đại hiệp

Báo cáo cả nhà, đoàn em gồm 7 đại hiệp, có người hành tẩu giang hồ lâu rồi, cũng có người vừa bước chân ra là "lưu lạc" luôn theo đoàn em.
Chuyến đi này "sóng gió" từ những ngày bắt đầu đi. Đầu tiên là đại bảo tiêu Vietnam Arline tuyên bố đóng chuyến đến CTU vì tình hình bang giao giữa hai nước nên công cuộc vượt biên của chúng em càng khó khăn. Sau khi họp bàn đào muốn đào cái bàn lên luôn mới ra quyết định: Mua vé của China Eastern vì nhiều lý do:
  • Giá chấp nhận được (tùy giai đoạn mua mà từ 9tr500 -10tr500)
  • Giờ bay rất đẹp

Xong cái vé, đến cái "visa", lại bị giang hồ hù: Dạo này bác Tập khó lắm, cảm hứng lên xuống, visa thất thường... Đến lúc cầm trên tay được cái visa, em về mua chuối cúng ông địa ah ^^ (chuyện này thiệt, cúng kiếng ko giỡn).

Vế thu dọn tay nải, ngân lượng, lương khô, hí hửng cho đến khi cách ngày đi 2 tuần em lại nghe 1 nữ hiệp trong đoàn truyền bồ câu đưa thư: "Chị ơi em có... bầu". Chưa đi mà đã sóng gió giang hồ rồi. Xong chuyến nay em cũng tự phong mình là Võ lâm minh chủ luôn ạ :)))))

Nói thì nghe gọn nhưng 12h đêm ngày 17/10 ra sân bay mà còn nhiều cô nương ở lại công ty thu dọn chiến trường trước khi ra đi 10 ngày, chẳng hạng như em: gần 9h đêm mới từ công ty chạy như ăn cướp về nhà để chỉnh trang dung nhan, nương Lyna cũng rứa.

Bất mãn cuộc sống sống thực tại, muốn xa lánh hồng trần, những bản mặt sẽ tha hương... đi bụi cùng nhau

IMG_0684 by phuonghuynh1985, on Flickr

Chào tổ quốc cái trước khi lên đường

Cung hành trình của nhóm đi gần như 90% điểm so với kế hoạch đặt ra, thực tế du sơn ngoạn cảnh như sau:
Thời gian: 18/10 - 26/10/2014

Ngày 1: TPHCM - PVG (Thượng Hải) - CTU (Thành Đô)

- 14h đến Thành Đô
- Đi ăn Lẩu Tứ Xuyên
- Đi dạo phố mua sắm ở Chunxi Road
- Xem múa đổi mặt (20h30 - 21h30)
Ngày 2: Thành Đô - CTC (8 -9 tiếng)
Ngày 3: CTC - Nhánh phải (Tối tá túc bên trong làng người tạng trong Jiuzhaigou Park luôn)
Ngày 4: CTC - Nhánh trái (Chạy ngược ra khách điếm bên ngoài ngủ)
Ngày 5: CTC - Huanglong - Songpan (Tối ngủ lại Songpan)
Ngày 6: Songpan - Miyaluo (Tối ngủ ở Miyaluo: Hài nhất là cái tối này)
Ngày 7: Miyaluo - Thành Đô
Tối đi phố Cẩm Lý, đền Vũ Hầu
Ngày 8: Thành Đô - Lạc Sơn - Nga Mi (Dự tính ở Nga Mi 1 đêm nhưng khi lên đó, chưa đến chiều nhưng sương mù giăng đặc kín nên lại quay về Thành Đô trong tối)
Ngày 9: Tự do tung hoành ở Thành Đô đến 17h20 ra sân bay

Tổng thiệt hại của Phương: Gần 21 triệu gồm:
  • Vé máy bay: 9tr500
  • Visa (80usd - làm group): 1tr700
  • Bảo hiểm: 290K
  • Thẻ sinh viên: 120K
  • Lộ phí khác: 8tr

Em lục hình rồi em viết sớ dâng cả nhà đọc tiếp.

Last edited:
Re: Cửu Trại Câu - Hoàng Long - Nga Mi: Nhật ký lang bạt giang hồ của các đại hiệp

Thẻ của P group P cũng xâu xấu, mờ mờ, nói chung ko được đẹp lắm nhưng qua cửa hết bạn nhé. 1 người đại diện mang thẻ vào mua vẫn được. Không vấn đề gì.

Bạn ơi, cho mình hỏi chút, thẻ SV bạn dùng ở các điểm du lịch bạn đến có ngon lành ko, có bị nó làm khó hay từ chối ko ? Mình cũng in ở chỗ bạn làm, nhưng trông thẻ xấu xấu :( Lúc mua vé dùng thẻ sv thì ai là chủ thẻ đưa thẻ đó hay đại diện 1 người còn những ng khác đợi ở ngoài ?

Re: Cửu Trại Câu - Hoàng Long - Nga Mi: Nhật ký lang bạt giang hồ của các đại hiệp

Bạn ơi, cho mình hỏi chút, thẻ SV bạn dùng ở các điểm du lịch bạn đến có ngon lành ko, có bị nó làm khó hay từ chối ko ? Mình cũng in ở chỗ bạn làm, nhưng trông thẻ xấu xấu :( Lúc mua vé dùng thẻ sv thì ai là chủ thẻ đưa thẻ đó hay đại diện 1 người còn những ng khác đợi ở ngoài ?

Cái này hên xui à, càng mờ, càng nhiều tiếng Anh càng tốt, nếu đoàn đông đưa cho 1 ngừoi mua là được.
Tiết kiệm nhiều phết đấy, nếu đi CTC, Nga my và Lạc Sơn thì cũng phải tới gần 1tr tiền Việt đấy

Viết tiếp đi bạn mình thích cách viết của bạn ... Vừa đọc vừa cười vì lối hành văn kiếm hiệp dể thương
I like it

Tối khá muộn mới về đến khách sạn. Nhóm tá túc ở Angelie Hostel. Hôm nay sẽ có thêm 2 bạn người Việt Nam ghép đoàn trong 2 ngày ở đây. Giang hồ mà, đi đâu cũng là bằng hữu, với lại mấy ngày nay chỉ có 7 mạng chí chóe tiếng Việt với nhau. Phòng dorm của chúng em là những chuồng ku trên tầng thượng. Buối tối các đại hiệp có thể quấn mền, tắm sương ngắm trăng ngoài balcon rộng rãi. Vừa bỏ vali xuống là em phi thân qua phòng kế bên tìm hai bằng hữu kia: Cô nàng vừa mở cửa là em cháp ngay: Kao muốn tìm bạn kao, vietnamese girl. Cô ấy trả lời: Kao là vietnamese girl. Và thế là trước bao ánh mắt sững sờ, tụi em ôm nhau nhảy tưng tưng ấy. Có 1 anh Tây đẹp trai giường trên nhìn xuống.. ngại quá cơ. Thôi về phòng bổn cung chúng ta tâm sự tiếp.

2 nữ hiệp này đây, đi bụi mà cứ tưởng dọn nhà đi, em xém ngất khi thấy hai cái vali của bạn ấy :)

IMG_0758 by phuonghuynh1985, on Flickr

Giao lưu tình cảm này, cử đại diện đi mua chai gựu nữa:

IMG_0761 by phuonghuynh1985, on Flickr

Chộn rộn cả đêm, mưa cứ rỉ rả, lại mì gói, lại soạn quần áo ngày mai chúng ta lên đường...

Vui quá chị Phương ơi, đọc mà e cười đau cả bụng.

Thật sự khi xem lại các đoạn post của chị , từng hình ảnh rời rạc về cuộc hành trình trong e hiện lên hết sức rõ nét và e như lại 1 lần nữa được vác vali lên và xông pha lên đường cùng các a/c.

Có thể nói rằng : Đây là 1 chuyến đi hết sức thú vị cùng 1 tập thể rất ư ba chấm. Và e - lần đầu bước ra giang hồ nhưng đã lỡ sa chân vô cái động Phượt không đáy này rồi. hichic…

Sao dừng vậy bạn, up tiếp đi chứ :)

Chị ơi viết tiếp đi c, e ngóng suốt ah :D

Ôiiii nhìn cái room ở Angelie mà nhớ điên đảo. Sau 1 năm trông nó vẫn thế, vẫn ở cái tầng thượng... Lúc check in thì tối mịt, lúc check out thì sáng sớm, nên cũng ko biết bên ngoài cảnh vật bên cạnh trông nó ntn. ^^ Chỉ 1 màu đen kịt.
Mà coi chi phí của mọi người, thấy tiền vé 9tr5 mà ngất, may mà đợt em đi hết 3.175k. Chứ 9tr5 chắc k thực hiện được ước mơ. ^^

Còn vụ thẻ sinh viên quốc tế, mọi người không phải wa' lo lắng. Chỉ cần 1 người cầm thẻ vào mua cho cả nhóm là được, đến lúc soát vé, có ai hỏi gì kêu ''wo bu dong''... họ cũng chả nói gì, cứ thế mà đi thôi ạ (e đã làm như zậy). Năm nay, cái gì cũng tăng giá nhỉ, chứ năm ngoái em làm thẻ sv hết có 60k ở HN ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back