Cửu Trại Câu thiên đường hạ giới 2010 ( 22 đến 31/10/2010 )

Status
Not open for further replies.

Vik

Phượt thủ
Re: Cửu Trại Câu thiên đường hạ giới 2010 ( 22/10 đến 31/10 )

@Nheva bạn đi ngày nào vây ? Nếu trong tháng 11 thì mình đăng ký một xuất nhé.
Đi Cửu Trại Câu đẹp nhất là cuối tháng 10 mà, sang tháng 11 thời tiết rất lạnh không chơi bời được gì mấy đâu :D

Vik

Phượt thủ
@Kevin: anh vừa hỏi giá thuê xe chạy Hà Nội - Lạng Sơn (một chiều) ở mấy chỗ luôn, cụ thể như sau: xe 16 chỗ khoảng 2 triệu; xe 24 chỗ 2,5 triệu, đến Lạng Sơn lại bắt xe chạy về Nam Ninh nữa thì chắc sẽ không rẻ chút nào.
Nếu đi xe của Hong Gai tourist chạy Hà Nội - Nam Ninh: 300k/pax, xe dừng tại bến xe Láng Đông và siêu thị Vận Đức.
Em hỏi thông tin bên đó rồi quyết định xem đi xe nào nha.

thik_di_choi

Phượt tiên
@Kevin: anh vừa hỏi giá thuê xe chạy Hà Nội - Lạng Sơn (một chiều) ở mấy chỗ luôn, cụ thể như sau: xe 16 chỗ khoảng 2 triệu; xe 24 chỗ 2,5 triệu, đến Lạng Sơn lại bắt xe chạy về Nam Ninh nữa thì chắc sẽ không rẻ chút nào.
Nếu đi xe của Hong Gai tourist chạy Hà Nội - Nam Ninh: 300k/pax, xe dừng tại bến xe Láng Đông và siêu thị Vận Đức.
Em hỏi thông tin bên đó rồi quyết định xem đi xe nào nha.
Theo tớ được biết là sân bay trên đường đến Nam Ninh và có một trạm xe ở chỗ rẽ đó. Vậy các bạn cứ đi thẳng xe đến Nam Ninh. Lúc nào chuyển xe ở cửa khẩu thì dặn tài xế cho xuống ở chỗ đi sân bay. Từ đó vào sân bay mất khoảng 5 RMB/người thôi (xe tuk tuk). Nếu các bạn thuê xe từ cửa khẩu tới NN mà đông thì rất khó thuê xe to hơn nữa mọi người lại nhiều đồ. Đi tới tận NN rồi quay lại cũng khổ. Các bạn thử hỏi bác hd128 xem sao. Bác ấy là thổ địa Lạng sơn - Nam ninh đấy

• Like
Reactions: Vik

KevinAuto

Hưởng thụ
Em thử tư vấn anh hd128 xem sao rồi , nhóm em có 14 ng xuất phát đi từ Hà Nội qua Nam Ninh , để coi đi phương tiện thế nào hợp lý , bọn em tính ghé đảo qua Nam Ninh tham quan 1 chút rồi tối 7h ra sân bay ^^

Vik

Phượt thủ
Em thử tư vấn anh hd128 xem sao rồi , nhóm em có 14 ng xuất phát đi từ Hà Nội qua Nam Ninh , để coi đi phương tiện thế nào hợp lý , bọn em tính ghé đảo qua Nam Ninh tham quan 1 chút rồi tối 7h ra sân bay ^^
Anh thấy đi xe Hong Gai chạy thẳng Hà Nội - Nam Ninh là đỡ mệt nhất, cũng hạt rẻ nữa. Em coi thế nào để quyết đi cho nhanh, còn mua vé trước nữa cho chắc chắn.

Vik

Phượt thủ
Sao lại là 14 mem???? B-)
Nhóm Hà Nội gặp nhau tối chủ nhật tuần này đi chị Tweety ơi??? Chị giúp em liên lạc với các bạn chị nhé? Nếu chị có suggest địa điểm thì biểu em luôn!

phuongsakura123

Phượt thủ
Gần đến ngày đi thấy nôn nóng, hồi hộp... Chủ nhật này nhóm CTCSGN off ở đâu, mấy giờ vậy Kevin? Lamode nữa nhé! Vì cuối tuần này đi Nam Cát Tiên uống "cam vắt" nên về hơi tối, về cái là bay qua Lamode ngay! ^^

Status
Not open for further replies.