What's new

Đà Lạt tháng 4 .

Chào các bạn ,lâu rồi mình mới có dịp lên diễn đàn ,hôm nay xin chia sẻ một chút về chuyến đi vừa qua của mình .Có thể nói là ngẫu hứng thôi ,tháng 4 năm nay rất khắc nghiệt ,nóng đổ lửa .Bọn mình ( xin giới thiệu 2 vợ chồng mình thuộc U -60 sắp qua hàng U-70 ) quyết định trốn nắng SG vài bữa ,chỉ định đi Bảo Lộc rồi có thể theo QL 55 về Tà Pao .
Xem thử con Vision có cõng mình vượt đèo tốt không ? Thực ra mình từng qua Hải Vân nhưng bằng xe số mướn ở Đà Nẵng và hồi đầu năm ,bọn mình có lên hải đăng Vũng Tàu trên núi bằng xe này rồi ,đường khá dốc vẫn lên tốt .
Thứ sáu 08 tháng 4 .6 giờ sáng bọn mình lên đường ,Xa lộ Hà Nội thẳng tiến Dẩu Giây ,đường Nhơn Trạch -Bình Sơn -Dầu Giây dành cho bận về .
attachment.php

Xin chào .
QL1 đi Dầu Giây khá tốt ,tuy vậy tại ngã tư Vũng Tàu kẹt xe khủng khiếp ,phải vất vả mới qua được .
attachment.php

Qua ngã tư Dầu Giây nghỉ chân ở quán ven đường .
attachment.php

Quán có cây xoài sai trái trông ngon quá .

Last edited:
Đúng vậy ,mình đi vào đầu tháng 4 ,QL 20 từ Di Linh đến Đà Lạt còn đang thi công .Bạn biết rồi đó các bác cầu đường nhà ta có kiểu làm dàn trải ,đào xới lung tung lên .Tuy nhiên hi vọng đến gần ngày 30 tháng 4 ,khi đoàn đua xe đạp đến ,các bác nhà ta hoàn thành công tác .

Cảm ơn chú đã chia sẽ. Sao mà thi công hoài vẫn không xong. Không biết chừng nào vn mình mới như nhật bản khắc phục sau sự cố động đất trong vòng 1 tuần là hoàn thành một con đường bị hư hại sau vụ động đất. Con đường ấy cũng dài mấy chục km mà họ làm hay thật.

Last edited:
Đọc xong bài viết của chú con thật ngưởng mộ chú vì lớn tuổi rồi mà sức khỏe vẫn tốt để có thể thực hiện một chuyến đi xa hoàn hảo đến thế. Đúng là trên đà lạt an ninh công nhận tốt lắm chú. Để xe không cần khóa cổ cũng không sợ mất. Chú có chơi facebook hay zalo gì không. Nếu có chú cho con nick để kết bạn nha.

Vừa đi Đà Lạt về hôm lễ giổ Hùng Vương ! đoạn Đức Trọng - Đà Lạt đang sửa chửa ,xấu , phải chi anh theo đường Tà Nung cho tốt hơn ( chổ ngã ba anh ,chị đi lộn đó ! ) ,đèo Tà Nung mới làm nên tốt lắm ! đi thăm lại DT 722 ,nay đã làm tốt ,nhưng chưa làm xong hết ,đến Dưng'Kno là hết , ( Anh chị đi đến làng Cù Lần chạy thẳng luôn ) hoang sơ và đẹp !

Đến thác Prenn ,lúc này người rã rời vì đường quá xóc ,cứ chạy theo bên hông đường cao tốc không biết ngã nào qua đường lên đèo Prenn .Cứ chạy thành ra tới đèo Mimosa ,Mimosa cũng không thoát cảnh đào đường !Hối hận khi đi Đà Lạt !

anh chị nghĩ lại Bảo lộc 1 đêm như dự định thì tuyệt hơn -

Vừa đi Đà Lạt về hôm lễ giổ Hùng Vương ! đoạn Đức Trọng - Đà Lạt đang sửa chửa ,xấu , phải chi anh theo đường Tà Nung cho tốt hơn ( chổ ngã ba anh ,chị đi lộn đó ! ) ,đèo Tà Nung mới làm nên tốt lắm ! đi thăm lại DT 722 ,nay đã làm tốt ,nhưng chưa làm xong hết ,đến Dưng'Kno là hết , ( Anh chị đi đến làng Cù Lần chạy thẳng luôn ) hoang sơ và đẹp !

Chú Bảo ơi. Chú đi đà lạt lễ giỗ tổ vừa rồi hả? Sao chú không viết bài chia sẽ cho các phượt thủ xem với. Con rất nóng lòng muốn xem hành trình của chú. Hì

Chú Bảo ơi. Chú đi đà lạt lễ giỗ tổ vừa rồi hả? Sao chú không viết bài chia sẽ cho các phượt thủ xem với. Con rất nóng lòng muốn xem hành trình của chú. Hì

Chào ! xin cám ơn sự yêu mến của bạn ,mấy hôm rày công việc nhiều nên chưa viết ,với lại đợt nầy đi chụp cũng ít ! Thân

Thật sự lúc về mình có nghiên cứu đi theo cung Tà Nung ,QL 27 ... nhưng không biết có tốt không ,nhiều khi tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa thì khổ ,hehe ... Đến làng Cù Lần thấy chỉ có mình chạy tiếp thôi nên bọn mình quay lại .Đúng là đường rất đẹp hoang sơ ,cảnh của Đà lạt ngày trước mà ,không bê tông hóa như bậy giờ .

Đọc xong bài viết của chú con thật ngưởng mộ chú vì lớn tuổi rồi mà sức khỏe vẫn tốt để có thể thực hiện một chuyến đi xa hoàn hảo đến thế. Đúng là trên đà lạt an ninh công nhận tốt lắm chú. Để xe không cần khóa cổ cũng không sợ mất. Chú có chơi facebook hay zalo gì không. Nếu có chú cho con nick để kết bạn nha.

Cám ơn cháu ( xin gọi như thế ) ,chú có xài facebook với nick là Phuong Nguyen ,mà sau này ít có lên vì nhiều thông tin quá không có thì giờ đọc .Chú mới thực hiện thêm chuyến đi từ Phan Rang đến Nha trang ( theo đường Vĩnh Hy -Bình Tiên mà đoàn đua xe đạp vừa mới thi đấu ) rồi Phú Yên .Vừa mới về ,đang soạn lại ảnh ,sẽ chia sẻ trên diển đàn sớm nếu có thời gian ,mong cháu tiếp tục theo dõi .

anh chị nghĩ lại Bảo lộc 1 đêm như dự định thì tuyệt hơn -

Có lẽ vậy ,biết đâu ở lại Bảo Lộc sẽ tốt hơn ,tuy vậy bọn mình luôn có những quyết định ngẫu hứng .Có lần bọn mình định đi Vũng Tàu ,xách xe ra chạy lại ngẫu hứng đi Đồng Tháp ,vậy đó không có lập trường hehe .

Có lẽ vậy ,biết đâu ở lại Bảo Lộc sẽ tốt hơn ,tuy vậy bọn mình luôn có những quyết định ngẫu hứng .Có lần bọn mình định đi Vũng Tàu ,xách xe ra chạy lại ngẫu hứng đi Đồng Tháp ,vậy đó không có lập trường hehe .

Đến Bảo Lộc anh nghỉ ở khách sạn hay Resort Huỳnh Gia Bảo ! Đẹp ,và đồng giá rẻ không ngờ !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back