What's new

Đà Lạt tháng 4 .

Chào các bạn ,lâu rồi mình mới có dịp lên diễn đàn ,hôm nay xin chia sẻ một chút về chuyến đi vừa qua của mình .Có thể nói là ngẫu hứng thôi ,tháng 4 năm nay rất khắc nghiệt ,nóng đổ lửa .Bọn mình ( xin giới thiệu 2 vợ chồng mình thuộc U -60 sắp qua hàng U-70 ) quyết định trốn nắng SG vài bữa ,chỉ định đi Bảo Lộc rồi có thể theo QL 55 về Tà Pao .
Xem thử con Vision có cõng mình vượt đèo tốt không ? Thực ra mình từng qua Hải Vân nhưng bằng xe số mướn ở Đà Nẵng và hồi đầu năm ,bọn mình có lên hải đăng Vũng Tàu trên núi bằng xe này rồi ,đường khá dốc vẫn lên tốt .
Thứ sáu 08 tháng 4 .6 giờ sáng bọn mình lên đường ,Xa lộ Hà Nội thẳng tiến Dẩu Giây ,đường Nhơn Trạch -Bình Sơn -Dầu Giây dành cho bận về .
attachment.php

Xin chào .
QL1 đi Dầu Giây khá tốt ,tuy vậy tại ngã tư Vũng Tàu kẹt xe khủng khiếp ,phải vất vả mới qua được .
attachment.php

Qua ngã tư Dầu Giây nghỉ chân ở quán ven đường .
attachment.php

Quán có cây xoài sai trái trông ngon quá .

Last edited:
Thật sự lúc về mình có nghiên cứu đi theo cung Tà Nung ,QL 27 ... nhưng không biết có tốt không ,nhiều khi tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa thì khổ ,hehe ... Đến làng Cù Lần thấy chỉ có mình chạy tiếp thôi nên bọn mình quay lại .Đúng là đường rất đẹp hoang sơ ,cảnh của Đà lạt ngày trước mà ,không bê tông hóa như bậy giờ .

Xin phép anh cho phụ họa vài hình về con đường và đèo Tà Nung !

Đây là con đường 725 dẩn ta về Tà Nung - Đức Trọng ( tránh được đoạn đường đang sửa ,nếu về Sài Gòn ! )

P1020776 by nguyen bao, trên Flickr

Một cảnh trên đèo Tà Nung !

P1020779 by nguyen bao, trên Flickr

Từ đèo nhìn xuống một thung lũng !

P1020783 by nguyen bao, trên Flickr

Đường đèo Tà Nung !

P1030845 by nguyen bao, trên Flickr

Đoạn 722 ! đi ĐưngK'nớ ,một nhánh của đông Trường Sơn ! ( Chổ làng Cù Lần tiếp tục đi vào ! )

P1030812 by nguyen bao, trên Flickr

Con đường như vắt qua các đồi thông ngoằn ngoèo uốn lượn !

P1030819 by nguyen bao, trên Flickr

Đoạn phía trong núi ,con đường được làm bằng béton ,không làm bằng nhựa đường để tránh tình trạng mùa mưa ngập trong nước ,nhựa dể bong tróc

P1030826 by nguyen bao, trên Flickr

P1030831 by nguyen bao, trên Flickr

Điểm cuối của đường 722 làm xong ,còn phía trước đang làm dang dở , ngã về Yang Mao sẽ đến Krong Bong nối vào đường Đông Trường Sơn ra đến Thạnh Mỹ , còn ngã quẹo trái về DarSal qua Đạ Long lên KrongNo vào quốc lộ 27 đi Đaclak !

P1030832 by nguyen bao, trên Flickr

Xin cám ơn bác chủ thớt thật nhiều !

Như vây đường về Tà nung khá tốt ,uổng quá phải chi mình theo đường này thì đở khổ rồi và biết thêm cung đường mới .Cám ơn anh ,mấy tấm hình đẹp quá ! Vậy là đường 722 nối với đường Trường Sơn ,tôi chịu thua không chạy được đến đó đâu !

Đến Bảo Lộc anh nghỉ ở khách sạn hay Resort Huỳnh Gia Bảo ! Đẹp ,và đồng giá rẻ không ngờ !

mỗi lần lên Bảo lộc em đều ở đó - huỳnh gia bảo sân vườn tuyệt hơn - o fải pr đâu nha

Cháu vẫn luôn theo dõi các hành trình của cô chú. Mong cô chú luôn có nhiều sức khỏe để có thể thực hiện nhiều chuyến đi như thế nữa!

Chúc cô chú luôn mạnh khỏe để có những chuyến đi sắp tới, hy vọng vợ chồng con sau này cũng có sức khỏe để được như cô chú rong ruổi trên những cung đường.

Chúc cô chú luôn mạnh khỏe để có những chuyến đi sắp tới, hy vọng vợ chồng con sau này cũng có sức khỏe để được như cô chú rong ruổi trên những cung đường.

Đam mê rong ruổi đây đó và lượng sức của mình là đủ ,không có gì khó khăn đâu .Chúc các cháu nhiều sức khỏe ,thành công trong công việc .

Đợt giỗ tổ Hùng Vương vừa rồi mình có làm 1 chuyến SG - Nha Trang - Đà Lạt. Mọi thứ đều tốt đẹp cho tới khi tới Di Linh bị dính 2 cây đinh. Cũng mà là chưa dẫn bộ :(

Trời rất nắng .bọn mình liên tục phải nghỉ ngơi dọc đường ,liên tục bù nước ,theo kinh nghiệm của mình khi đi xa bằng xe máy nên uống nhiều nước nhằm tránh cho cơ thể bị mất nước .
attachment.php

Khu rừng cây giá tỵ ngày nào bây giờ trông khá xác xơ ,xem ra ít được chăm sóc .
attachment.php

Có thể do hạn hán nên như vậy ,đến mùa mưa chắc xanh tươi trở lại .
Mùa thay lá của cây giá tỵ đó anh, không phải do hạn hán hay không được chăm sóc gì đâu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back