What's new

Đà Nẵng, chỗ ăn, chỗ nghỉ

1 buổi chiều thôi à. Bạn cho cái lịch chi tiết với.

Chiều nay lúc 2h30 mình làm tại Hòa Quý-Ngũ Hành Sơn:địa điểm UBND phường

Chiều 14.10 tại Hòa Bắc-Hòa Vang: địa điểm UBND xã. Nếu các bạn đi được thì đến thẳng đó. Nếu có việc gì thì nhờ các bạn làm giúp.

Last edited:
Bạn nhunbox này đúng là dân du lịch nhỉ, cái nào cũng ngon và là đặc sản hết trơn hết trọi. Các quán bạn đưa ở trên được thổ dân ĐN đưa ra 2 nhận xét.

1. Không phải là ngon nhất.
2. Đắt lòi mắt.

Thế ạ? Thế bác chuyên buôn đặc sản Đà Nẵng ắt biết quán nào ngon nhất và rẻ, chia sẻ cho anh em được nhờ đê, để lần sau đến em rút kinh nghiệm. Chắc ở Hà Nội em bị chém quen rồi, vào Đà Nẵng ăn ở mấy quán ấy vẫn thấy rẻ, mình đúng là gà!

Các công ty chuyên dịch vụ visa, thẻ tạm trú tại Đà Nẵng

Xin chào mọi người!

Mình không biết post câu hỏi của mình tại đâu, nên để tại đây, nếu có sai thì nhờ mod move giùm mình nhé. Mình cảm ơn. :)
Có bạn nào ở Đà Nẵng thì cho mình hỏi thăm thông tin 1 chút nhe. Mình muốn hỏi địa chỉ liên lạc của các công ty ở Đà Nẵng chuyên về làm dịch vụ visa, thẻ tạm trú. Công ty mình (ở TP.HCM) có người khách nước ngoài (chủ 1 công ty ở Đà Nẵng) hiện giờ muốn làm thẻ tạm trú mà mình thì không biết công ty dịch vụ nào tại Đà Nẵng cả. :( :(

Mong các bạn giúp mình nha.
Cho mình cảm ơn trước nha!
:)

Vừa rồi tui mới đi thăm Đà Nẵng zìa nè bà kon…Công nhận Đà Nẵng đẹp thật lun ak’, xe cộ không có đông đúc như ở Sài Gòn, đi chơi thỏa thích, mà thức ăn còn ngon nữa chứ…
Tui ko có biết món nào ngon ở Đà Nẵng hết ak’, lên google search tìm thấy cái trang món ăn đà nẵng này nó giới thiệu toàn mấy món ngon ở Đà Nẵng, tui về bắt mấy đứa bạn dẫn đi ăn quá chừng lun, ngon thật.

Thích nhất là quán bánh xèo chỗ bà Dưỡng với mì quảng chỗ 86 Ngô Gia Tự ak’…ngon nhất nhất. Bánh xèo Bà Dưỡng là quán ngon nổi tiếng nhất Đà Nẵng đấy các bạn, đảm bảo ăn là thích ngay thôi...^.^
Trong trang món ngon đà nẵng còn có mấy địa chỉ nhà hàng ngon lắm các bạn ơi. Như Phì Lũ, Chen, hay Indochine...

Bạn nào mún đi thăm quan ở Đà Nẵng thì ghé zô trang web này tham khảo mấy món ăn với địa điểm ngon nhá…rất bổ ích.
Khi nào có dịp tui thăm Đà Nẵng lần nữa…còn nhìu quán ngon tui chưa ăn được ak`. tiếc thật.

Nổi tiếng nhất là Cơm gà Tam Kỳ rồi, ngoài ra có bê thui Cầu Mống, hải sản cũng ngon và rẻ. Đặc biệt ăn sáng mình thấy có món Xương nồi cực ngon (xương bò ninh, ăn như lẩu với bún)

ƠCm gà bà Luận ăn vẫn ok mỗi tội đắt quá. Nếu có ăn thì các bạn chuyển sang quá khác mà ăn, cũng không thua kém mấy đâu

Tam Kỳ thì quá trời món ngon và rẻ vô cùng. Đặc sản Mì Quảng đúng ngon, nem lụi đường Phan Châu Trinh phần khỏang 25k nước chấm ngon tuyệt, lẩu khu quán nhậu gần trường đại học Quảng Nam 60-70k nồi lẩu cá đuối, cá lóc,... ốc hút 20k/dĩa, lòng xào nghệ, khô các loại...ăn vặt có mít hông, bò bía, sinh tốm... nhắc thèm quá

Mình ở HN. Mình đang có dự định Phượt từ HN vào ĐN khoảng 3 ngày. Năm ngoái mình đã đi cùng c.ty, mọi chi phí công ty lo hết, và đi được khá nhiều nơi. Năm nay mình muốn tự lên kế hoạch để đi lại ĐN với mục đích thử sự đặc sắc của các món ăn nơi đây và 1 số cảnh quan những nơi mình chưa đi được. Mọi người có thể tư vấn cho mình:

- Hãng xe nào ổn, giá tiền khứ hồi ? (Mình có tham khảo thì nghe nói có SinhCafe và Camel)

- Các nhà nghỉ giá cả hợp lí + dịch vụ phục vụ tương đối ? (Cho mình giá cả cụ thể được thì tốt. Năm ngoái mình ở Ksan Mimosa ở Trần Hưng Đạo cũng thấy ổn, nkg vẫn muốn tìm nơi tốt > :D)

- Các địa điểm ăn uống hợp lý (cả về giá cả và chất lượng)

- Nơi cho thuê xe đạp hoặc xe máy để tự lượn lờ ở Đà Nẵng. (Năm ngoái mình ko biết nên toàn đi taxi, đi nhìu nên hơi tốn qá >.<)

Mình dự tính ở ĐN 3 ngày, trong khoảng tháng 6 này. Nếu có khả năng thì sẽ đi cả Nha Trang nên ai có thông tin gì về Đà Nẵng - Nha Trang cũng cho mình biết nha.

Ps: Nếu có bạn nào ở Đà Nẵng làm hướng dẫn viên tình nguyện cko tớ thì tớ cám ơn lắm lắm =).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back