What's new

Đà Nẵng, chỗ ăn, chỗ nghỉ

thế thì cái vụ này hay lắm. ngay núi "lồ ô hay núi bầu gì đấy", mấy lần em được anh em đón đi từ 12h đêm 6h sáng mới về, hay phết

Đầu tiên, em xin cảm ơn bác SonTT, các địa chỉ bác cho rất hữu ích cho chuyến đi Đà Nẵng vừa rồi của em, tâm hồn ăn uống thì dạt dào mà không đủ thời gian. Em có vài thu hoạch, mời anh em vào mâm thôi!
Món ăn Đà Nẵng đậm đà, hấp dẫn từ giỏ chanh ớt tỏi.
picture.php

Bánh bèo dọn trên chén nhỏ nhỏ xinh xinh của quán Trần cuối đường Hải Phòng
picture.php

Đặc sản bánh tráng cuốn thịt đây, bác thích cuốn thịt nướng hay thịt luộc nào?
picture.php

Mỳ Quảng đêêê! Có mỳ Quảng tôm, gà, thịtv.v.v , tính em vốn tham, em ăn tô thập cẩm ạ!
picture.php

Tré bà Đệ 81 Hải Phòng đây, phải ăn với ớt xa tế nhé!
Thêm ly bia mát lạnh nữa thì quên đường về.
picture.php

Mời các bác ly đá me, sữa dừa và đậu phộng rang, chua ngọt bùi!
picture.php

Đà Nẵng nằm sát bờ biển, ra biển ta ăn hải sản thôi. Nghe mọi người nói chuyện, bão nên chả bắt được con gì đâu. Thế đây là những con gì?
Quán hải sản Bà Thôi , phố Lê Đình Dương, chớ bỏ qua món cua rang me, 60k/ chú.
Sốt me ngon tuyệt vời.
picture.php

Cua gạch quá rẻ nhưng rất là chắc đây.
picture.php

Rời trung tâm Đà Nẵng, đến Mỹ Khê, chân chả nghe lời cứ tạt vào quán Mỹ Hạnh, ngồi nghe gió biển mát rượi, thoảng hơi muối, và thưởng thức.. mực 1 nắng nướng.
picture.php

Ngao nướng
picture.php

Và làm nồi lẩu như thế này cho nó có tí rau vào bụng.
picture.php

Đêm ngồi rình cầu quay, mà nó chả quay cho, hỏi bác xích lô đạp xe đêm," không biết tại sao nó không quay", em tự an ủi mình bằng chiếc bánh bao nóng hổi.
picture.php

[QUOTESốt me ngon tuyệt vời.
picture.php

picture.php

picture.php
[/QUOTE]

Hay quá ....thèm rỏ dãi luôn.Nếu được bạn cho mấy xu ảnh, sang topic Hà nội gạ gẫm nhậu cuối tuần để đẩy mạnh phong trào vừa phượt vừa nhậu nhé (c)
Thanks (beer)

Last edited:
Bạn nhunbox này đúng là dân du lịch nhỉ, cái nào cũng ngon và là đặc sản hết trơn hết trọi. Các quán bạn đưa ở trên được thổ dân ĐN đưa ra 2 nhận xét.

1. Không phải là ngon nhất.
2. Đắt lòi mắt.

Bạn nhunbox này đúng là dân du lịch nhỉ, cái nào cũng ngon và là đặc sản hết trơn hết trọi. Các quán bạn đưa ở trên được thổ dân ĐN đưa ra 2 nhận xét.

1. Không phải là ngon nhất.
2. Đắt lòi mắt.

Bạn Kem có ở Đà Nẵng không? Có anh em phượt nào ở Đà Nẵng không? Có muốn đi cứu trợ tại Hòa Vang không? Vào chiều thứ 4, 14.10.

Nếu có, PM cho mình nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back