What's new

[Đã đi] Đà Nẵng-Huế (10 -17/07/2011) Bạn nào tham gia cùng mình

Status
Not open for further replies.
Tình Hình là mình có một chuyến Mình phải tới Đà nẵng trong những ngày
10/07/2011 đến 17/07/2011 (thời gian join cùng nhau là 11/07/2011 đến hết ngày 15/07/2011)
Mình rãnh cả tuần ở Đà nằng nên bạn nào muốn du lịch tham quan Đà Nẵng và Huế thì join cùng Mình
Kế hoạch ăn chơi tại các địa điểm các bạn đừng lo vì mình khá rành nơi đây + thêm mình có bạn là dân địa phương các bạn yên tâm về ăn uống chơi bời .

Ghi chú : Đoàn sẽ không chốt khối lượng.Men nào join được đoạn nào thì join, chi phí tạm tính là vậy có thể thêm hoặc ít hơn tùy theo giá cả thị trường lúc đó. Tinh thần ở đây là Share mọi thứ trong mỗi đoạn, luôn chủ động bản thân mình cũng như mọi chuyện. Nếu không thích chơi đoạn nào có thể tách ra và join đoạn thích hợp.Không cần chuyển tiền đăng ký cho mình, tới đó ai đi được thì ráp vô đoàn.
Tất cả sẽ gặp nhau lúc 9h tại chân cầu sông Hàn.
P/s : Hiện tại bên bạn Deny có một số đồng phục Phượt Nữ bạn nào muốn có một chiếc trong hành trình nhìn cho oách thì báo Jinny nghen, Jinny oder mang ra cho các bạn luôn. Giá 60k ~ 70K (Còn áo nữ)
.;)

Lich trình :

Ngày 1 : (11/07/2011)
Sáng khi mọi người tụ tập với nhau tại Đà Nẵng chúng ta sẽ thuê xe đi tới chân địa điểm leo núi , trong rừng bắt cá nướng leo núi ngắm thác làm trại tối nhậu trong rừng ,ngủ lại đềm bắt cá, ếch, cóc nhái..v.v. làm món ăn sáng ... ăn sáng xong lên đường quay về Đà Nẵng
Thuê xe:150k/ ngày
Ăn uống:mang theo đồ hộp bánh mì , nước suối , mì gói (góp mỗi người 100k để mua đồ mang theo )
Khách Sạn: ngủ trại tự làm (nhớ mang theo áo mưa , võng nếu không wen ngủ trại)
Ngày 2: (12/07/2011)
Sáng đi Non Nước tham quan chùa và các tiệm lưu niệm điêu khắc đá non nước, Thăm Động, sau đó quay về Đà nẵng qua Bán Đảo Sơn Trà thăm chùa Linh Ứng , kế đó lên núi thuộc BánĐảo Sơn Trà có một vài địa điểm sẽ có bạn thổ địa Phượt Đà nẵng hướng dẫn đi. Chiều tiến thẳng Huế làm vài chai bên Sông Hương ngủ đêm ở Huế.
Thuê xe:150k/1 ngày
Vé Thăm Động: 20k/1 người
Ăn uống: 100k/ngày/1 người
Khách Sạn:200k/ngày/2 người 1 phòng
Ngày 3: (13/07/2011)
Sáng đi các địa điểm ở Huế chiều 3h quay về ĐN ghé ngang Lăng Cô về đường Đèo Hải Vân chiều tà ngắm Hoàng Hôn nếu về còn sớm tắm biển Mỹ Khê đêm uống nước mía bên sông Hàn chờ nửa đêm xem Cầu xoay.
Thuê Xe:150k/1ngay
Ăn uống: ăn bún cua ở Huế , trưa ăn bánh bèo,bánh nậm..., chiều ghé ngang Lăng Cô ăn Cháo Hào, tối về tới Đà Nẵng ăn Mì Quảng , hoặc Bún bò. 200k/ngày
Khách sạn:200k/ngày 2 người
Ngày 4 : (14/07/2011)
Sáng đi cửa Đại đi tàu ra cù Lao Chàm chơi nguyên ngày tham quan các địa điểm trên đảo chiều về tới bến tàu vào Hội An dạo ngắm đèn chơi trò chơi dân gian ..về lại DN đi Karaoke .
Thuê Xe:150k/ngày
vé tàu : 120k khứ hồi (giá hồi tháng 07/2010 giờ chưa biết có tăng không)
Ăn uống: sáng ăn bún chả cá, trưa ăn trên đảo "hải sản",chiều tối ăn đặc sản Hội An " hến xúc bánh tráng, Cao lầu, Bánh Đa đập dập..." 200k/1 người
Khách Sạn:200k/1 ngày/2 người
Ngày 5 (15/07/2011)
Sáng đi suối lương , lên núi Bà Nà chiều về tụ tập biển Mỹ Khê tắm rồi ăn nhậu Hải Sản bên bờ biển chia tay nhau
Thuê Xe:150k/1 ngày /2 người
Ăn uống:200k/1ngay/1 người
vé cáp treo : 200k/1 người khứ hồi
Đến chiều ai còn ở lại Đà Nẵng thì đi nhậu với mình còn bạn nào về nhà hay phải bay hoặc đi tàu thì mình chia tay buổi chiều Hẹn về Sài Gòn off Share hình.

DỰ KIẾN CHI PHÍ MỖI NGƯỜI LÀ 2000K/ ALL HÀNH TRÌNH (1 XE 2 NGƯỜI- 1 PHÒNG 2 NGƯỜI) CHƯA TIỀN XĂNG "TỰ ĐỔ" TẤT CẢ CHI PHÍ SHARE ĐỀU CÒN CHI PHÍ PHÁT SINH (CÁC BẠN NHỚ MANG THEO PHÒNG HỜ CHO MÌNH NHÉ)
BẠN NÀO THẬT SỰ MUỐN ĐI CÙNG VUI LÒNG CHO MÌNH THÔNG TIN ĐẦY ĐỦ SỚM NHÉ ĐỂ BIẾT BAO NHIÊU NAM , NỮ TIỆN VIỆC CHIA XẾ ÔM VÀ ĂN NGỦ :D

Last edited by a moderator:
Tình Hình là mình có một chuyến Mình phải tới Đà nẵng trong những ngày
10/07/2011 đến 17/07/2011 (thời gian join cùng nhau là 11/07/2011 đến hết ngày 15/07/2011)
Mình rãnh cả tuần ở Đà nằng nên bạn nào muốn du lịch tham quan Đà Nẵng và Huế thì join cùng Mình
Kế hoạch ăn chơi tại các địa điểm các bạn đừng lo vì mình khá rành nơi đây + thêm mình có bạn là dân địa phương các bạn yên tâm về ăn uống chơi bời .

Ghi chú : Đoàn sẽ không chốt khối lượng.Men nào join được đoạn nào thì join, chi phí tạm tính là vậy có thể thêm hoặc ít hơn tùy theo giá cả thị trường lúc đó. Tinh thần ở đây là Share mọi thứ trong mỗi đoạn, luôn chủ động bản thân mình cũng như mọi chuyện. Nếu không thích chơi đoạn nào có thể tách ra và join đoạn thích hợp.Không cần chuyển tiền đăng ký cho mình, tới đó ai đi được thì ráp vô đoàn.
Tất cả sẽ gặp nhau lúc 9h tại chân cầu sông Hàn.
P/s : Hiện tại bên bạn Deny có một số đồng phục Phượt Nữ bạn nào muốn có một chiếc trong hành trình nhìn cho oách thì báo Jinny nghen, Jinny oder mang ra cho các bạn luôn. Giá 60k ~ 70K (Còn áo nữ)
.;)

Lich trình :

Sáng khi mọi người tụ tập với nhau tại Đà Nẵng chúng ta sẽ thuê xe đi tới chân địa điểm leo núi , trong rừng bắt cá nướng leo núi ngắm thác làm trại tối nhậu trong rừng ,ngủ lại đềm bắt cá, ếch, cóc nhái..v.v. làm món ăn sáng ... ăn sáng xong lên đường quay về Đà Nẵng
Ăn uống:mang theo đồ hộp bánh mì , nước suối , mì gói (góp mỗi người 100k để mua đồ mang theo )
Sáng đi Non Nước tham quan chùa và các tiệm lưu niệm điêu khắc đá non nước, Thăm Động, sau đó quay về Đà nẵng qua Bán Đảo Sơn Trà thăm chùa Linh Ứng , kế đó lên núi thuộc BánĐảo Sơn Trà có một vài địa điểm sẽ có bạn thổ địa Phượt Đà nẵng hướng dẫn đi. Chiều tiến thẳng Huế làm vài chai bên Sông Hương ngủ đêm ở Huế.
Sáng đi các địa điểm ở Huế chiều 3h quay về ĐN ghé ngang Lăng Cô về đường Đèo Hải Vân chiều tà ngắm Hoàng Hôn nếu về còn sớm tắm biển Mỹ Khê đêm uống nước mía bên sông Hàn chờ nửa đêm xem Cầu xoay.
Ăn uống: ăn bún cua ở Huế , trưa ăn bánh bèo,bánh nậm..., chiều ghé ngang Lăng Cô ăn Cháo Hào, tối về tới Đà Nẵng ăn Mì Quảng , hoặc Bún bò. 200k/ngày
Sáng đi cửa Đại đi tàu ra cù Lao Chàm chơi nguyên ngày tham quan các địa điểm trên đảo chiều về tới bến tàu vào Hội An dạo ngắm đèn chơi trò chơi dân gian ..về lại DN đi Karaoke .
vé tàu : 120k khứ hồi (giá hồi tháng 07/2010 giờ chưa biết có tăng không)
Ăn uống: sáng ăn bún chả cá, trưa ăn trên đảo "hải sản",chiều tối ăn đặc sản Hội An " hến xúc bánh tráng, Cao lầu, Bánh Đa đập dập..." 200k/1 người
Ngày 5 (15/07/2011)
Sáng đi suối lương , lên núi Bà Nà chiều về tụ tập biển Mỹ Khê tắm rồi ăn nhậu Hải Sản bên bờ biển chia tay nhau
Đến chiều ai còn ở lại Đà Nẵng thì đi nhậu với mình còn bạn nào về nhà hay phải bay hoặc đi tàu thì mình chia tay buổi chiều Hẹn về Sài Gòn off Share hình.

DỰ KIẾN CHI PHÍ MỖI NGƯỜI LÀ 2000K/ ALL HÀNH TRÌNH (1 XE 2 NGƯỜI- 1 PHÒNG 2 NGƯỜI) CHƯA TIỀN XĂNG "TỰ ĐỔ" TẤT CẢ CHI PHÍ SHARE ĐỀU CÒN CHI PHÍ PHÁT SINH (CÁC BẠN NHỚ MANG THEO PHÒNG HỜ CHO MÌNH NHÉ)
BẠN NÀO THẬT SỰ MUỐN ĐI CÙNG VUI LÒNG CHO MÌNH THÔNG TIN ĐẦY ĐỦ SỚM NHÉ ĐỂ BIẾT BAO NHIÊU NAM , NỮ TIỆN VIỆC CHIA XẾ ÔM VÀ ĂN NGỦ :D
Jiny yêu dâu chú ý nè :
1 :Tối 12 lúc đi suối về các bạn rât mệt ,sau đó nếu cả đoàn ôm đồm quá sẻ hơi vất vả
2 :trên lịch mình ở huế có 1 đêm và nửa ngày thì thật là quá uổng
3 :di chuyển vào đà nẳng ,chơi ở lăng cô và đà nẳng + xem cầu quay lúc 12h
4 :di chuyển khứ hồi ra cù lao chàm , chạy xe xuống Hội An sau đó di chuyển về đà nẳng
Thời gian di chuyển nhiều quá , thây vì tham quan nhiều nơi chúng ta nên ngồi lại đi một vài chổ nhưng chất lựong thì cao
J hiểu ý vitamin chứ
Theo Vitamin nghĩ :
1: Người đứng đầu và quyết định vẫn là Jiny
2:Do thông báo đả lâu nên sợ sự thay đổi lịch trình sẻ ảnh hửong tói dự định của mọi người
nhưng mà tới lúc đó Jiny và vitamin sẻ đứng ra thu thập ý kiến và họp đưa ra kế hoạch tỉ mĩ và khoa học hơn
Sẻ bầu ra : thủ quỹ , thư kí , ban quản trị ,thành viên mỗi người mỗi việc
Vitamin đả có dự trù rất nhiều thứ mong sao mọi việc suôn sẻ
3: Còn một điều quan trọng nửa là các bạn đi phượt sẻ gặp rất nhiều rủi ro , phat sinh nhiều mâu thuẩn và nhưng ý kiến không hài lòng thì các bạn nên nói thẳng ra cho jiny , ban quản trị ,để moi người được hiểu nhau hơn .
@Doan_vip
Nhiệm vụ và trách nhiệm của ông là rất mệt đấy
Mọi người mới gặp nhau và ngày đầu tiên đi suối tất cả đều trông cậy vào tài năng của ông đây , đừng để mọi người phải thất vọng nha
Lúc trước gặp và họp chuyện : mong rằng sẻ vui vẻ và an toàn trong rừng :))
Đả chuẩn bị nhiều thứ trong baloo rồi , đặc biệt 10 lưởi câu 10m dây và đoạn xốp ,Nếu mà khhoong câu được cá thì sẻ chém chết
Đi ăn cơm đả ,Sẻ cố gắng đi hết chuyến đi .

Anh Why_vitamin ơi , cho em hỏi Chánh văn có nhờ anh đặt khách sạn cho mấy bạn nữ từ HN vào , nhưng em lại vào sớm từ trưa thứ 7 ngày 9/7 , cho em hỏi anh định đặt ở đâu để em đặt khách sạn luôn cùng chỗ để cho tiện

Jinny here!
Tình hình bây giờ Jinny bận tối mũi với mấy công trình nên theo dõi không kịp các thông tin các bạn.
@ Ụt ịt: cảm ơn bạn mình chưa biết giá cano nên mình sẽ xem xét lại. Cảm ơn bạn vì thông tin hữu ít này
@Why_vitamin : Tình hình thấy Vitamin không cho bà con ở trọ được sớm nên vẫn phương án tìm nhà nghỉ hoặc khách sạn giá rẻ tập trung lại ở gần nhau cho dễ quản lý, Nhưng bạn vẫn tiếp đón các bạn khi tới nơi.
@ Đoànvip : Bạn chuẩn bị kỹ cho mình bữa đầu đi rừng nghen.Thảo luận thêm phương án 2
@Chánh Văn : Em xem coi các bạn nào chưa gửi thông tin cá nhân cho chị thì nhắc nhở dùm chị trong đó có nhóc đó nghen.
@ Các bạn khác : Vui lòng theo dõi topic thường xuyên trong những ngày cuối này . Cho mình thông tin của các bạn sớm và cách liên lạc vì tình hình diễn đàn dạo này cứ trồi sụt híc khó mà nhắn nhủ được ji nên mình cần thông tin các bạn để nhắn qua email.
@ Chanhvan, Doanvip, Why_vitamin (Jinny cần off line qua yahoo với các bạn gấp tình hình kế hoạch sẽ có chút vấn đề nên mình cần thảo luận với các bạn để cho chuyến đi suông sẻ và vui vẻ cả đoàn công thêm, bớt chi phí. hẹn off lúc 8h ngày 07/07/2011 trên mạng yahoo nghen.)

Đặt 1 chỗ, mình tham gia đoạn tại Đà Nẵng ngày 11/7. Mình ra Đà Nẵng làm việc từ ngày 8/7, phương tiện có lẽ để mình tự lo.Mình cũng ở trong SG
Nick yahoo:[email protected]
Mobile: 0989022612

Set up ,Đang chuẩn bị mọi thứ .
Vitamin chuẩn bị chổ ở và đón tiếp các member từ hà nội vào .

Hello Jinny

Mình dập dòm cái topic này cũng lâu rùi.Nhưng phải chắc chắn mọi thứ mới dám đặt gạch!!

Mình chỉ thu xếp thời gian nhập đoàn và đi chung với đoàn vào các ngày : 12 + 13 + 14 /07 mà thôi.Vì chỉ xin nghỉ phép được chừng đó thôi.

Mình đã đặt vé máy bay khứ hồi SG <--> DN rồi.Sáng 12/07 bay chuyến 6h30 sáng và về SG chuyến 21h30 ngày 14/07 nếu vui thì ở lại đến sáng 15/07 về sớm đi làm.(c)

Hẹn gặp lại Jinny và cả đoàn.Jinny thì đã gặp và nói chuyện một lần ngoài cafe bệt rùi nhưng chắc không nhớ mặt thôi bữa đó gặp lại sẽ nhớ thui.;)

Thông tin cá nhân :

HP : 0908 024 983
YH : [email protected]

Hello Jinny

Mình dập dòm cái topic này cũng lâu rùi.Nhưng phải chắc chắn mọi thứ mới dám đặt gạch!!

Mình chỉ thu xếp thời gian nhập đoàn và đi chung với đoàn vào các ngày : 12 + 13 + 14 /07 mà thôi.Vì chỉ xin nghỉ phép được chừng đó thôi.

Mình đã đặt vé máy bay khứ hồi SG <--> DN rồi.Sáng 12/07 bay chuyến 6h30 sáng và về SG chuyến 21h30 ngày 14/07 nếu vui thì ở lại đến sáng 15/07 về sớm đi làm.(c)

Hẹn gặp lại Jinny và cả đoàn.Jinny thì đã gặp và nói chuyện một lần ngoài cafe bệt rùi nhưng chắc không nhớ mặt thôi bữa đó gặp lại sẽ nhớ thui.;)

Thông tin cá nhân :

HP : 0908 024 983
YH : [email protected]
Thêm bạn thêm vui ,Đang đếm ngược thời gian :D

[/QUOTE]Lich trình :[/COLOR]
Sáng đi đánh bắt hải sản (cua , ốc, tôm ) chiều vào Hội An dạo ngắm đèn chơi trò chơi dân gian ..về lại DN đi Karaoke .
Thuê tàu : 150k đi về (giá hồi tháng 07/2010 giờ chưa biết có tăng không)
Ngày 5 (15/07/2011)

[/QUOTE]

Xem lại Lịch trình dùm mình nhé các anh chị em (Vì tình hình CLC chi phí khá cao nên phần CLC thay bằng đánh bắt Hải Sản .Đoàn Vip nhà mình đảm bảo có hải sản cho bà con ăn hok có lấy thịt Đoàn vip bù vào :D)

Xin lỗi chủ thớt! Lịch trình công việc mình bị thay đổi nên không tham gia với các bạn được, cho mình xin lỗi. Hẹn lần khác vậy.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back