What's new

[Đã đi] Đà Nẵng-Huế (10 -17/07/2011) Bạn nào tham gia cùng mình

Status
Not open for further replies.
Tình Hình là mình có một chuyến Mình phải tới Đà nẵng trong những ngày
10/07/2011 đến 17/07/2011 (thời gian join cùng nhau là 11/07/2011 đến hết ngày 15/07/2011)
Mình rãnh cả tuần ở Đà nằng nên bạn nào muốn du lịch tham quan Đà Nẵng và Huế thì join cùng Mình
Kế hoạch ăn chơi tại các địa điểm các bạn đừng lo vì mình khá rành nơi đây + thêm mình có bạn là dân địa phương các bạn yên tâm về ăn uống chơi bời .

Ghi chú : Đoàn sẽ không chốt khối lượng.Men nào join được đoạn nào thì join, chi phí tạm tính là vậy có thể thêm hoặc ít hơn tùy theo giá cả thị trường lúc đó. Tinh thần ở đây là Share mọi thứ trong mỗi đoạn, luôn chủ động bản thân mình cũng như mọi chuyện. Nếu không thích chơi đoạn nào có thể tách ra và join đoạn thích hợp.Không cần chuyển tiền đăng ký cho mình, tới đó ai đi được thì ráp vô đoàn.
Tất cả sẽ gặp nhau lúc 9h tại chân cầu sông Hàn.
P/s : Hiện tại bên bạn Deny có một số đồng phục Phượt Nữ bạn nào muốn có một chiếc trong hành trình nhìn cho oách thì báo Jinny nghen, Jinny oder mang ra cho các bạn luôn. Giá 60k ~ 70K (Còn áo nữ)
.;)

Lich trình :

Ngày 1 : (11/07/2011)
Sáng khi mọi người tụ tập với nhau tại Đà Nẵng chúng ta sẽ thuê xe đi tới chân địa điểm leo núi , trong rừng bắt cá nướng leo núi ngắm thác làm trại tối nhậu trong rừng ,ngủ lại đềm bắt cá, ếch, cóc nhái..v.v. làm món ăn sáng ... ăn sáng xong lên đường quay về Đà Nẵng
Thuê xe:150k/ ngày
Ăn uống:mang theo đồ hộp bánh mì , nước suối , mì gói (góp mỗi người 100k để mua đồ mang theo )
Khách Sạn: ngủ trại tự làm (nhớ mang theo áo mưa , võng nếu không wen ngủ trại)
Ngày 2: (12/07/2011)
Sáng đi Non Nước tham quan chùa và các tiệm lưu niệm điêu khắc đá non nước, Thăm Động, sau đó quay về Đà nẵng qua Bán Đảo Sơn Trà thăm chùa Linh Ứng , kế đó lên núi thuộc BánĐảo Sơn Trà có một vài địa điểm sẽ có bạn thổ địa Phượt Đà nẵng hướng dẫn đi. Chiều tiến thẳng Huế làm vài chai bên Sông Hương ngủ đêm ở Huế.
Thuê xe:150k/1 ngày
Vé Thăm Động: 20k/1 người
Ăn uống: 100k/ngày/1 người
Khách Sạn:200k/ngày/2 người 1 phòng
Ngày 3: (13/07/2011)
Sáng đi các địa điểm ở Huế chiều 3h quay về ĐN ghé ngang Lăng Cô về đường Đèo Hải Vân chiều tà ngắm Hoàng Hôn nếu về còn sớm tắm biển Mỹ Khê đêm uống nước mía bên sông Hàn chờ nửa đêm xem Cầu xoay.
Thuê Xe:150k/1ngay
Ăn uống: ăn bún cua ở Huế , trưa ăn bánh bèo,bánh nậm..., chiều ghé ngang Lăng Cô ăn Cháo Hào, tối về tới Đà Nẵng ăn Mì Quảng , hoặc Bún bò. 200k/ngày
Khách sạn:200k/ngày 2 người
Ngày 4 : (14/07/2011)
Sáng đi cửa Đại đi tàu ra cù Lao Chàm chơi nguyên ngày tham quan các địa điểm trên đảo chiều về tới bến tàu vào Hội An dạo ngắm đèn chơi trò chơi dân gian ..về lại DN đi Karaoke .
Thuê Xe:150k/ngày
vé tàu : 120k khứ hồi (giá hồi tháng 07/2010 giờ chưa biết có tăng không)
Ăn uống: sáng ăn bún chả cá, trưa ăn trên đảo "hải sản",chiều tối ăn đặc sản Hội An " hến xúc bánh tráng, Cao lầu, Bánh Đa đập dập..." 200k/1 người
Khách Sạn:200k/1 ngày/2 người
Ngày 5 (15/07/2011)
Sáng đi suối lương , lên núi Bà Nà chiều về tụ tập biển Mỹ Khê tắm rồi ăn nhậu Hải Sản bên bờ biển chia tay nhau
Thuê Xe:150k/1 ngày /2 người
Ăn uống:200k/1ngay/1 người
vé cáp treo : 200k/1 người khứ hồi
Đến chiều ai còn ở lại Đà Nẵng thì đi nhậu với mình còn bạn nào về nhà hay phải bay hoặc đi tàu thì mình chia tay buổi chiều Hẹn về Sài Gòn off Share hình.

DỰ KIẾN CHI PHÍ MỖI NGƯỜI LÀ 2000K/ ALL HÀNH TRÌNH (1 XE 2 NGƯỜI- 1 PHÒNG 2 NGƯỜI) CHƯA TIỀN XĂNG "TỰ ĐỔ" TẤT CẢ CHI PHÍ SHARE ĐỀU CÒN CHI PHÍ PHÁT SINH (CÁC BẠN NHỚ MANG THEO PHÒNG HỜ CHO MÌNH NHÉ)
BẠN NÀO THẬT SỰ MUỐN ĐI CÙNG VUI LÒNG CHO MÌNH THÔNG TIN ĐẦY ĐỦ SỚM NHÉ ĐỂ BIẾT BAO NHIÊU NAM , NỮ TIỆN VIỆC CHIA XẾ ÔM VÀ ĂN NGỦ :D

Last edited by a moderator:
Hello Jinny

Mình dập dòm cái topic này cũng lâu rùi.Nhưng phải chắc chắn mọi thứ mới dám đặt gạch!!

Mình chỉ thu xếp thời gian nhập đoàn và đi chung với đoàn vào các ngày : 12 + 13 + 14 /07 mà thôi.Vì chỉ xin nghỉ phép được chừng đó thôi.

Mình đã đặt vé máy bay khứ hồi SG <--> DN rồi.Sáng 12/07 bay chuyến 6h30 sáng và về SG chuyến 21h30 ngày 14/07 nếu vui thì ở lại đến sáng 15/07 về sớm đi làm.(c)

Hẹn gặp lại Jinny và cả đoàn.Jinny thì đã gặp và nói chuyện một lần ngoài cafe bệt rùi nhưng chắc không nhớ mặt thôi bữa đó gặp lại sẽ nhớ thui.;)

Thông tin cá nhân :

HP : 0908 024 983
YH : [email protected]
Hì bạn đọc lịch trình rồi phải không ?
Ngày 12 tụi mình từ rừng về đi Huế khi nào về tới Đà Nẵng mình sẽ hú bạn :p
Hẹn gặp bạn 12/07/2011

Vitamin đây
@jiny : hôm nay mới bị té xe máy , chân trái xưng vù , mua thuốc uống rồi . Con xe Ab tè le cái đèn trước
Sắp tới ngày đi ròi , vitamin háo hức quá , sẻ lo chổ ăn ở cho các memberr hà nội .
Tình hình Vitamin chuẩn bị mọi thứ để lần đầu gặp nhau chúng ta sẻ họp một buổi cho hoành tráng , em cần bàn trước với jiny một sô chuyện
Mong sao mọi người có một chuyến đi chơi ý nghĩa và trãi nghiệm được nhiều cái mới mẻ trong cuộc sống ...
Set uppp

Tình hình là rất tình hình ......
Ngày mai phải họp lại với ông doanvip , rất nhiều thứ phải chuẩn bị . Mọi người ở tận hà nội vào để đi chơi mà phải làm để mọi người không thất vọng
hix , đau chân quá

Tình hình là rất tình hình ......
Ngày mai phải họp lại với ông doanvip , rất nhiều thứ phải chuẩn bị . Mọi người ở tận hà nội vào để đi chơi mà phải làm để mọi người không thất vọng
hix , đau chân quá

Dù chưa gặp anh bao giờ nhưng thấy sự nhiệt tình và xông xáo không thua gì chủ thớt của anh là em cũng biết anh ngoài đời cũng thân thiện và dể hòa đồng lắm đây.Hẹn tuần sau anh em mình gặp nhau hen tha hồ tay bắt mặt mừng.=))

Vé máy bay em đặt từ SG --> DN đang có chút sự cố anh à.Em đặt chuyến 6h30 sáng từ SG -> DN ngày 12/07 hiện đã hết vé thường chỉ còn vé hạng thương gia thôi nên em sẽ chuyển sang đi vé lúc 10h20 tối ngày 11/07.Nên anh xem có thể kiếm giúp em chỗ nghỉ qua đôm tại DN được không?Giá càng rẻ càng tốt nha anh.:help

Dù chưa gặp anh bao giờ nhưng thấy sự nhiệt tình và xông xáo không thua gì chủ thớt của anh là em cũng biết anh ngoài đời cũng thân thiện và dể hòa đồng lắm đây.Hẹn tuần sau anh em mình gặp nhau hen tha hồ tay bắt mặt mừng.=))

Vé máy bay em đặt từ SG --> DN đang có chút sự cố anh à.Em đặt chuyến 6h30 sáng từ SG -> DN ngày 12/07 hiện đã hết vé thường chỉ còn vé hạng thương gia thôi nên em sẽ chuyển sang đi vé lúc 10h20 tối ngày 11/07.Nên anh xem có thể kiếm giúp em chỗ nghỉ qua đôm tại DN được không?Giá càng rẻ càng tốt nha anh.:help
Xuống sân bay cứ điện thoại cho anh ,Anh chở về phòng ngủ cho vui , còn phòng thì tầm 150k .Chổ rẻ và mát mẻ thì hơi xa 1 tí nhưng chạy xe máy thì khoang 10p giá phòng tầm 90k ,bảo đảm phòng đẹp và sạch sẽ .
Nhưng theo anh nghĩ em cứ về phòng anh tắm rửa rồi nghĩ nghơi củng được , mình đi chơi thì phải ngủ bụi bờ một tí cho nó có không khí .Phòng anh gần cả sân bay và tau lửa nên có gì cứ alo anh ra đón ..thế nhé .Thích thì chiều
sdt :01684370731

Anh vừa Bok phòng cho Minh (Traumum mim ) hi , chổ này gần anh em . Tối chủ nhật đón tiếp 6 người chắc là thuận lợi , phòng đả dọn sạch sẻ , nước uống , xà phòng , gối , quạt đả sẳn sàng . Ai không thích thì qua chổ Minh ở lại ...
Welcom mọi người , ôi cái chân hôm nay vẫn còn sưng , hi vọng thứ 2 nó sẻ đở .

Hi các bạn Jinny vừa leo núi đêm ở BÀ ĐEN về mới thấy nhà mình đang nóng hừng hực tối mai chắc là sẽ gặp được khá nhiều bạn tới sớm tranh thủ gặp nhau thảo luận tí xíu.
@ Vitamin: Cảm ơn Vitamin nhiệt tình xông xáo giúp các bạn chỗ ở , ah còn cái vụ của bạn Thuandalat thi đêm 11 tụi này đang ở trong rừng ngủ đêm ở đó nên Vitamin cho bạn đó địa chỉ nhà mình va dặn chủ nhà trọ cho vào hoặc cho bạn ấy địa chỉ chính xác phòng trọ để bạn đó còn biết đường về nghỉ ngơi chờ mọi người sáng hôm sau.
@Đoan vip tình hình bạn chuẩn bị tới đâu rồi. Báo cho Jinny hay một tiếng có chi thì gọi điện nhé
Mong các bạn chơi vui. Sáng mai chủ thớt bay ra đó sớm đi đám cưới xong chiều sẽ alo cho chánh văn gặp các bạn nhé để sáng mai Jinny gọi điện cho anh Kườm chuẩn bị xe trước cho các bạn khi tới có xe luôn.

Chết anh rồi , đi rừng không được rồi , chỉ là gánh nặng cho mọi người ....Sẻ họp với Jiny . có nhiều nơi chơi hay hơn nhiều

Hi các bạn Jinny vừa leo núi đêm ở BÀ ĐEN về mới thấy nhà mình đang nóng hừng hực tối mai chắc là sẽ gặp được khá nhiều bạn tới sớm tranh thủ gặp nhau thảo luận tí xíu.
@ Vitamin: Cảm ơn Vitamin nhiệt tình xông xáo giúp các bạn chỗ ở , ah còn cái vụ của bạn Thuandalat thi đêm 11 tụi này đang ở trong rừng ngủ đêm ở đó nên Vitamin cho bạn đó địa chỉ nhà mình va dặn chủ nhà trọ cho vào hoặc cho bạn ấy địa chỉ chính xác phòng trọ để bạn đó còn biết đường về nghỉ ngơi chờ mọi người sáng hôm sau.
@Đoan vip tình hình bạn chuẩn bị tới đâu rồi. Báo cho Jinny hay một tiếng có chi thì gọi điện nhé
Mong các bạn chơi vui. Sáng mai chủ thớt bay ra đó sớm đi đám cưới xong chiều sẽ alo cho chánh văn gặp các bạn nhé để sáng mai Jinny gọi điện cho anh Kườm chuẩn bị xe trước cho các bạn khi tới có xe luôn.

Rất cảm ơn sự nhiệt tình lo lắng và chăm sóc của Jinny và Vitamin.Mình cũng đang nôn nao đến ngày gặp mặt mọi người quá.

Khi nào ra tời Đà Nẵng mình sẽ gọi mọi người.Mọi người lưu lại HP của mình nhé 0908 024 983
;)

Thế là kết thúc chuyến đi rồi. Tuy chỉ là khoãng thời gian ngắn ngủi nhưng Jinny thật tình rất vui và vinh hạnh được quen thêm những người bạn, những đứa em đáng yêu và những phút giây bên nhau đầy thú vị , mưa , nắng , gió , cát , đá , bụi đường và những đêm trăng sao, cùng nhau chia sẻ.Yêu lắm cả nhà. Về rồi đừng quên những phút giây đó nhé. Topic chuyến đi phải đóng lại rồi chờ đêm đến hồi ức sẽ trồi lên. Ngắm nhìn lại phút giây hoành tráng nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back