What's new

[Đã đi] Đà Nẵng-Huế (10 -17/07/2011) Bạn nào tham gia cùng mình

Status
Not open for further replies.
Tình Hình là mình có một chuyến Mình phải tới Đà nẵng trong những ngày
10/07/2011 đến 17/07/2011 (thời gian join cùng nhau là 11/07/2011 đến hết ngày 15/07/2011)
Mình rãnh cả tuần ở Đà nằng nên bạn nào muốn du lịch tham quan Đà Nẵng và Huế thì join cùng Mình
Kế hoạch ăn chơi tại các địa điểm các bạn đừng lo vì mình khá rành nơi đây + thêm mình có bạn là dân địa phương các bạn yên tâm về ăn uống chơi bời .

Ghi chú : Đoàn sẽ không chốt khối lượng.Men nào join được đoạn nào thì join, chi phí tạm tính là vậy có thể thêm hoặc ít hơn tùy theo giá cả thị trường lúc đó. Tinh thần ở đây là Share mọi thứ trong mỗi đoạn, luôn chủ động bản thân mình cũng như mọi chuyện. Nếu không thích chơi đoạn nào có thể tách ra và join đoạn thích hợp.Không cần chuyển tiền đăng ký cho mình, tới đó ai đi được thì ráp vô đoàn.
Tất cả sẽ gặp nhau lúc 9h tại chân cầu sông Hàn.
P/s : Hiện tại bên bạn Deny có một số đồng phục Phượt Nữ bạn nào muốn có một chiếc trong hành trình nhìn cho oách thì báo Jinny nghen, Jinny oder mang ra cho các bạn luôn. Giá 60k ~ 70K (Còn áo nữ)
.;)

Lich trình :

Ngày 1 : (11/07/2011)
Sáng khi mọi người tụ tập với nhau tại Đà Nẵng chúng ta sẽ thuê xe đi tới chân địa điểm leo núi , trong rừng bắt cá nướng leo núi ngắm thác làm trại tối nhậu trong rừng ,ngủ lại đềm bắt cá, ếch, cóc nhái..v.v. làm món ăn sáng ... ăn sáng xong lên đường quay về Đà Nẵng
Thuê xe:150k/ ngày
Ăn uống:mang theo đồ hộp bánh mì , nước suối , mì gói (góp mỗi người 100k để mua đồ mang theo )
Khách Sạn: ngủ trại tự làm (nhớ mang theo áo mưa , võng nếu không wen ngủ trại)
Ngày 2: (12/07/2011)
Sáng đi Non Nước tham quan chùa và các tiệm lưu niệm điêu khắc đá non nước, Thăm Động, sau đó quay về Đà nẵng qua Bán Đảo Sơn Trà thăm chùa Linh Ứng , kế đó lên núi thuộc BánĐảo Sơn Trà có một vài địa điểm sẽ có bạn thổ địa Phượt Đà nẵng hướng dẫn đi. Chiều tiến thẳng Huế làm vài chai bên Sông Hương ngủ đêm ở Huế.
Thuê xe:150k/1 ngày
Vé Thăm Động: 20k/1 người
Ăn uống: 100k/ngày/1 người
Khách Sạn:200k/ngày/2 người 1 phòng
Ngày 3: (13/07/2011)
Sáng đi các địa điểm ở Huế chiều 3h quay về ĐN ghé ngang Lăng Cô về đường Đèo Hải Vân chiều tà ngắm Hoàng Hôn nếu về còn sớm tắm biển Mỹ Khê đêm uống nước mía bên sông Hàn chờ nửa đêm xem Cầu xoay.
Thuê Xe:150k/1ngay
Ăn uống: ăn bún cua ở Huế , trưa ăn bánh bèo,bánh nậm..., chiều ghé ngang Lăng Cô ăn Cháo Hào, tối về tới Đà Nẵng ăn Mì Quảng , hoặc Bún bò. 200k/ngày
Khách sạn:200k/ngày 2 người
Ngày 4 : (14/07/2011)
Sáng đi cửa Đại đi tàu ra cù Lao Chàm chơi nguyên ngày tham quan các địa điểm trên đảo chiều về tới bến tàu vào Hội An dạo ngắm đèn chơi trò chơi dân gian ..về lại DN đi Karaoke .
Thuê Xe:150k/ngày
vé tàu : 120k khứ hồi (giá hồi tháng 07/2010 giờ chưa biết có tăng không)
Ăn uống: sáng ăn bún chả cá, trưa ăn trên đảo "hải sản",chiều tối ăn đặc sản Hội An " hến xúc bánh tráng, Cao lầu, Bánh Đa đập dập..." 200k/1 người
Khách Sạn:200k/1 ngày/2 người
Ngày 5 (15/07/2011)
Sáng đi suối lương , lên núi Bà Nà chiều về tụ tập biển Mỹ Khê tắm rồi ăn nhậu Hải Sản bên bờ biển chia tay nhau
Thuê Xe:150k/1 ngày /2 người
Ăn uống:200k/1ngay/1 người
vé cáp treo : 200k/1 người khứ hồi
Đến chiều ai còn ở lại Đà Nẵng thì đi nhậu với mình còn bạn nào về nhà hay phải bay hoặc đi tàu thì mình chia tay buổi chiều Hẹn về Sài Gòn off Share hình.

DỰ KIẾN CHI PHÍ MỖI NGƯỜI LÀ 2000K/ ALL HÀNH TRÌNH (1 XE 2 NGƯỜI- 1 PHÒNG 2 NGƯỜI) CHƯA TIỀN XĂNG "TỰ ĐỔ" TẤT CẢ CHI PHÍ SHARE ĐỀU CÒN CHI PHÍ PHÁT SINH (CÁC BẠN NHỚ MANG THEO PHÒNG HỜ CHO MÌNH NHÉ)
BẠN NÀO THẬT SỰ MUỐN ĐI CÙNG VUI LÒNG CHO MÌNH THÔNG TIN ĐẦY ĐỦ SỚM NHÉ ĐỂ BIẾT BAO NHIÊU NAM , NỮ TIỆN VIỆC CHIA XẾ ÔM VÀ ĂN NGỦ :D

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,428
190,079
Latest member
Quynh258
Back