What's new

Dân Hải Phòng buôn chuyện (Phần 1)

Status
Not open for further replies.
Cả nhà ạ, tết nhất đến nơi rồi, hoa hoét tưng bừng mà lòng dạ buồn như con chuồn chuồn ý. Năm nay LĐ Hải Phòng không cho tổ chức chợ Tết ở dải trung tâm nữa đâm ra chả có tí không khí gì cả :(

Em vẫn thấy hàng hoa bày ở khu vực vườn hoa mà. Không tổ chức ở đấy thì ở đâu hả chị?

Chị đã lượn đào, chưa sắm được gì, cả nhà có món gì hay hay ri còm men ăn tết phát. Chị đã ủ được tí rươi (NT).

Rươi ủ ??? Ngoài các món truyền thống thì em chẳng thấy món nào cả. Món bắp bò ngâm nước mắm thì cũng lâu rồi. Mà năm nay hàng hóa có vẻ bán chậm, mua sắm ít hơn mọi năm. (NO)

Bọn trẻ con này mùng mấy đến mừng thọ chị nhể?

Để chị chuẩn bị đồ nhậu.

Tự bàn nhau đi nhé :))

Chị à, (NT) còn thiếu món "Xiền mùng tuổi" thỉ phải. Các em sẽ tìm những cách, kiểu, câu chúc thọ chị sang năm mới làm sao cho sang năm mới hoành hoành tráng nhé. Ví dụ: Tổ chức đốt pháo cửa nhà chị rồi chạy hết chẳng hạn =))

Bọn trẻ con này mùng mấy đến mừng thọ chị nhể?

Để chị chuẩn bị đồ nhậu.

Tự bàn nhau đi nhé :))

Ui ui được ăn được vui lại được anh chị lì xì mang về còn gì thích bằng. Em xung phong đến đầu tiên làm chân sai vặt ạ :L (beer)
Em thì mùng mấy cũng OK vì dân dỗi việc mà:D

Hi các bác, tết này em ra Hải phòng 1 mình, bác nào biết chỗ ăn chơi giúp em với 0909.750.888. Thanks các bác.
Đề nghị bạn viết hoa đầu câu và viết chữ có dấu.

Last edited by a moderator:
Hi các bác, tết này em ra Hải phòng 1 mình, bác nào biết chỗ ăn chơi giúp em với 0909.750.888. Thanks các bác.
Đề nghị bạn viết hoa đầu câu và viết chữ có dấu.

Theo phong tục miền Bắc thì ngày Tết mọi người ít khi đi chơi xa mà chỉ đi thăm họ hàng bạn bè. Các quán xá ở Hải phòng ít khi mở vào mùng 1, chắc chỉ bắt đầu vào mùng 2. Nếu bạn không có nhà người quen thì xác định ăn bún, miến bánh mì trừ bữa một hai hôm đấy. Chỗ chơi thì chắc discotheque cũng phải mùng 2, mùng 3. Mình cũng không biết bạn muốn ăn chơi ntn. Chiều mùng 3 PHP đến chúc thọ Lão bà bà ở 79 Điện Biên Phủ. Thay mặt Lờ đờ mời bạn đến giao lưu luôn

@ Thik!
Vụ chúc thọ làm ơn gọi điện cho em với nhé vì lịch du xuân báo hiếu của em có nhiều thay đổi! EM mà có mặt ở nhà là em điểm danh đầy đủ.
Vụ lễ lạc mừng thọ em bình bầu cho bác thik lo nhé ( cho lão bà bà năm nay một năm no đủ, tươi vui, ...ha ha)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,111
Latest member
SpecialityValve
Back