What's new
Phuot.vn

Nếu bạn quên mật khẩu, bấm vào link này https://www.phuot.vn/lost-password và làm theo hướng dẫn.
Nếu chưa có tài khoản, hãy login bằng tài khoản Facebook hoặc Goolge, không cần đăng ký.

[Chia sẻ] Đảo Thổ Chu - 12 tiếng trên đảo

movadoklx

Phượt thủ
Sáng 7h30 tôi có mặt ở cầu tàu để chuẩn bị chuyến hải hành dài 7h30' và đây tàu Kiên Giang 57 sẽ chở những ai muốn đến đảo Cực Tây Nam này. Để lên tàu bạn phải đăng kí tên và năm sinh để nhà tàu gửi cho BĐBP, đúng 8h tàu xuất bến sau khi tàu chạy thì mấy bác nhà tàu mới thu tiền mọi người. Nếu là người xã đảo thì được miễn, vì chuyến đi dài nên trên tàu có dịch vụ thuê võng cho những ai có nhu cầu. Vài tấm hình cho thêm sinh động đây

Tàu KG 57

Mấy chú BĐBP chuyển hàng lên tàu

Movadox lại đăng kí tên đi, chụp giề mà chụp hoài dzậy ??

2 bác này thì được miễn

Tàu rời bến , bãi Vòng để lại phía sau thẳng tiến đến Thổ Chu

Last edited:

movadoklx

Phượt thủ
hay quá ! cảm ơn bác chủ TOPIC ! mình đang tham khảo cách ra đảo Thổ Chu , nhưng nghe nói nếu đi một mình không Join cùng đoàn từ thiện hay công tác thì sẽ không thể cảm nhận tất cả của hòn đảo này hả Bác ! bác cho hỏi nếu ở trên đảo 5 ngáy thì thuê phòng ốc thế nào hả bác, có mắc không ? hĩ

Theo mình thì ở trên đảo không có khách sạn hay nhà nghỉ, nhưng nếu bạn xin được giấy giới thiệu đi công tác có thể tạm nghỉ ở nhà khách UBND. Còn về khoảng thuê phòng trọ( nhưng rất dơ ) cũng có nhưng mình chưa thử.

Buta

Phượt thủ
Em share ít ảnh đi đợt giông tố năm ngoái

Nhìn từ hải đăng Thổ Chu

Nước biển trong vắt, đến giờ em chưa thấy chỗ nào nhiều san hô như khu vực này (bãi biên phòng), ngay sát bờ luôn, tắm chỉ sợ san hô đâm trúng người, mấy cái chỗ đen đen lấp ló dưới nước là san hô hết các bác ah, dưới đó san hô rất đẹp và nhiều cá, tiếc là em ko có máy chụp dưới nước

Cột mốc chủ quyền

Buta

Phượt thủ
Đường ở đảo

Chợ ở đảo

Này thì bão, chuyến đo tụi em đi ko có tàu cao tốc, phải đi bằng tàu hàng từ Rạch Sỏi ra Nam Du, sau đó từ NAm Du đi ghe cá tới Thổ Chu ngót nghét 18h, xém chết vì giông bão.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
38,399
178,742
Latest member
gramdownloader