What's new

Đạp xe độc hành xuyên việt

5 giờ sáng khi mà vừa bước sang năm mới,em lọ mọ dắt xe ra khỏi nhà cùng vô số hành trang,nào là bánh trưng,nước uống,đồ ăn nhanh và nhiều thứ lỉnh kỉnh khác

em chọn tượng đài Lý Thái Tổ làm địa điểm xuất phát. sáng sớm trời se lạnh thoáng qua chỉ có vài người hối hả đi chơi đầu năm mới. hay có những người tranh thủ về nhà nghỉ ngơi sau một đêm đi đón giao thừa

em đến tượng đài Lý Thái Tổ lúc 5h30 thì có gặp 1 đoàn khách du lịch người Pháp. họ vui chơi nô đùa 1 lúc. em tranh thủ chụp ảnh họ. sau khi vui chơi xong chị hướng dẫn viên thấy em cùng chiếc xe đạp vào sáng sớm đầu năm nên có hỏi đi đâu. em trả lời đi xuyên việt và chị có dịch lại cho đoàn pháp biết

nói chuyện 1 lúc thì happy new year rồi chia tay. họ tiếp tục đi còn em ngồi lại với Vua Lý Thái Tổ chờ giờ hoàng đạo để khởi hành

em thật không may mắn khi mà em định đi trong lặng lẽ thì đúng sáng mùng 1 clb xe đạp em tham gia lên đạp khai xuân tại Hồ Gươm. thế là bại lộ kế hoạch. và bắt tay chụp ảnh hỏi thăm,sau đó em đạp cùng clb 2 vòng hồ Gươm sau đó em lặng lẽ đi theo đường Bà Triệu để thực hiện hành trình của mình. lúc này là hơn 8h sáng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,499
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back