What's new

[Chia sẻ] Đất rừng Phương Nam

Bài ca Đất Phương Nam:

http://www.imeem.com/people/u9uJ10/music/UJx7Ofhe/trong_phuc_bai_ca_dat_phuong_nam/

U Minh Hạ chiều mưa:

Buổi chiều từ Cà Mau chúng tớ phóng xe máy xuống Năm Căn, càng đến gần Năm Căn càng cảm thấy không khí như đầy oặp hơi nước, một cảm giác mát mẻ rất dễ chịu.

Bữa trưa với món canh chua cá lóc ngon tuyệt:

Đanh tính đi vào rừng chơi thì trời nổi cơn mưa:

Mưa như trút, đứng trong nhà sàn của mấy anh Kiểm lâm mà phải mặc áo mưa vì dột tứ tung, chỉ trừ 2 phòng ngủ nhỏ bên trong là không bị dột:

Tạnh mưa, muỗi cũng bay ra rào rào như trấu. Cả bọn đi bộ lòng vòng khám phá con đường ở bìa rừng, đi đến đâu muỗi quấn theo đến đấy, đốt xuyên qua cả áo làm cả bọn vừa đi vừa khua khoắng loạn xị.

Muỗi U Minh Hạ:

Hoàng hôn U Minh Hạ:

Last edited:
Tôpic của bạn likeamoon chi tiết thế, đọc rất sướng.
Ngoài lề chút, bạn dùng Photoshop hay phần mềm gì mà làm được cái frame cho ảnh hay vậy, bạn chỉ mình với :-x.

Nhìn thực vật phát triển thật mạnh trước mắt. Cảm giác thật sợ Mẹ Thiên Nhiên! Cảm giác thật sợ! Sợ như đi giữa biển bao la. . .

K biết chủ top cho mình sdt, fb hay gì gì để mình hỏi chút thông tin được k? 30-4 này mình bay vào Cà Mau chơi, muốn chơi U Minh Hạ, bạn mình bảo chỉ đi đc U Minh Thượng, Hạ bị cấm là sao? có ai biết cho mình thông tin với?

Re: Bắt được rắn

Lại nói chuyện bạn Tuấn phải xuống nước để đẩy xuồng, trong lúc ấy bọn ngồi trên xuồng bảo nhau: Hình như ở đây chả có cá sấu ...chẹp...Rồi quay sang phỏng vấn bạn Tuấn: thế bạn không sợ rắn àh , bạn Tuấn bảo: Không, thấy anh lái xuồng bảo ở đây không có rắn .

Thế thì...CÁI...CON...GÌ...ĐÂ..ÂYYYY....

Ối làng nước ơi...rắn...RẮN...RẮNNNNNN..........

Bọn ngồi trên xuồng dãy đành đạch lên: Anh ơi ghê quá anh ơi, cẩn thận nó cắn anh ơi, thả nó ra đi anh ơi....

Tớ: Hả...thả là thả thế nào, thả ra nó lại cắn cho àh, giữ cho chặt vào anh ơi ...

Hí hí, rắn nó đã mắc bẫy rồi ấy mà ...nhưng mà vẫn sợ vãi .... Đây là một con rắn khá to, đang chửa bụng rất nhiều trứng. Anh lái xuồng mở cái nắp ở đầu xuồng ra rồi nhét con rắn vào trong ấy, cử một bạn to béo ngồi lên trên, bên dưới rắn giãy đành đạch...

Con rắn to quá, mấy bạn nữ thì quả thật rất sợ các loài này, những đối với dân nhậu địa phương thì đây lại là đặc sản à nhe ..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back