What's new

[Chia sẻ] Đến hồ Trị An ngày cuối tuần.

lengkeng1minh

Thông xanh
Hưởng ứng lời kêu gọi tạo nhóm đạp xe loanh quanh SG, mình rủ rê được vài bạn tham gia cùng nhau đạp xe đi hồ Trị An ở Đồng Nai vào ngày CN 07/04.
Lúc 6g15 trước cổng bưu điện trung tâm SG bọn mình chụp hình lưu niệm trước khi xuất phát chuyến đi.

attachment.php

Từ trái sang: Exo, Dinky, Oanh Trinh, Metalik và LK.

attachment.php

Trước lúc xuất phát, nhóm tình cờ gặp 1 nhóm bạn khác cũng đang tập trung tại đây. Được biết bạn áo vàng trong hình sẽ chạy bộ từ TT SG đi Đà Lạt với sự hổ trợ của vài người bạn đi theo bằng xe đạp và xe máy. Quả là 1 kiểu chơi độc thật!

attachment.php

Mình là dẩn đoàn và Exo khóa đuôi, lúc này các bạn đang vượt cầu Rạch Chiếc để đến ngả 4 Thủ Đức đón thêm Hai-con-bú- dù.

attachment.php

attachment.php

Nghỉ giãi lao chặng 1 tại ngả 4 Thủ Đức và đón hai con XX nhập nhóm ( Bạn áo thun đỏ) đồng thời chia tay Oanh Trinh vì cô ấy có việc cá nhân nên chỉ tiển nhóm đến Thủ Đức và 1 mình quay về SG.

attachment.php

bác lk có thể cho e hỏi 1 chút dc ko. e đang tính mua con xế độp hiệu BMW 670 http://chodientu.vn/aegroup/san-pha...co-phien-ban-2013-21-toc-do-vanh-24-inch.html bÁC xem con này có thể mua ko. giá có hợp lý ko. tks bác nhìu lắm

Mình không rành xe bạn ơi! Bạn vào xedap.vn hay xedap.org xem những bài của các chuyên gia chuyên xe đạp sẽ có những kinh nghiệm quí báu trước khi chọn mua xe.
+ Theo mình, nếu có điều kiện nên chọn loại 24 tốc độ ( Dĩa 3, líp 8) hoặc 27 tốc độ ( Dỉa 3, líp 9) thì phù hợp để leo đèo, qua dốc cao.

Đừng chơi mấy con xe tàu như này =D nhìn thì đẹp nhưng mà không bảo đảm cho những chặng đường xa đâu

Nếu bạn ở SG thì hôm nào đi cafe rồi mình giới thiệu cho mấy cửa hàng để mua

bác lk có thể cho e hỏi 1 chút dc ko. e đang tính mua con xế độp hiệu BMW 670 http://chodientu.vn/aegroup/san-pha...co-phien-ban-2013-21-toc-do-vanh-24-inch.html bÁC xem con này có thể mua ko. giá có hợp lý ko. tks bác nhìu lắm

Đừng chơi mấy con xe tàu như này =D nhìn thì đẹp nhưng mà không bảo đảm cho những chặng đường xa đâu

Nếu bạn ở SG thì hôm nào đi cafe rồi mình giới thiệu cho mấy cửa hàng để mua

exo0311 nói chính xác.

mình ở SG bạn. mình đang muốn đi 1 chuyến sang cam để mua hàng sida đây. hiện giờ đã có khoảng 4 người rùi. chỉ thiếu 1 người bik về cam thui.

Tiếp tục hành trình trên QL 1A.

attachment.php

Đến địa phận TP Biên Hòa thì cả nhóm vào ăn sáng, cũng tại quán thì gặp được poter xe máy là bà xã anh Dinky xuất phát sau đã kịp nhập đoàn.

attachment.php

Poter xe máy khiêm hậu cần của nhóm.

attachment.php

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back