What's new

[Chia sẻ] Đến hồ Trị An ngày cuối tuần.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Nhóm dừng chân ngắm cảnh trên cầu và show hàng 1 tí.
+ Đây là Metalik

attachment.php

+ Hai- con- bú- dù.

attachment.php

Đây là Exo.

attachment.php

Anh Dinky và xa xa phía sau là bà xã đi xe máy hộ tống, sẳn sàng đạp thay chồng nếu........!!!

attachment.php

Tiếp tục hành trình; trời khô, nắng nên cây chết đỏ lá hết cả.

attachment.php

Tiếp cận hồ Trị An, lúc này đã có gió thổi mát rượi.

attachment.php

attachment.php

Đây là căn tin của Khu BTTN.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Lúc này đã hơn 11g trưa, gấp rút tìm chổ hạ trại. Nên chỉ cuốc thêm hơn 1km đường nhựa thì bắt đầu vào rừng.

attachment.php

Địa hình phù hợp cho dòng MTB nên anh Dinky phóng rất nhanh.

attachment.php

attachment.php

bác cho em cái cung đường đi, cảnh nó quá đẹp....
Kỳ trước bác có nói 1 lần nhưng mà em chưa nắm bắt rõ. Xin bác chỉ dẫn thêm

Tring topic của ngynvuloc có điểm B đó, từ điểm B này theo đường nhự suốt mười mấy km. Bên tay phãi sẽ xuất hiện nhiều nhánh rẻ vào rừng, thế là cứ pan vào thôi. Nhưng rừng từ km số 9 trở lên thì rừng đẹp hơn, cây lớn hơn.

Tring topic của ngynvuloc có điểm B đó, từ điểm B này theo đường nhự suốt mười mấy km. Bên tay phãi sẽ xuất hiện nhiều nhánh rẻ vào rừng, thế là cứ pan vào thôi. Nhưng rừng từ km số 9 trở lên thì rừng đẹp hơn, cây lớn hơn.

Ý của bác là đi đường TL 768 phải không ạ?
Còn cái khúc tắm sông là chỗ nào vậy bác?
Nếu được, xin phiền bác cho em cái lộ trình trên google map luôn, em kiếm cái bến phà Mã Đà muốn lòi con mắt luôn mà chưa thấy :((

Ý mình muốn nói là TL 322, từ cái bảng thông báo khu BTTN, bạn đi tiếp sẽ gặp 1 barie và chốt KL, Vượt qua chốt này thì 2 bên đường là bờ hồ, nhưng hồ đoạn này dùng cho việc chống cháy rừng. Bọn mình tắm ở hồ này. Còn con đường vào rừng là đoạn qua hết đoạn hồ nước thì quẹo vào rừng liền.

Đường đất đỏ càng vao sâu thì chỉ còn như vầy, trong hình thì bạn 2 con XX lên dốc không nổi nên đành dừng cuộc chơi.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Nếu tiếp tục đạp tiếp thì ....2 con XX sẽ tử trận, mình tìm lối ra bờ hồ nhưng đâu đâu cũng vướng hàng rào nhà dân nên đành quay trở ra.
Chạy ngược lại, qua lại chốt barie thì gặp đường đất đỏ chạy sâu vào bên trong, song song với hồ thì bọn mình quẹo vào.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,958
190,298
Latest member
ab77buzz
Back