What's new

Đèn pin cho dân Phượt

ơ cái thằng này, cần phải đi những chuyến đi mới dùng đèn được ah:Dam:Dam:Dam
CHỗ nào ko có điện là dùng được tất, nhé!=))

đúng đúng, sống là phải sáng tạo!

bạn này chắc giống mình.

Năm 94, mình theo 1 đoàn khảo sát, trước khi về nước các bác Nhật cho lại mình cái đèn chụp đầu. Chẳng biết làm gì ... cho hết pin, thỉnh thoảng lại vào toilet, đóng cửa, tắt đèn, tưởng tượng đang trong hang tối rừng sâu, thú vị phết.

đúng đúng, sống là phải sáng tạo!

bạn này chắc giống mình.

Năm 94, mình theo 1 đoàn khảo sát, trước khi về nước các bác Nhật cho lại mình cái đèn chụp đầu. Chẳng biết làm gì ... cho hết pin, thỉnh thoảng lại vào toilet, đóng cửa, tắt đèn, tưởng tượng đang trong hang tối rừng sâu, thú vị phết.

Cái đèn ấy còn ko gửi về cho mình đi để mình tuởng tượng tý 3xu ;)

Em thấy con này cũng khá, bóng Xenon halogen, dùng 2 pin AA, khoảng cách sáng đến 76m, water resistant, kèm theo 1 bóng dự phòng, chỉ mỗi tội hao pin, tối đa dùng được 8.30h ...
picture.php

Bạn mua Petzl dùng đèn Led í, rất tiết kiệm pin và cực sáng, mỗi tội hơi ''hao tiền''
http://en.petzl.com/petzl/LampesAccueil

Các bạn làm với tây và ở tây có khác, em ở VN gần tầu cứ phang con này cho lành!!! hehe:D
Dùng mệt nghỉ(beer) em chưa chụp được ảnh thật, mượn tạm của CDCM cái đã!

Ồi đấy. Mình cũng có cái y chang thế này. Sáng nhá, nhấp nháy nhá, sạc được, trêu ngươi được nhá! Made in Lạng Sơn nhá! ĐI Ijen chạy từ đỉnh núi xuống chân núi chưa hết pin! Ôi giời, em nghĩ em cứ cái này là ổn ồi!

trong Fivimart có bán cái đèn của Tq, chả có pin j cả,chỉ lắc qua lắc lại là no sáng, có 13k

Ừ, cái này cũng hay, không sợ bị hết pin giữa chừng. Phải tội nó chỉ sáng hơn con đom đóm đực một tí nên không rọi xa được.

Hồi xưa VN có anh đèn Bình Minh (?) đi trước thời đại. Đèn Bình Minh cũng không cần pin nhưng trước khi dùng phải bóp thật lực... ... ... :D

cái đèn lắc của Trung quốc rất là bịp bợm, thực ra nó có đôi pin cúc áo bên trong đấy, chứ lắc thì sáng yếu lắm, vì nó chỉ nạp được 1 chút vào cái tụ điện thôi.

cái đèn lắc của Trung quốc rất là bịp bợm, thực ra nó có đôi pin cúc áo bên trong đấy, chứ lắc thì sáng yếu lắm, vì nó chỉ nạp được 1 chút vào cái tụ điện thôi.

Vậy à :D. Tớ có cả đèn lắc lẫn đèn quay (đề phòng hết pin + bảo vệ môi trường) nhưng chưa mở ra xem bên trong thế nào. Hôm nào rảnh phải đem chúng ra giải phẫu mới được. Mấy cái này dùng trong lều hay trong xe thì còn tạm được, nhưng ở ngoài trời thì yếu quá (mắt tớ cũng hơi kèm nhèm). Tớ thấy dùng đèn pin vẫn hợp lý hơn. Nếu muốn bảo vệ môi trường thì đầu tư thêm pin sạc :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back