What's new

Đi Ấn Độ: HN-KL-MUM-DEL-KL-HN : 22/01 đến 08/02/2011

Status
Not open for further replies.
Mình đã có vé đi Ấn Độ mua của AirAsia với lịch trình như sau:

Location - Date - Departure - Arrival
HN-KUL 22/01 9h15am 13.30 pm
KUL-MUM 23/01 9h20 am 12 pm
DEL-KUL 07/02 8h25 pm 4.35 am (08/02)
KUL-HN 8/02 6h30 am 08h45 pm

Đi gần 3 tuần nên mình đăng ký hành lý 20kg. Mình mua vé cũng không rẻ lắm so với tiêu chí giá rẻ O đồng của Airasia. Tất cả hiện giờ hết khoảng 450 USD.

Về lịch trình đi cụ thể thì mình tham khảo bài viết của những bạn đã đi Ấn Độ để pick up ra những điểm must see. Chương trình cụ thể không có mà sẽ linh hoạt, không cố định, thích thì ở lâu mà không thì di chuyển tiếp. Mình sẽ không đi theo kiểu chạy sô tham quan hết những điểm du lịch nổi tiếng của Ấn Độ mà muốn dành thời gian tìm hiểu về cuộc sống của dân địa phương nữa thế nên mình mới nói là mình sẽ linh hoạt và không có chương trình cố định.

Bạn nào quan tâm thì book vé rồi bọn mình sẽ cùng nhau bàn cụ thể.

Lưu ý đi thế này là bạn sẽ đi qua tết luôn đấy.

Vé US$810 thì hơi đắt quá. Mình đang search thử xem có hãng nào khác từ KUL bay đi Bom và về từ Dehli có giá tốt hơn không. HN-KUL-HN khứ hồi hiện đang là 256 USD.

Mình vừa check qua một số chỗ thì thấy có lẽ Airasia cho giá cả chuyến đi tốt hơn cả và thấy lịch trình này có thể ok:

HN-KUL: 22/01/2011: 122 USD đã có thuế
KUL-BOM: 23/01/2011: 229 Ringgit đã có thuế (promotion)

DEL-BKK: 7/2/2011: 4990 Rupee đã có thuế (promotion) or 4500 Rupee nếu bay trước 1 ngày (6/2)
BKK-HN: 7 or 8/2/2011 như nhau 3600 Baht

Giá vé đi Ấn Độ mua như thế này mình thấy cũng ổn vào thời điểm này. Nếu bạn quyết tâm đi thì xem book nhanh nhé vì sẽ vẫn đi được cả chặng với nhau ở Ấn Độ. Chỉ chia tay ở sân bay DEL để bay về KUL và BKK thôi.

Hehehehe mình vừa xem lại giá mình mua của bọn nó hồi tháng 5 thì thấy riêng cho chặng Ấn Độ mình mua là đắt hơn so với bây giờ:

DEL-KUL là 5310 Rupee (hơi khác với bạn một chút là KUL chứ không phải BKK).

HN-KUL thì rẽ hơn được 20 USD so với bây giờ. Lúc mình mua là 102 USD :)))

KUL-BOM mình mua lại là 419 Ringgit (khoảng 134 USD theo tỷ giá lúc bấy giờ) . Đắt hơn so với giá bây giờ gần gấp đôi. Mua nhanh thôiiiiiiiiiiiiiiiiii.

Thân

Last edited:
Hihi... Chắc giờ này chị ngủ rùi, nên em không gọi điện. Ngày mai, em sẽ check lại lần nữa rùi book vé lun. Không liên lạc được với chị, nên hơi sốt ruột, book rùi mà không liên lạc được, thì phải tự lực cánh sinh. Mà em thì chưa đi 1 mình bao giờ :D

Àh, em book vé AA thì phần payment có mục là CVV/CID là gì hả chị? Mục này đánh (*), nên không điền thì k thanh toán được. Bị mắc chỗ này nên chưa thanh toán được. Nếu không book online được, thì em sẽ đến AA ở Bờ Hồ vậy ^^

Hehehehe. Nó là 3 số ở phía sau của thẻ ấy em.

Ngoài những lúc đi với các bạn ra thì chị toàn đi một mình :))). Em book đi rồi hai chị em sẽ xem xét lịch trình đi cụ thể nhé.

Mình thấy bay từ Delhi về Hà Nội, nối tuyến ở KL hay BKK đều khá sát giờ (dưới 2 tiếng).
Vì thế, khi đặt vé tuyến về HN, các bác nhớ mua bảo hiểm để nếu có bị lỡ máy bay thì không phải mất tiền mua vé mới cho hôm sau.

https://www.phuot.vn/threads/12312-Nối-chuyến-bay-Delhi-KL-KL-Hà-Nội-Air-Asia

Cảm ơn Xelu. Khoản này thì đúng là lúc book vé lăn tăn suy nghĩ mãi, nhưng may là em chưa book được. Hơn nữa, em cũng định ở lại KUL 1 ngày, hum sau mí về Hà Nội. Mà chị Ba đứa trẻ cũng có mua bảo hỉm rùi thì phải :D.
Năm ngoái, em đi Thái bằng AA cũng bị delay 2 tiếng, thế là được các bác AA bù cho quả vé E-gift voucher đấy ạh ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back