What's new

Đi Ấn Độ: HN-KL-MUM-DEL-KL-HN : 22/01 đến 08/02/2011

Status
Not open for further replies.
Mình đã có vé đi Ấn Độ mua của AirAsia với lịch trình như sau:

Location - Date - Departure - Arrival
HN-KUL 22/01 9h15am 13.30 pm
KUL-MUM 23/01 9h20 am 12 pm
DEL-KUL 07/02 8h25 pm 4.35 am (08/02)
KUL-HN 8/02 6h30 am 08h45 pm

Đi gần 3 tuần nên mình đăng ký hành lý 20kg. Mình mua vé cũng không rẻ lắm so với tiêu chí giá rẻ O đồng của Airasia. Tất cả hiện giờ hết khoảng 450 USD.

Về lịch trình đi cụ thể thì mình tham khảo bài viết của những bạn đã đi Ấn Độ để pick up ra những điểm must see. Chương trình cụ thể không có mà sẽ linh hoạt, không cố định, thích thì ở lâu mà không thì di chuyển tiếp. Mình sẽ không đi theo kiểu chạy sô tham quan hết những điểm du lịch nổi tiếng của Ấn Độ mà muốn dành thời gian tìm hiểu về cuộc sống của dân địa phương nữa thế nên mình mới nói là mình sẽ linh hoạt và không có chương trình cố định.

Bạn nào quan tâm thì book vé rồi bọn mình sẽ cùng nhau bàn cụ thể.

Lưu ý đi thế này là bạn sẽ đi qua tết luôn đấy.

Bây giờ đến vấn đề về visa. Em đã down visa application rùi. Điền form này có phần Thông tin về các chuyến đi đến Ấn Độ trước đây, nếu chưa đi thì để trống, đúng không ạh? Và Part B là Quý vị có đang nắm giữ tem chứng thực còn hiệu lực "Được phép quay trở lại Ấn Độ" không? thì cũng để trống lun ạh?
Sau đó, nộp đơn này tại 58-60 Trần Hưng Đạo.
Em không bít là có gì cần lưu ý khi mang đến nộp tại Đại sứ quán Ấn Độ không? Cả nhà ai có thông tin gì thì giúp em với ạh ^^

Em ơi,

Trên trang web của ĐSQ Ấn Độ có hết các hướng dẫn:

http://indembassy.com.vn/tabid/859/default.aspx

Đây là thông tin về làm thị thực - Mình sẽ xin visa du lịch: Loại thị thực này có thời hạn tối đa là 6 tháng kể từ ngày cấp. Loại thị thực này có thể dùng cho một, hai hoặc nhiều lần nhập cảnh. Những giấy tờ cần thiết gồm bản sao vé máy bay và lịch trình du lịch.

Em chú ý là: Thời hạn hiệu lực của thị thực được tính từ ngày cấp thị thực, không tính từ ngày nhập cảnh vào Ấn Độ. Như vậy tốt hơn hết là khoảng cuối tháng 12 mình bắt đầu xin visa em ạ

Đơn đăng ký cấp thị thực phải được điền đầy đủ và rõ ràng bằng CHỮ IN HOA đậm bằng mực xanh hoặc đen..

Những giấy tờ cần thiết khi xin thị thực:

1. Đơn xin cấp thị thực.
2. 02 ảnh chân dung mới nhất (4x4cm)
3. Hộ chiếu với thời hạn hiệu lực còn ít nhất là 06 tháng và phải còn ít nhất 02 trang trống
4. . Các giấy tờ đi kèm. Nếu xin thị thực không phải cho mục đích du lịch thì đi kèm đơn xin cấp thị thực phải có những giấy tờ cần thiết khác. Theo thông tin ở trên thì là bản sao vé máy bay và lich trình du lịch
5. Lệ phí làm thị thực. (theo Bảng giá thị thực) (thanh toán bằng đô-la Mỹ, chỉ nhận tiền mặt)

Đây là lệ phí cụ thể tùy vào loại thời hạn visa mà em muốn xin

STT Loại Visa Số lần Thời gian Phí (USD)
01. Du lịch Nhập cảnh một/hai/nhiều lần Tối đa 06 tháng 40
02. Du lịch Nhập cảnh nhiều lần Tối đa 01 năm 65
03. Du lịch Nhập cảnh nhiều lần Tối đa 05 năm 130

Đơn xin làm thị thực thì em đã có rồi. Chị nghĩ là chỉ cần làm khai và chuẩn bị giấy tờ theo đúng hướng dẫn là ok thôi em.

Về câu hỏi: của em ở trên thì em có thể để là: None hoặc N/A.

Mình mới xem trên HTV hôm qua là từ 1/1/2011 visa Ấn Độ cho công dân VN chỉ cần xin ở sân bay Ấn Độ( Visa on arrival). Các bạn check lại với LSQ thử xem có chính xác ko

Mình mới xem trên HTV hôm qua là từ 1/1/2011 visa Ấn Độ cho công dân VN chỉ cần xin ở sân bay Ấn Độ( Visa on arrival). Các bạn check lại với LSQ thử xem có chính xác ko

Ui, hình như đúng như vậy đấy ạ. Em book vé thì có 1 warning hiện ra khi book vé vào Ấn ạ. Lúc đó đọc lướt qua có nói về VOA (Visa On Arrival) :p

Bạn goldmonkey142 cho mình hỏi là cuối cùng bạn có xin visa từ VN ko hay apply on arrival, vì mình cũng sắp đi Ấn năm sau vào dịp tháng 4. Nếu bạn đi về confirm đc giùm thì hay quá. Cảm ơn bạn trước, chúc bạn sức khỏe và chuyến đi thành công :)

Bạn goldmonkey142 cho mình hỏi là cuối cùng bạn có xin visa từ VN ko hay apply on arrival, vì mình cũng sắp đi Ấn năm sau vào dịp tháng 4. Nếu bạn đi về confirm đc giùm thì hay quá. Cảm ơn bạn trước, chúc bạn sức khỏe và chuyến đi thành công :)

Àh, 2 chị em quyết định là làm visa ở VN, phòng bất trắc. Tuy nhiên, khi sang đó, sẽ hỏi về cái VOA cho cả nhà bít nhá ^^

Bạn ơi, bạn đặt giá đi hết bao nhiêu vậy?
Tớ cũng vừa đặt xong, nhưng không transit được ở KUL như mọi người, mà transit ở Bangkok. Lịch trình như sau, không biết có được không, bạn xem giúp mình với. Mình định gặp mọi người ở BOM, còn thì tự di chuyển đến đó.

THAIAIRWAY

1.DOAN/THI THU HANH MS
2 TG 561 Q 22JAN HANBKK HK1 1040 1230 22JAN
3 TG 317 Q 22JAN BKKBOM HK1 1845 2200 22JAN
4 TG 318 Q 07FEB BOMBKK HK1 2320 0505 08FEB
5 TG 560 Q 08FEB 2 BKKHAN HK1 0750 0935 08FEB

GIA 810$ ( gia da bao gom thue va le phi san bay )

Tớ phải xem lại 1 chút vì mình di chuyển từ BOM đi DEL, rùi từ DEL khởi hành về mà nhỉ... Để tớ check lại phát xem thế nào @_@
Bạn đặt vé đắt quá nhỉ, hơn cả đi châu Âu

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back