What's new

Đi Ấn Độ vào thời gian trước và sau Tết Âm lịch 2015 (13/2-26/2/2015)

Đi Ấn Độ vào thời gian trước và sau Tết Âm lịch 2015 (13/2-26/2/2015)

Do topic Tìm bạn đồng hành đi Ấn Độ hoặc Indonesia do anh Tuanheovang không chỉnh sửa được và sau khi thống nhất với a. Tuấn thì nhóm hiện giờ gồm 4 người ( 2 người ở HN, 2 người SG) đã quyết định đi Ấn Độ vào thời gian này nên mình xin thay mặt nhóm lập topic mới để mời mọi người tham gia thêm cho vui và mong muốn được nhận các ý kiến đóng góp để hoàn thiện lịch trình.
Thời gian: Nhóm dự kiến đi trong khoảng thời gian từ 13-26/2/2015 với lịch trình dự tính mình viết bên dưới (mình viết chi tiết để tiện cho bạn nào muốn join thì chuẩn bị book vé do tháng 8 này Airasia sẽ lại có 1 đợt free seat nữa, còn vụ book vé tàu đi lại trong Ấn Độ trước khoảng 3 tháng sẽ book để có vé rẻ)
Nhóm mình hiện tại mọi người đều xuất phát từ BKK, lí do chọn BKK chứ không chọn bay đi Ấn Độ từ KUL do vé HN/SG-BKK thường rẻ hơn so với đi KUL, tuy nhiên vì đi từ BKK nên nếu chọn đi bằng Airasia thì phải bay tới Chennai, ở phía Nam Ấn Độ rồi sau đó di chuyển lên phía Bắc để tham quan do đó nếu bạn nào muốn tập trung đi phía Bắc với quỹ thời gian eo hẹp thì có thể lựa chọn bay thẳng đến Delhi từ BKK (chuyến bay này bạn tìm kiếm trên www.skyscanner.com rồi book qua đó mình thấy ũng khá ổn với nhiều lựa chọn), thời gian xuất phát có thể muộn hơn 13/2 rồi sau đó join từ đoạn Delhi.
Dự kiến chi phí chuyến đi sẽ vào khoảng 1000-1200$ bao gồm cả tiền vé máy bay, ăn uống ngủ nghỉ và vé tham quan các điểm theo như mình tham khảo của các topic đi trước nếu đặt được vé rẻ của Airasia và book được vé tàu khoang AC cho 6 người có giá rẻ hơn so với AC cho 4 người khi di chuyển giữa các địa điểm ở Ấn Độ
Dưới đây là lịch trình chi tiết, rất mong mọi người góp ý để chúng mình có được chuyến đi vui vẻ tham quan được nhiều mà không quá vất vả trong việc di chuyển hay bị ít thời gian tham quan ở các nơi.
Xin chân thành cảm ơn mọi người
Day 1 (13/2/2015): Sáng bay HN/SG-BKK sau đó bay BKK-Chennai, khởi hành ở BKK lúc 19:55 tới Chennai Ấn Độ lúc 10.45pm.
Day 2 (14/2/2015): Bay Chennai-Pune (5.50-6h50am), rồi từ đó đi ô tô tới Aurangabad, bang Maharastra (mất 4-4.5h) (có chuyến 7h30-8h cách nửa tiểng hoặc 1h có 1 chuyến) để sau đi đi tàu nhanh tới Ellora (mất 45p). Buổi chiều tham quan Ellora, tối ngủ Aurangabad (không bay thẳng Chennai-Aurangabad phải transit nhiều chặng, giá đắt hơn, tốn thời gian hơn nên chọn bay Chennai- Pune)
Day 3: 7h30 bay Aurangabad-Delhi, tới nơi lúc 10h35. Nhận phòng Ks, tham quan các địa điểm sau (dự tính ở Delhi 1,5 day)
- Qtub Minar
- Humauyn's Tomb
- Jama Masjid
- India gate...
Day 4: Chiều day 4 lên tàu đi Jaisalmer (17.30, tới nơi lúc 11 am),
Day 5: 11am tới, tham quan thành cổ, cân nhắc mua tour đi tham quan, ngủ đêm sa mạc, sáng về lại hoặc ngủ trong thành cổ
Day 6: Chiều tối lên tàu đi Jaipur (17.15), 4.50am đến nơi
Day 7: tham quan Jaipur, đêm lên tàu đi Agra
Day 8,9: Tham quan Taj, Fatehpur Sikri. buổi chiều lên tàu đi Jhansi, tới nơi thuê auto rickshaw đi tiếp tới Orchha, ngủ đêm tại đây
D10: Tham quan Orchha, thị trấn nhỏ với những đền đài tuyệt đẹp. Chiều 2.30pm lên tàu đi Khajuraho, tới nơi lúc 7.30pm, ngủ đêm ở đây
Day 11: Tham quan Khajuraho, đầu giờ chiều tối đi tàu lúc( đi tới ga Mahoba rồi đi tiếp tới Vanarasi) hoặc thuê private car đi đi Vanarasi nếu muốn ngắm bình minh ở Vanarasi
Day 12: Nếu định đi ngắm bình mình luôn vào sáng sớm thì phải thuê car như đã nói phía trên và đi luôn lúc tới nơi sau đó về khách sạn nghỉ ngơi, chiều tối tham quan các Ghat dọc sông Hằng
Day 13: 3am lên tàu sau đó lên tàu đi Kolkata (đi vào lúc sáng sớm phòng trường hợp tàu delay khoảng 3h), tối bay Kolkata-BKK chuyến 20.45, tới BKK lúc 00.40am
Day 14 (26/02/2015): Sáng sớm Bay BKK/ KUL-HN/SG

Re: Đi Ấn Độ vào thời gian trước và sau Tết Âm lịch 2015 (13/2-26/2/2015)

Ấn Độ mở đường bay thẳng tới Việt Nam

Gởi thông tin tham khảo cho các pác hihi
(Sao nó k hiện lên đường link nhỉ???)

Hi
Muốn chia sẽ với các bạn kinh nghiệm về ăn uống khi đi India: Thức ăn ở India rất khó ăn đối với người Việt, mình nghĩ các bạn nên chuẩn bị thức ăn cho riêng mình: Chà bông (ruốt), thị bò khô, sausage, mì gói ... qua đó mua cơm trắng thôi.

Vừa khỏi mất thời gian tìm địa điểm ăn uống, dẫu có tìm được thì chưa chắc thức ăn đó phù hợp với mình.

Last edited:

Mọi người mua vé AA có hành lý ký gửi không ạ? Đi dài ngày như thế, mang theo đồ ăn thì 7 kg hành lý xách tay sợ không đủ đâu nhỉ

Hi Mọi người,

Có gì liên lạc với heovang 0934 820 705.

Last edited:

Ối các bạn ơi cho mình đặt một gạch với. Bao giờ team ở Hà Nội off vậy? Mình là nữ nhé. Mình gửi mail luôn đây.

Mọi người mua vé AA có hành lý ký gửi không ạ? Đi dài ngày như thế, mang theo đồ ăn thì 7 kg hành lý xách tay sợ không đủ đâu nhỉ

Chị đang nghĩ không biết 7kg thì mang đủ quần áo tư trang chưa nữa á huống gì là đồ ăn hehe... Nhưng với lịch trình đi bus đi train kiểu này thì không thể mang hành lý ký gửi nổi đâu, phải gói gọn trong hết mức có thể thôi.

Bình thường chị đi Thailand 4 ngày mà còn mang hành lý ký gửi 15kg đó :))

Hi mọi người nhanh lên gần chốt đoàn rồi.

heovang

Nếu đi 21/2 mình có thể join được

Hi bạn, đoàn bọn mình đã chốt tất cả mọi thứ về thành viên, giờ giấc, lịch trình... Nếu bạn cũng đi vào thời điểm này thì chúng ta nếu có duyên sẽ gặp nhau trên đường nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back