What's new
Re: Xin kinh nghiệm phượt SG-Đà Lạt

Bạn cứ đi lòng vòng những đường quanh khu vực chợ và hồ XH (bán kính 2km), rất nhiều dg` có ks như Bùi Thị Xuân, Ng Đình Chiều, Phan Bội Châu, Nguyễn Công Trứ, Nguyễn Văn Trỗi cứ hỏi giá ưng chỗ nào thì ở thui

Cảm ơn bạn . Nhân tiện chúc bạn Năm Mới Vui Vẻ !

Chào bạn mình thì củng mới phượt Sg-Đl lạt được vài lần có gì sai sót thì bỏ qua nhé:
1/ wave rsx thì dư sức đi nha. Còn cho xe nghỉ bao nhiêu thì tùy sức khỏe của bạn. Đường dài mà đi du lịch mà cứ thong thả mà chạy + ngắm cảnh. Lúc mình đi thì chạy tầm 100 cây là nghỉ 1 chút r chạy tiếp

2/Đây là tuyến đường đèo Tà Pứa https://goo.gl/maps/h7M1EtfWFSU2 rất ít C.a. Còn nếu bạn thấy phức tạp thì mình chỉ cho dò google maps(Từ Sg dò ra ~3 Dầu Giây nếu bạn ở gần Phạm Văn Đồng thì cứ đi theo google mà tiến khuyên bạn khúc ra ~3 dầu giây nên đưa bạn gái cầm lái..... Từ ~3 Dầu Giây =>> Xuân Trường Xuân Lộc(Đồng Nai) cứ đi hết đường lại dò tiếp Đèo Bảo Lộc 1 đường thẳng là lên Đl) à mà theo như mình biết thì khúc đèo BL hay có C.a chốt mà đèo thì nguy hiểm nên cứ chạy dưới 40. <<<< Khuyên bạn nếu chưa có = lái đừng nên đi đường truyền thống Ql20>>>>

3/Hơn 300km, người ta đi tầm 8h=>10h hôm lần đầu đi mình 4h sáng đi 2h chiều ms tới :)) (Nên đi từ 4h sáng nha vì giờ đó né được C.a ngay khúc ~3 Dầu Giây
4/ Hỏi thừa =))
À mà mình khuyên bạn không nên đi mùng 5 tết vì bh đặt ks bình dân hiếm có phòng mình có ks ng wen mà đả 500>600k 1 ngày. Còn nhửng phòng trọ hay ks xa chợ thị mình không biết. Chúc bạn và ny có 1 chuyến du lịch vui vẻ và nhiều kỷ niệm nha :D

cảm ơn bạn nhiều
mà cho mình hỏi là mình xem link map of bạn. thấy có 1 khúc đi qa đoạn đường cao tốc TPHCM Long Thành Giàu Dây. vậy xe máy có đi đc đoạn đường cao tốc ko bạn

-Từ saigon lên Đà Lạt bằng RSX thì quá vô tư nhe( bảo dưỡng xe tốt trước khi đi) .Thời sinh viên mình còn chạy dream ii từ saigon về bình định cũng khá ngon.
- Đi đường ngán nhất xe bị thủng săm (xịt lốp).
- Từ saigon lên Đà Lạt ( ngán nhất khúc Đồng Nai - vì xx làm rất căng ) bạn chú ý biển báo tốc độ khi lưu thông
- Bạn chưa có bằng lái thì hơi mệt( vì sẽ tốn bánh mỳ nếu lỡ xx vịn lại kiểm tra).
- Đoạn từ Định Quán đến Tân Phú bạn nên để bạn gái của bạn có bằng lái chạy.

Nói chung đoạn đường saigon lên Đà Lạt chạy từ từ tà tà là ok.:)

cảm ơn bạn nhiều
mà cho mình hỏi là mình xem link map of bạn. thấy có 1 khúc đi qa đoạn đường cao tốc TPHCM Long Thành Giàu Dây. vậy xe máy có đi đc đoạn đường cao tốc ko bạn

Chắc chắn là ko :v

Bác nào vừa đi ngoạn mục về cho em hỏi tình hình đường đèo thế nào với ạ?

Địa điểm cắm trại lều ở dalat

Ai biết chổ nào cho cắm trại qua đêm ở dalat chỉ mình với. Trong khu dunlijch hay chỗ hoang so nào cũng được.cám ơn moi người

Re: Địa điểm cắm trại lều ở dalat

Ai biết chổ nào cho cắm trại qua đêm ở dalat chỉ mình với. Trong khu dunlijch hay chỗ hoang so nào cũng được.cám ơn moi người

Trong khu du lich thì bạn vào khu hồ Than thở hỏi xem có cắm lại được không? Mình thấy khu đồi thông trong đó rất rộng rãi đó, còn chỗ hoang sơ thì Đà Lạt chạ biết còn chỗ nào hoang sơ nữa không? Nếu giao lưu tốt với những người dân trồng hoa ở đó không chừng xin tá túc lại qua đêm trong những nhà canh hoa cũng được không chừng ...

Re: Địa điểm cắm trại lều ở dalat

Nếu bạn thích cắm trại trong khu du lịch thì có thể đến Làng Cù Lần (giá hơi đắt), còn nếu muốn hoang sơ hơn thì dọc đường đi đến làng Cù Lần (ĐT722) có các khu cắm trại bên bờ hồ Dankia-Suối Vàng, bạn để ý bên đường có treo mấy cái banner nhỏ ghi khu dã ngoại (Sơn Thủy,...quên tên rồi :)) thì dừng lại nhìn xuống đồi là thấy. Ở mấy chỗ này bạn có thể thuê chồi với giá khoảng 100k (đủ cho 5-6 người) còn không thì tự mang lều, củi, đồ ăn theo (không có bán đồ ăn này nọ đâu nhé). Về phí cắm trại chắc khoảng 10-20k/người nếu đi đoàn đông, còn đi vài người thì free luôn thì phải.

P/S: bạn nào cắm trại ở những chỗ này thì nhớ dọn rác trước và sau khi cắm trại, trước để mình cảm thấy thoải mái hơn, sau để giúp giữ gìn vẻ hoang sơ cho các bạn sau còn đến :D

Đà Lạt tháng 6

Xin chào cả nhà,cho mình hỏi giữa tháng 6 này mình xin nghĩ dc 3 ngày nên muốn lên Đà Lạt,trước giờ mình đi được vài lần rồi nhưng chưa đi vào tháng 6 bao giờ. Không biết tháng 6 này lên đó có gì bất tiện không?(như thời tiết,đường xá,...) vì là độc hành nên mình muốn biết rõ hơn để có được chuyến đi có ý nghĩa hơn. Thanks cả nhà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,151
Latest member
tuanhaanh
Back