What's new
Cung đường SG -> ĐÀ LẠT

Chào mấy anh em ạ, hiện tại thì em đã chuẩn bị tất cả đồ đạc để sáng mai 5h bắt đầu đi từ SG -> ĐL , em đi có 2 người thôi em và bạn gái, nhưng em có vài thắc mắc, do đây là lần đầu em chạy xa đến như thế ,đi từ SG -> ĐL em định đi cung đường QL 20 , nhưng em nghe nói cung đường này nguy hiểm + xấu ( bọn em có quay film chụp choẹt hêhhee ) , nên cho em hỏi có cung đường nào đi an toàn , độ dài ngang hoặc có thể xa hơn 1 tí , mà đi an toàn + với đẹp được không ạ ?
Như theo bản đồ ở dưới thì có thêm đường ql 14 thì có nên đi đường đó không ?
Điều thứ 2, em đang sử dụng 1 gương , là gương rizoma tròn , thì có nên thay gương khác không , hay vẫn sử dụng được, và em chạy 1 gương thì có sao không ? vì hiện tại gương zin của xe em đang ở nhà em , mà em lại dân tỉnh :(
Em chỉ muốn hỏi 2 câu hỏi ở trên thôi, em cảm ơn mọi người (BB)

Re: Cung đường SG -> ĐÀ LẠT

Lần đầu đi Đà Lạt thì nên chọn QL 20 bạn ơi, đường cũng ko quá xấu đâu, đoạn từ Dầu Dây đến Bảo Lộc hơn 110km đường rất đẹp, chỉ có khoảng 10 - 15k, ở đoạn Di Linh và gần Đức Trọng là đang thi công thôi. Chặng đi nên kết hợp tham quan thác Bảo Đại và thác Pongour và hồ Đại Ninh cả điều ở khu vực Đức Trọng gần trục đường chính. Chặn về thì đi đường Tà Nung, QL 27 về, ghé làng hoa, cafe Mê Linh, Thác Voi, đường tương đối tốt, vắng xe. đường đèo mới toanh rất đẹp.
Về gương thì theo nhiều bác trên này nói 1 gương KHẢ DỤNG bên trái là okie rồi. nhưng mình ko rõ, trc giờ xe mình luôn có 2 gương zin ^^
Đó là quan điểm cá nhân của mình, xin chia sẻ cùng bạn. Thân !

Ngắn nhất chỉ có QL 20 thui, chỉ còn 1 đoạn đang làm từ Di Linh trở lên DL, những cung khác để né QL20 thì lại xa hơn khá nhìu

Lần đầu đi Đà Lạt thì nên chọn QL 20 bạn ơi, đường cũng ko quá xấu đâu, đoạn từ Dầu Dây đến Bảo Lộc hơn 110km đường rất đẹp, chỉ có khoảng 10 - 15k, ở đoạn Di Linh và gần Đức Trọng là đang thi công thôi. Chặng đi nên kết hợp tham quan thác Bảo Đại và thác Pongour và hồ Đại Ninh cả điều ở khu vực Đức Trọng gần trục đường chính. Chặn về thì đi đường Tà Nung, QL 27 về, ghé làng hoa, cafe Mê Linh, Thác Voi, đường tương đối tốt, vắng xe. đường đèo mới toanh rất đẹp.
Về gương thì theo nhiều bác trên này nói 1 gương KHẢ DỤNG bên trái là okie rồi. nhưng mình ko rõ, trc giờ xe mình luôn có 2 gương zin ^^
Đó là quan điểm cá nhân của mình, xin chia sẻ cùng bạn. Thân !

Dạ em cảm ơn bác nhiều ạ, thế để em sắp xếp và ghé mấy chỗ bác nói hêhhehe :D

Ngắn nhất chỉ có QL 20 thui, chỉ còn 1 đoạn đang làm từ Di Linh trở lên DL, những cung khác để né QL20 thì lại xa hơn khá nhìu

Dạ em cảm ơn ạ, em vẫn đang thắc mắc vụ gương , do hơi lo ngại vụ bị tích thu bằng ở nơi xa xứ :(((

Dạ em cảm ơn ạ, em vẫn đang thắc mắc vụ gương , do hơi lo ngại vụ bị tích thu bằng ở nơi xa xứ :(((

Nói thât mình luôn gắn 2 gương để "nhìn dc" ở đằng sau, vì sự an toàn, chứ còn gắn 1 cái gương Rizoma bé tí thì hugo ko làm khó gì đâu, nhưng gần như ko có tác dụng để quan sát

Thế mấy bác cho em hỏi quốc lộ 14 thế nào ạ? tình trạng đường hiện nay có xấu không hay đã ok rồi? quang cảnh 2 bên đường thế nào ạ? chứ em đi quốc lộ 20 nhiều rồi nên muốn thay đổi không khí ạ

Mình cũng đinh đi ql14 đây,chưa đi lần nào nhưng nghe mấy bạn nói đường đẹp nhưng hoi xa chút.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back