What's new
Re: Tư vấn du lịch ĐÀ LẠT trong ngày

Vườn hoa Đà Lạt : Vé vào 30k , đã lên đà lạt chắc chắn phải vào đây ngắm hoa rồi.Tiện thì có thể ghé qua Dinh Bảo Đại
Xong bạn chọn 1 trong 2 phía
Phía Bắc:
Thung lũng tình yêu: 40k vé.Đẹp,lãng mạng,sạch sẽ.có vòi nước trên không khá hay.
Đồi mộng mơ:40k vé.Nằm ngay cạnh thung lũng tình yêu..
2 chỗ này nên vào tầm xế chiều mới hợp :)) , mà thật ra vào 1 trong 2 là dc rồi...
Phía Nam:
Thác Datanla:vào 20k vào trong mua thêm vé cầu trượt xuống thác vui lắm
Thiền viện Trúc Lâm + hồ tuyền lâm:vào miễn phí

Còn thời gian thì ra mấy chỗ check in ở đà lạt như Nhà thờ Con Gà,Ga xe lửa Đà Lạt,quảng trường ngắm hồ Xuân Hương..mấy chỗ này nên đi lẻ thôi
Làm gì thì làm tối nhất định phải ra chợ đà lạt ăn vặt và mua đồ
Nếu bạn muốn xem hình : https://www.facebook.com/vinhxomdoi...77737590980.1073741840.100001062922977&type=3

Last edited:
Đà Lạt Mùa Festival

Em dự định đi Đà Lạt bằng xe máy 2 người,(từ 27/12-1/1) ,nghe nói có thông tin ĐL sẽ cháy phòng khách sạn mùa festival hoa,vậy mấy bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi ks,nhà nghỉ..v..v nào giá tầm trung,xa trung tâm tí cũng được mà không cháy phòng không ạ.hoặc nếu như không thì có địa điểm nào có thể cắm trại ngủ đêm không??em xin cảm ơn!!!!!

Re: Đà Lạt Mùa Festival

ở nhà nghỉ Thành Tín đi bạn, địa chỉ 31 Hùng Vương điện thoại 0633576969,tháng 11 vừa rồi mình đả ở giá rất mềm,120k/đêm

Re: Đà Lạt Mùa Festival

bạn có thể tham khảo mấy trang đặt phòng online như ****** hay booking.com ấy,có giá cho bạn lựa chọn thoải mái,có thể đặt phòng trc dữ chỗ cũng dc

Xin kinh nghiệm phượt SG-Đà Lạt

Chào mọi người. Em dự tính mùng 5 hoặc mùng 8 sẽ phượt cùng ny đến Đà Lạt nên lên đây xin ít kinh nghiệm vì trước giờ em chỉ mới đi vũng tàu bằng xe máy chứ chưa đi xa
1/ tụi em tính đi bằng wave rsx. Trước khi đi sẽ mang xe đi cho thợ xem tổng quát. Nếu đi bằng wave rsx thì nó có chịu nổi ko ? Cần cho xe nghỹ mấy lần và mỗi lần cỡ bn phút là đủ
2/ em có tìm hiểu cung đường. Nhưng thấy nhiều cung đường quá vẫn chưa chọn đc. Tụi em vừa mua máy ảnh nên muốn đi cung nào cảnh đẹp?. Mà e 19t nhưng CHƯA có bằng lái. Bạn gái e thì đã có bằng. Nên mng cho e biết khúc nào có CA thì e đưa bạn gái chở?
3/ từ SG đi ĐL bao nhiêu km, đi khoảng bao lâu đối vs ng đi lần đầu, và nên xuát phát từ mấyh
4/ trên đường đi ĐL có đi qua đèo Pren và đèo Bảo Lộc ko ạ
Cảm ơn mng trc ?

Re: Xin kinh nghiệm phượt SG-Đà Lạt

Chào bạn mình thì củng mới phượt Sg-Đl lạt được vài lần có gì sai sót thì bỏ qua nhé:
1/ wave rsx thì dư sức đi nha. Còn cho xe nghỉ bao nhiêu thì tùy sức khỏe của bạn. Đường dài mà đi du lịch mà cứ thong thả mà chạy + ngắm cảnh. Lúc mình đi thì chạy tầm 100 cây là nghỉ 1 chút r chạy tiếp

2/Đây là tuyến đường đèo Tà Pứa https://goo.gl/maps/h7M1EtfWFSU2 rất ít C.a. Còn nếu bạn thấy phức tạp thì mình chỉ cho dò google maps(Từ Sg dò ra ~3 Dầu Giây nếu bạn ở gần Phạm Văn Đồng thì cứ đi theo google mà tiến khuyên bạn khúc ra ~3 dầu giây nên đưa bạn gái cầm lái..... Từ ~3 Dầu Giây =>> Xuân Trường Xuân Lộc(Đồng Nai) cứ đi hết đường lại dò tiếp Đèo Bảo Lộc 1 đường thẳng là lên Đl) à mà theo như mình biết thì khúc đèo BL hay có C.a chốt mà đèo thì nguy hiểm nên cứ chạy dưới 40. <<<< Khuyên bạn nếu chưa có = lái đừng nên đi đường truyền thống Ql20>>>>

3/Hơn 300km, người ta đi tầm 8h=>10h hôm lần đầu đi mình 4h sáng đi 2h chiều ms tới :)) (Nên đi từ 4h sáng nha vì giờ đó né được C.a ngay khúc ~3 Dầu Giây
4/ Hỏi thừa =))
À mà mình khuyên bạn không nên đi mùng 5 tết vì bh đặt ks bình dân hiếm có phòng mình có ks ng wen mà đả 500>600k 1 ngày. Còn nhửng phòng trọ hay ks xa chợ thị mình không biết. Chúc bạn và ny có 1 chuyến du lịch vui vẻ và nhiều kỷ niệm nha :D

1 vài góp ý cho bạn . Do mình dự tính đi nên cũng chỉ tìm hiểu thôi chứ chưa có kinh nghiệm .

1. Xe số như RSX đi được , bạn nên chạy tầm 100km thì nghỉ ( chia làm 3 chặn ) , trước khi đi thì thay nhớt , kiểm tra đèn , hơi , thắng là được .

2 . Cái này không biết vị trí chính xác của bạn ntn để dễ chỉ mà chú yếu chỉ khác từ TP.HCM đi Đồng Nai chứ từ Đồng Nai lên Đà Lạt có 1 tuyến thôi . Trên tuyến đường thì chỉ có khúc Đồng Nai đoạn qua Trảng Bom và Thống Nhất là có nhiều CS thôi , với lại tiệm sửa xe điếm nữa bạn nên cẩn thận khúc này .

3 . SG - Đà Lạt là 300 km , thời gian chạy xe dự tính cho người mới từ 10-12 tiếng tùy theo khả năng chạy xe của bạn .

4. Chắc chắn là có .

P/S mình có bảng kế hoạch của nhóm tầm 5 người dự tính đi nếu bạn cần tham khảo thì nt mình địa chỉ mail mình gởi qua cho .

Chúc bạn vui vẻ .

Muốn đường đẹp chụp hình tuyệt với thì làm cung SG - BR - đường ven biển - Nha Trang - đèo Khánh Vĩnh - DL đi :D

À mà mình khuyên bạn không nên đi mùng 5 tết vì bh đặt ks bình dân hiếm có phòng mình có ks ng wen mà đả 500>600k 1 ngày. Còn nhửng phòng trọ hay ks xa chợ thị mình không biết. Chúc bạn và ny có 1 chuyến du lịch vui vẻ và nhiều kỷ niệm nha
Bạn hơi lo lắng quá, mình chạy DL rất thường xuyên, kể cả Festival hay tết Tây, Ta gì đều đi hết, chưa bao h phải đặt phòng trước, gần chợ những khu như Bùi Thị Xuân, Phan Bội Châu .... luôn có ks, phòng 2 ng` thường từ 300-450 thui, chịu khó kì kèo vẫn bớt dc
Nếu sợ ko tìm dc thì cứ book trước thui.

Muốn đường đẹp chụp hình tuyệt với thì làm cung SG - BR - đường ven biển - Nha Trang - đèo Khánh Vĩnh - DL đi :D

Bạn hơi lo lắng quá, mình chạy DL rất thường xuyên, kể cả Festival hay tết Tây, Ta gì đều đi hết, chưa bao h phải đặt phòng trước, gần chợ những khu như Bùi Thị Xuân, Phan Bội Châu .... luôn có ks, phòng 2 ng` thường từ 300-450 thui, chịu khó kì kèo vẫn bớt dc
Nếu sợ ko tìm dc thì cứ book trước thui.

Bạn ơi chia sẻ mình một vài địa điểm giá cả rẻ được không . Tết ta này nhóm mình tính đi 6 người mà đặt trc ks trên mạng toàn hết phòng .

Bạn ơi chia sẻ mình một vài địa điểm giá cả rẻ được không . Tết ta này nhóm mình tính đi 6 người mà đặt trc ks trên mạng toàn hết phòng .

Bạn cứ đi lòng vòng những đường quanh khu vực chợ và hồ XH (bán kính 2km), rất nhiều dg` có ks như Bùi Thị Xuân, Ng Đình Chiều, Phan Bội Châu, Nguyễn Công Trứ, Nguyễn Văn Trỗi cứ hỏi giá ưng chỗ nào thì ở thui

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back