What's new

[Hỏi đáp] Đi Đồng Tháp - Đồng Tháp Mười

MUAMAUTIM

Phượt thủ
Tình hình là giữa tháng 1/2011 mình sẽ đi Đồng Tháp để thăm Làng Hoa Sa Đéc, sau đó qua Cao Lãnh đến vùng Đồng Tháp Mười và về lại TP.HCM 3 ngày, anh chị em nào rành đường xin vui lòng giúp đỡ mình để chuyến đi thành công. Cảm ơn rất nhiều. Mình đi bằng xe máy, có mình ên hà. Cảm ơn.:)

Bạn Barandom oi, xin giúp đỡ.
Mình đình đêm đầu tiên sẽ ngủ ở Sa Đéc, đêm thứ 2 sẽ ngủ ở Khu sinh thái Đồng Tháp Mười và sáng hôm sau về Tp.HCM. Bạn có biết khách sạn nào để mình có thể nghỉ đêm thứ 2 không, mong giúp đỡ. Cảm ơn bạn.

(Mình định xuống thẳng Sa Đéc và để tham quan làng hoa, hôm sau vào vùng Đồng Tháp Mười và hôm sau nửa về Tp.HCM):)

3 ngày mà bác đi mỗi Cao Lãnh + Tháp mười em thấy hơi phung phí thời gian!

Chỉ có Tháp Mười thôi mà bọn tớ phải mất gần 1 năm (khoảng 20 chuyến đi về trong ngày) mới đi hết . Mới đi hết thôi chứ chưa gọi là đã được , vẫn còn phải đi vài chục chuyến nữa mới đủ. :))

Mình đình đêm đầu tiên sẽ ngủ ở Sa Đéc, đêm thứ 2 sẽ ngủ ở Khu sinh thái Đồng Tháp Mười và sáng hôm sau về Tp.HCM. Bạn có biết khách sạn nào để mình có thể nghỉ đêm thứ 2 không, mong giúp đỡ. Cảm ơn bạn.

(Mình định xuống thẳng Sa Đéc và để tham quan làng hoa, hôm sau vào vùng Đồng Tháp Mười và hôm sau nửa về Tp.HCM):)

Trong khu Gáo Giồng có chỗ ngủ , không thì về TT Mỹ An cũng được .

- Ngày 1 : SG - Bến Tre - Vĩnh Long - Sa đéc , vào làng hoa
- Ngày 2 : Sa đéc - Cao Lãnh - Gáo Giồng : chèo xuồng lang thang trong rừng tràm. Chiều ngủ trong rừng tràm hoặc về Mỹ An ngắm những cánh đồng sen ngủ ở TT Mỹ An
- Ngày 3 : Về SG

Cảm ơn barandom đã giúp đỡ. Em muồn sẵn tiện đi ghé Trung tâm dược liệu Đồng Tháp Mười tìm hiểu xem nơi đã ghi hình phim Cánh Đồng Bất Tận, nhưng nghe nói đi ghe vào trung tâm này mất hơi mất thời gian, không biết ngày thứ 3 có đi kịp không? mong bác barandom giúp đỡ.:):L

Cảm ơn barandom đã giúp đỡ. Em muồn sẵn tiện đi ghé Trung tâm dược liệu Đồng Tháp Mười tìm hiểu xem nơi đã ghi hình phim Cánh Đồng Bất Tận, nhưng nghe nói đi ghe vào trung tâm này mất hơi mất thời gian, không biết ngày thứ 3 có đi kịp không? mong bác barandom giúp đỡ.:):L

Ngày 3 : Mỹ An - Thiên Hộ - TL865 - Mỹ Phước Tây - rẽ trái về Tân Thạnh - QL62 hướng về Mộc Hóa - cầu Quãng Dài - hỏi đường về Trung tâm dược liệu Đồng Tháp Mười (đi ghe) . Thời gian dư để đi .

Chú ý : Mỹ An - cầu Quãng Dài có những con đường làng xuyên Đồng Tháp Mười rất lý thú không cần ra lộ nếu có thể đi được thì nên đi rất lý thú.

Nhân tiện em hỏi ké anh barandom với là đoạn từ Mỹ An đi Mỹ Thọ hôm trước em đi đường rất bụi và thi công nửa chừng lại ngưng trệ, không biết giờ khá hơn chưa anh ạ?
Với lại là từ đường N2 đi qua Bình Phong Thạnh (Mộc Hóa) có con đường nào hay hay không anh?
Em cảm ơn anh ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,773
Latest member
thuexe16chodalat
Back