What's new

[Hỏi đáp] Đi Đồng Tháp - Đồng Tháp Mười

Nhân tiện em hỏi ké anh barandom với là đoạn từ Mỹ An đi Mỹ Thọ hôm trước em đi đường rất bụi và thi công nửa chừng lại ngưng trệ, không biết giờ khá hơn chưa anh ạ?
Với lại là từ đường N2 đi qua Bình Phong Thạnh (Mộc Hóa) có con đường nào hay hay không anh?
Em cảm ơn anh ạ.

1/- Không biết , nhưng muốn tránh thì đi từ dưới chân cầu ở Mỹ An có con đường đan đi về Ngã Sáu Phú Điền - Ngả Năm Thanh Mỹ - rẽ phải về kênh 307 đi thẳng về Mỹ Thọ - đường rất đẹp

2/- Trên đường N2 từ Đức Hòa về Thạnh Hóa , gần tới cầu Tuyên Nhơn có con đường đất đỏ bên tay phải rẽ về Bình Phong Thạnh

Vừa check cung Mỹ An - Mỹ Thọ ngày hôm nay, bụi kinh khủng. Cũng may quay đầu là bờ. Lòi ra tuyến kênh An Phong băng ngang qua Gáo Giồng (đường kênh An Phong đã làm xong, kkhá ngon). Hehe vậy là hình thành 1 cung SG - Gáo Giồng , cung đường trên những bờ đê.:D

Báo cáo a.Rắn luôn là bờ bên này kênh DVD đi về đc tới Hậu Thạnh Tây, có thể đi típ nữa mà gặp 1 cây cầu chỉ vừa đủ cho xe đạp chạy, ko có quyền trợ giúp nên quay lại. Tại đây qua đò về Trường Xuân. Tại Trường Xuân có thể qua đò đi về Vĩnh Đại (mới hỏi , chưa check):D

Cung đường số 1) mà a.Rắn nói cắt QL30 tại chổ có cái bảng chỉ vào trại giam Cao Lãnh của tổng cục 8.

Last edited:
Ngày 3 : Mỹ An - Thiên Hộ - TL865 - Mỹ Phước Tây - rẽ trái về Tân Thạnh - QL62 hướng về Mộc Hóa - cầu Quãng Dài - hỏi đường về Trung tâm dược liệu Đồng Tháp Mười (đi ghe) . Thời gian dư để đi .

Xin bác rắn giúp đỡ Đường này về Trung tâm dược liệu và đường từ N2 rẽ phải vào Bình Phong Thạnh có cùng đến Trung Tâm Dược Liệu không bác?
Rất mong bác giúp đỡ, cuối tuần lên đường rồi.(BB)

Last edited:
Ngày 3 : Mỹ An - Thiên Hộ - TL865 - Mỹ Phước Tây - rẽ trái về Tân Thạnh - QL62 hướng về Mộc Hóa - cầu Quãng Dài - hỏi đường về Trung tâm dược liệu Đồng Tháp Mười (đi ghe) . Thời gian dư để đi .

Xin bác rắn giúp đỡ Đường này về Trung tâm dược liệu và đường từ N2 rẽ phải vào Bình Phong Thạnh có cùng đến Trung Tâm Dược Liệu không bác?
Rất mong bác giúp đỡ, cuối tuần lên đường rồi.(BB)

Từ cầu Quãng Dài đi ghe chắc chắn vào được Trung Tâm Dược Liệu . Từ Bình Phong Thạnh thì không biết có đường bộ vào Trung Tâm hay không.

Con đường từ cầu Quãng Dài về Bình Phong Thạnh :
1/- Trên QL62 có bến đò (hình như là Hồng Đức) qua bờ bên kia sông Vàm Cỏ Tây - rẽ phải theo lộ về Bình Phong Thạnh và ra thẳng N2 luôn
2/- Đến cầu song sắt trên QL62 rẽ trái (hướng từ Mộc Hóa về Tân Thạnh) vào cầu kênh 12 , ngay dưới chân cầu (bên trái) có con đê cặp sông Vàm Cỏ Tây về đến ngay Bình Phong Thạnh , qua đò là đến trung tâm xã rẽ phải ra N2

Last edited:
Cảm ơn các anh rất nhiều, đặc biệt là anh barandom đã chỉ đường đi vào Bình Phong Thạnh, chuyến đi rất tuyệt.:D

Em vừa xem chương trình "Người đương thời " nói về ông Nguyễn Văn Bé GĐTT Dược Liệu cách đây một h và ngứa ngáy nên vào mạng xem về ổng rồi vào đây luôn, em sẽ phải chơi cung này thôi!!

Nhân tiện có topic này,cho em xin hỏi bác barandom và các ACE khác đã đi Tràm Chim là vào tháng 03-04,những cánh đồng cỏ năng ở đó có nở hoa không ạ.Hồi tháng trước,em đi dọc kênh Vĩnh Tế thì thấy hoa này nở rất đẹp,nguyên một cánh đồng vàng rực.Về nhà, em tìm hoài mà không biết hoa của loài cỏ nào,bây giờ mới biết và biết ở Tràm Chim cũng có cánh đồng cỏ năng (mà em thì chưa đi Tràm Chim lần nào).Nếu có hoa nở là em làm một chuyến luôn.Cám ơn các bác trước!

Tình hình là cuối năm 2010 ghé lại TRàm CHim nhưng đang tu sửa , ko cho vô. Sẽ ghé lại 1 ngày gần đây. Bạn chờ thông tin nhé.

Riêng về cánh đồng cỏ năng thì ngoài đường lộ có làm 1 cái công viên ngắm ngay cánh đồng cỏ năng luôn nhưng khá xa. Nếu nó có nở hoa bạn cũng chẳng thấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back