What's new

Đi Gặt Ảnh ở Sapa

Đúng là thời tiết làm mất mùa, hy vọng bác Greenline còn thu hoạch được. Còn ít lúa năm ngoái sài tạm.

Hehe,Phượt gia trữ lúa dữ dội quá,ăn cả năm.

@ Audioman: Ảnh của anh màu nó không lên thì phải, cứ nhờ nhờ thế nào í, anh xem lại xem sao!?

Đúng là thời tiết làm mất mùa, hy vọng bác Greenline còn thu hoạch được. Còn ít lúa năm ngoái sài tạm.

Thời tiết làm mất mùa??? Nếu bạn nói mùa ảnh thì mình chịu chứ mùa màng thì năm nay bà con được mùa hầu hết các loại cây, quả. Riêng lúa thì sản lượng gấp đôi năm ngoái. Không chỉ Lào Cai mà Mộc Châu Sơn La cũng vậy, nhìn cây cỏ ở MC mỡ màng mơn mởn phát thèm. :) Tớ đi đợt này do lúa gặt gần hết (Mường Hum) hoặc trời mưa, không có nắng ( Tả Giang Phìn, Mường Hoa) nên tà tà nghêu ngao thôi. :D

@ Greenline: Nhà xanh mất mùa luôn roài ;).Đấy, cứ chê lúa còn xanh đến khi lúa chín rồi lại bay không kịp, giờ chỉ còn trơ góc rạ với mây mưa :D. Úp mặt vào Len khóc rưng rức :LL

@ Greenline: Nhà xanh mất mùa luôn roài ;).Đấy, cứ chê lúa còn xanh đến khi lúa chín rồi lại bay không kịp, giờ chỉ còn trơ góc rạ với mây mưa :D. Úp mặt vào Len khóc rưng rức :LL

Riêng với em smallgrass thì không phải lúa xanh mà nho hãy còn xanh lắm. :LL

=))

Riêng với em smallgrass thì không phải lúa xanh mà nho hãy còn xanh lắm. :LL

=))

Lúa ở Sapa cũng đẹp quá cơ! Biết thế mình đặt plan lần mò sang cả Sapa.
Chuyến này bác Greenline sang Hà Giang thì lúa còn nhiều đấy nhỉ? Mong là không bị mưa mấy để bác đỡ phải tà tà nghêo ngao :)

Ảnh của bạn quá đẹp, xem mê mải! Thanks rồi nhưng xin phép quote thêm cái nữa cho đỡ thèm!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back