What's new

Đi Kuala Lumpur, Malaysia 20 - 24 / 5 / 2010

Status
Not open for further replies.
Mình đã đặt vé đi trong đợt này, không biết bạn nào có kế hoạch giống mình không? nếu có mình hy vọng sẽ tạo thành nhóm đi chung cho vui.

Nhân đây cũng xin ý kiến và gợi ý của những ai có kinh nghiệm đã đi KL, Malaysia rồi về các vấn đề sau:
1) Khách sạn (rẻ và an toàn)
2) Đi lại
3) Những nơi nên đến
4) Và bất kỳ kinh nghiệm quý báu nào ...
Xin cảm ơn.

mình cũng đang muốn đi nhưng chỉ sắp xếp thời gian cỡ tháng 10 or 11 lận và mình hiện tại đã có 2 người

kinh nghiệm be bé của mình

là nên ở KS gần bus station (patrajara cha bík phải như thế này không :D không nhớ) vì:
1> Ngay bến xe bus tiện cho việc đi bất kỳ nơi nào ở Malaysia ngay cả đi Singapore
2> Ngay gần chinatown
3> Ngay đó có monorail, skytrain
4> Đi ra Petronas mất 10RM :D hehe rất gần
5> Từ đậy thuê taxi đi Genting đi về lun ~100RM (đi 5 người thì quá lợi, quãng đường 60km đi về là 120km)

Không cần phải đặt trước KS trên web vì rất phiền phức (vào xem phòng không thích ở cũng chả làm gì được) cứ dạo vòng vòng gần chỗ BUS STATION đó rùi chọn cái nào phù hợp mà ở

Khách sạn Radius hay Season ở ngay Bukit Bintang. Bạn có thể search trên google, mình có bạn ở ấy rồi và phản hồi tốt. :) Đừng ham khách sạn rẻ ở Malay nhé! :)

Mình ở KS Putra Muda gì gì đó ngay cái monotrain hay skytrain giá 85RM/ Family room (3 người)

@ Kiên đi genting 100RM rẻ vậy sao Kiên sao ko nói sớm chị để lần đó trả giá mệt ghê....

Mình sẽ qua Malay công tác từ ngày 22 đến 29 tháng 5. Mình đã book KS. Ở một mình cũng buồn, Vậy bác nào đi dịp này thì nhan YH : lashinhoo cho mình nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back