What's new

Đi Malaysia-Singapore 15-21/2/2011(7 ngày)

Status
Not open for further replies.
Sau Tết, công việc chưa nhiều. Nên mình đang lên lịch trình đến Malay và Sing 7 ngày. Chuyến đi thong thả, bay sang Malay và đi xe bus sang Sing, ngược lại để về VN.
Lịch trình thì nhiều bạn đã đi vì 2 nước này chả xa lạ gì, trên phuot.com nhiều bạn đã đi và chia sẻ rất nhiều thông tin hữu ích. Mình mượn tạm hành trình của chị Mossa làm plan. Một ít thay đổi, mình sẽ thường xuyên cập nhật.
Ngày 1: Tham quan KUL, tháp đôi
Ngày 2: Cao nguyên Genting, chocolate center
Ngày 3: cao nguyên Cameron
Ngày 4: Jurong Park, Nite safari, thưởng thức Mc Donald, Chinatown
Ngày 5: Sentosa, vịnh Marina, Merlion,...
Ngày 6: Universal Studio Sing
Ngày 7: Vivo City

Motel có thể ở Anjung tại KUL, và sang Sing thì ở nhà du học sinh, một người bạn của bạn mình.
Dự trù khoảng 450$ nhé, trừ vé máy bay.

Bonus cho bạn đồng hành 1 buổi cafe, ăn tối cùng vài người bạn của mình tại Sing.

Hiện tại, mình đã mua vé khứ hồi của AA. Vậy rất vui khi bạn cùng join. Nếu thật sự quan tâm thì mình trao đổi.

To binhya,
Cảm ơn anh.

To mobydick,
Chưa khỏe hẳn, nhưng đủ để phuot là ok rồi, cảm ơn nhe.

To dinoboy, kute,
Tớ mới xin được có 2 cái EZLink thôi, bây giờ cần tìm gấp 1 cái nữa, không có thì sang Sing phải mua thêm rồi đó.

Dear phuoter,
Nhóm mình đang tìm bạn đồng hành cho chuyến đi này, cũng có nhiều bạn quan tâm, có trao đổi, nhưng đến nay chỉ mới có 3 thành viên tham gia, vì mình chỉ tính trên số lượng đã book vé máy bay thôi. Thế nên, phuoter nào đang có ý định cùng đi với nhóm thì nhanh chóng mua vé máy bay nhé, bọn mình sẽ chờ đến thời điểm cuối cùng là 15/1/2011, chốt lại ngay ngày đó. Bởi vì tụi mình còn phải mua vé Universal (Sing) trước tại VN và còn book phòng,các khoản khác nữa.
Cảm ơn đã theo dõi.

Thiên Bình
y!m! thienbinh_dn83

N tinh toan lich di sao chang duong nao xa, minh di vao ban dem de tiet kiem thoi gian va thue khach san nhe. Loc

Chắc chắn là vậy mà, cứ theo góp ý của happypack, chúng ta sẽ di chuyển chuyến malay->sing bằng bus đêm, sáng sớm đến sing rồi, saving cost là tiêu chí, nhưng phải an toàn mới thực hiện.
Có bạn nào cùng đi nữa không hén?
YM! thienbinh_dn83

Chờ mãi mà chẳng ai đang ký thêm, nên TB chốt ds lại nhé. Cảm ơn mọi người đã theo dõi và chia sẻ nhiệt tình.
Lịch trình chi tiết, TB gửi mail cá nhân cho dinoboy và kute nhé, nhớ check và góp ý.

ấy ấy, chốt j mà nhanh thía. Tớ vẫn đang dập dòm, vừa nghía vé, vừa check lịch làm việc sau tết :(. Cho tớ sdt, ym của bạn nhé, khoảng 1,2 ngày nữa sẽ quyết định. Tại vừa rồi đi cam về bị Cty soi quá nên bjo nếu đi phải trốn kỹ :D. Tớ girl nhé, 83.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back