What's new

Đi Myanmar từ SG: 15 - 25 / 5 /2010

Status
Not open for further replies.
Topic này mình đổi lại ngày khởi hành nhé.:D (Thay vì đi tháng 10 thì mình chuyển lại là đi tháng 5, vì đã lỡ mất cơ hội mua vé giá rẻ)

Hiện giờ thì mình chưa có đặt vé, nhưng nghe bạn Hahuta22 rủ rê, nên cũng ham hố lại.

Hành trình từ Sài Gòn: (chương trình dự kiến)
15/5: SGN - BKK: đi chơi BKK 1 ngày (Nghỉ đêm tại BKK)
16/5: BKK - RGN. (Nếu bạn khởi hành từ HN, mình nghĩ bay ngày 16 là okey). Tham quan Yangon.
17/5: Mandalay - hồ Inle
20/5: Bagan
21/5: Golden Rock
22/5:RGN - BKK - SGN

Mình vừa check Air Asia, giá khoảng 250 usd cho 2 chặng khứ hồi.:)

Các bạn xem giúp chương trình của mình như vậy đã được chưa ạ?

Last edited:
Đề nghị bạn chủ topic đưa lên lịch trình cơ bản, chi phí cơ bản...theo đúng nội qui của diễn đàn. Đọc được lịch trình của bạn thì sẽ có nhiều thành viên hưởng ứng tham gia hơn, chứ bạn chỉ ghi chung chung như thế này thì sẽ rất khó tìm bạn đồng hành.

Thân.

Hi Phương Hoàng, nếu mà ko có gì thay đổi thì sẽ gặp bạn vào tối 16/05 tại Yangon, Lịch của mình tạm thế này:
D1 16/05 Hà Nội - Yangon đến lúc 7h tối, tìm chỗ nghỉ ngơi, rồi đi ăn uống lượn lờ tối ở Yangon
D2 17/05 Yangon - Heho - Inle lake sẽ có nửa ngày ở Inle
D3 18/05 thuê thuyền đi chơi Inke lake tối bắt xe bus đi Mandalay
D4 19/05 chơi cả ngày ở Mandalay tối bắt xe bus đi Bagan
D5 20/05 Bagan
D6 21/05 Bagan
D7 22/05 đi thuyền về Yangon
D8 23/05 tối về Hà Nội
Tình hình là vẫn chưa có thông tin gì đi thuyền từ Bagan về Yangon cả, xin ai ghé qua đây mà biết gì về đường đi thuyền thì giúp mình với.

mình cũng di myanmar vào tháng 5 này, nhưng mình đã đăng ký vé vào ngày 29/5 sgn - bkk, rồi ở bangkok 1 đêm tới sáng 30/5 mình sẽ bay qua myanmar. tiếc là không cùng thời gian với các bạn. Mình đi du lịch bụi nên vẫn chưa có chương trình, ở myanmar có gì vui không bạn. Giá tổng cộng cho cả tour du lịch là khoảng bao nhiêu hả bạn?

- Mùa này là mùa khô..nên thuyền bè dẹp hết rồi. bạn nên đi xe buýt.
- Giá cả ở My khá đắt đỏ..nhất là khoản ăn uống.

Có bạn nào biết nếu mình ở Thái Lan 2,3 ngày, rồi mới đi myanmar 3 tuần, sau đó mình quay lại o thái lan 1 ngày rồi về tphcm, vậy mình có cần xin visa Thái Lan không? Thank you

Vừa rồi bị cảnh xét PP tại khách sạn lúc 12.25' sáng ngày 19.4.. nhớ thời VN xét hộ khẩu ghê. Anh Trung tá Miến nói tiếng Anh chuẩn và còn chụp hình mình mặc quần cộc lấp ló ở cửa phòng hotel Yoma nữa. hoá ra sau vụ đáng bom 24 em chết mọi thứ xiết chặt hơn dây thun.

Chỉ là thủ tục..thậm chí mình còn trêu các đồng chí ấy.... Bồ câu vẫn bay đầy đường :D:D:D

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,092
Latest member
duocthuanhoa2024
Back