What's new

[Hỏi đáp] Đi Phú Quốc như thế nào?

Status
Not open for further replies.
Các bác cho em hỏi đi Phú Quốc vào cuối tháng 6 được không vậy ??? em tính ra đó tầm 3-4 ngày, đi lần đầu nên chưa biết gì hết :D có bác nào mới đi về review cho em biết vớ :D

Bác vừa đi PQ rồi. Vậy có những chố nào ở ngoài đó cần khám phá vậy bác. Chi em với. Em sắp ra đó cuối tháng 7. Chưa biết đi những đia điểm nào ngoài đó. các bác cho em ý kiến với :D

Last edited by a moderator:
Mình có trip đến Phú Quốc tầm 30/7-01/8 . Nhờ các bạn tư vấn giúp mình nơi nào trọ giá rẻ ( chỉ cần chỗ sạch sẽ, điẹn nước đày đủ để ngã lưng qua đêm, gần biển hay trung tâm thì tốt hơn)
có thể cho mình ít thông tin về thời tiết, quán ăn để thưởng thức đặc sản Phú Quốc. Tóm lại mình là du lịch bụi lần đầu đến Phú Quốc nên rất đói thông tin.
Cám ơn vì đã đọc tin

Hi Bạn,
Đến Phú Quốc bằng 2 cách
1- Bay Saigon - Phư Quốc
2- Đi Đừong bộ từ Sài gòn xuống Rạch giá rồi đi tàu cao tốc qua đảo Phú Quốc.
Mà tới đảo phư quốc nhớ tới bải Sao nhé. Đẹp Lắm.:L

Các bác tư vấn dùm em chổ nào ăn hải sản ngon rẻ ở PQ nhé, cuối tuần này em đi là lần đầu tiên ạ. Tư vấn dùm em các địa điểm nên đi, các tour câu mực, ngắm san hô, thuê xe máy... thì nên lên hệ với chổ nào ạ? Em ở khách sạn Thiên Hải Sơn thì có tiện ko, có gần chổ ăn chơi nào ko ạ? Giúp em nhé.

Thanks so much!

Cám ơn bạn Longdo :
Mình đi bằng máy bay. NHưng chưa có thông tin về nhà nghỉ hay quán ăn ngon
bạn và các bạn khác có thể cho mình thêm thông tin được không vậy ? Cám ơn

@All: Các bạn thân mến ! Những câu hỏi của các bạn hầu như có đủ , thông tin rất nhiều các bạn vui lòng tìm hiểu thông tin trên ô hỏi phượt trước khi đặt câu hỏi các bạn nhé!

Bớ các bác thổ địa cho em hỏi tàu từ Phú Quốc ra Thổ Chu giờ vẫn chạy cách 5 ngày/chuyến hay có tàu chạy hàng ngày ạ?
Mà ra Thổ Chu có cần xin giấy phép không ạ?
Cuối tháng 10 e đi 1 mình đây có nữ đồng chí nào đi cùng em hem ^^

Mình cũng có câu hỏi như bạn gái ở trên. Trong topic mình đọc của tuanxipo thì thấy có tổ chức tour ra Thổ Chu đi/về chỉ trong 2 ngày nhưng không biết có phải thuê tàu riêng hay không.

Bạn nào biết thì trả lời giúp mình nhé.

Xin cảm ơn!

PS: Mình định đi Phú Quốc - Thổ Chu vào khoảng tháng 8. Hay nguyentea đổi lịch lên đi cùng nào :)

Mình cũng có câu hỏi như bạn gái ở trên. Trong topic mình đọc của tuanxipo thì thấy có tổ chức tour ra Thổ Chu đi/về chỉ trong 2 ngày nhưng không biết có phải thuê tàu riêng hay không.

Theo thông tin bạn em hỏi được a tuanxipo thì có tàu PQ - TC 5 ngày/chuyến, hiện tại là chạy 5, 10, 15, 20, 25, 30 và về 6, 11, 16, 21, 26, 31 hàng tháng. Lịch tàu tháng 10 chưa chắc chắn, lịch mỗi tháng sẽ có vào đầu tháng, ko cần xin giấy phép nhưng cần mang giấy tờ tùy thân đầy đủ. Tháng 8 thì em ko đu theo bác được rồi :). Mà theo người dân vùng Phú Quốc thì thời gian tháng 8- 10 biển động không nên ra đảo bác ạ :)

Các bác có contact nhà nghỉ bình dân/nhà trọ giá rẻ nào ở khu vực cảng An Thới hoặc phía Nam đảo ko ạ?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back