What's new

[Hỏi đáp] Đi Phú Quốc như thế nào?

Status
Not open for further replies.
Tháng 7 mà ra Phú Quốc sẽ được hưởng đặc sản mưa . Mưa thối đất thối cát , mưa triền miên bất tận , mưa dàn dạt qua đường , mưa xà sã nước , mưa âm u qua các tàng cây bên đường, mưa tư ngày này sang ngày khác , những cơn mưa có thể kéo dài 20 ngày thông . Đặc sản Phú Quốc mùa mưa đấy, không có cơ hội cho nắng đâu nhé , đừng ai hy vọng .

Em ở Mango Bay (cuối t5/21) thì việc đi lại, ăn uống thế nào các anh/chị nhỉ?
Tháng 5 có mưa nhiều khg ạh?
Gần đó có chổ nào ăn ngon/bổ/rẻ nhờ anh/chị tư vấn thêm dùm
Cảm ơn.

Năm ngoái mình vừa đi vào quãng giữa tháng 5, trời đầy nắng và cùng lắm là mưa nhẹ. Tuy nhiên đến cuối tháng có thể khác chút nhất là năm nay năm Thìn nữa. Quán ăn thì bác cứ ra Dương Đông thôi, cũng chỉ vài quán, nói chung giá còn rẻ và chế biến cũng khá.
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

Mangobay cách trung tâm thị trấn khá xa nên việc ăn uống chỉ có thể ăn trong resort, trên mango bay mà gặp mưa thì đúng là hẻo thật :d

Mangobay cách trung tâm thị trấn khá xa nên việc ăn uống chỉ có thể ăn trong resort, trên mango bay mà gặp mưa thì đúng là hẻo thật :d

Hẻo là sao ạh?
Vậy trên đường đi vào/ra DĐông chơi thì có gì hay ho giới thiệu cho em với ah.
Thanks,

Em ở Mango Bay (cuối t5/21) thì việc đi lại, ăn uống thế nào các anh/chị nhỉ?
Tháng 5 có mưa nhiều khg ạh?
Gần đó có chổ nào ăn ngon/bổ/rẻ nhờ anh/chị tư vấn thêm dùm
Cảm ơn.

- Ăn uống cũng dễ mà bạn. Chịu khó bắt taxi ra chợ đêm Dinh Cậu mà ăn. Theo kinh nghiệm của 1 chị chủ nhà hàng ngoài PQ truyền lại cho mình thì "cứ con gì còn ngọ nguậy thì em ăn" :D. Giá cả khá bình dân ^^

- PQ nhỏ, từ chỗ Mango Bay đi taxi ra chợ đêm cũng khoảng 50k ah. Bạn ở Mango bay là vẫn còn...gần chán. Mình ở cái resort cuối cùng của con đường là Eden nè :D

- Tháng 5 chắc chưa mưa đâu bạn. Mình đi đầu tháng 7/2011 mà mưa có tí về đêm thôi ah.

- Hình như tháng 5 thì biển vẫn còn trong xanh chứ chưa đục như tháng 7.

Bạn ơi, cho mình hỏi chút nhé, mình đi Phú Quốc ngày 19/5, theo bạn tháng 5 thì Suối Tranh có đẹp để tham quan không? Mình có nghe ai đó đi trước nói nếu không phải mùa mưa thì Suối Tranh không được đẹp cho lắm. Bạn cho mình ý kiến với nhé! :)

Bạn ơi, cho mình hỏi chút nhé, mình đi Phú Quốc ngày 19/5, theo bạn tháng 5 thì Suối Tranh có đẹp để tham quan không? Mình có nghe ai đó đi trước nói nếu không phải mùa mưa thì Suối Tranh không được đẹp cho lắm. Bạn cho mình ý kiến với nhé! :)

Mình không biết tháng 5 thì nước ở Suối Tranh thế nào chứ còn lúc tháng 7 mình đến thì nó không đẹp bạn ah, nước ít lắm, toàn thấy đá thôi. Một phần do ý thức người dân nữa, lúc mình đến có vài nhóm người ngồi trên đá, trải bạt/áo mưa bày đồ ăn ra ăn uống, rác nhỏ nhỏ thì vứt luôn xuống suối. Nhà vệ sinh ở đây thì kinh khủng.

Anh tuanxipo ơi, em đang dự định ra Phú Quốc 1 chuyến vào ngày t6 tuần này. Đi lần đầu nên tính nhờ anh tư vấn về nhà nghỉ cũng như tour ở PQ. Em thử liên lạc vs anh qua 2 sdt 0939993632 và 0977419029 nhưng không được. Xin anh cho biết nên liên lạc với anh qua sdt nào.
Cám ơn anh ^^

Các bác cho em hỏi đi Phú Quốc vào cuối tháng 6 được không vậy ??? em tính ra đó tầm 3-4 ngày, đi lần đầu nên chưa biết gì hết :D có bác nào mới đi về review cho em biết vớ :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,484
190,103
Latest member
vuthihaianh
Back