What's new

[Hỏi đáp] Đi phượt một mình ?

"VIỆC LÀM PART TIME, ONLINE TẠI NHÀ CHO SINH VIÊN, HỌC SINH... KIẾM THÊM THU NHẬP
Mỗi phút có thể nhận 1.000Đ
1. Đầu tiên các bạn vào trang web: https://www.baokim.vn/lamgiauthatnhanh
2. Đăng ký tài khoản tại: https://www.baokim.vn/lamgiauthatnhanh
3. Sau khi đăng ký thành công, các bạn có thể vào Thông Tin Đại Lý để lấy link và giới thiệu cho bạn bè
PS: Mỗi tài khoản tạo thành công bạn nhận được 1.000Đ
Mỗi ngày kiếm cũng được khá khá ~500k nếu bạn chịu khó marketing ^^"

tôi toàn đi 1 mình
xuyên việt cũng 1 mình
đông bắc cũng 1 minh
còn tây bắc và tây nguyên ,miền tây nam bộ nữa chắc cũng lại 1 mình
MÃI MÃI MỘT MÌNH

Mềnh cũng thik độc hành, cũng làm vài cung rồi
Lúc nào hứng là vác xe lên đường
Độc hành cũng có cái thú của nó, mà khi đi theo đoàn bạn sẽ k bao h kảm nhận hết đc
Kứ đi và trải nghiệm thôi :D

Mình vừa đi chơi một vòng Y Tý - Chế Tạo - Mường La - Mộc Châu về đây. Nói là một mình cho oai thôi chứ,mình chui vào Chế Tạo - Mường La vẫn có mấy bạn đồng hành người Thái hay Mông gì đó =))

Đi 1 mình hoặc 1 xe (2 mình) trải nghiệm đc nhiều, phát huy đc nhiều yếu tố trong bản thân. Nói chung là mình thích độc hành :))

Em cũng thích phượt nhưng chưa đi lần nào nên chưa có kinh nghiệm do đó chẳng dám đi xa 1 vòng như các bác :(

Nếu bạn chưa có kinh nghiệm thì nên thong dong chơi một số điểm gần như Tam Đảo, Ba Vì. Mình ko biết mọi người như thế nào nhưng với mình an toàn trên đường luôn là số 1. Còn nhớ lần đầu tiên mình đi chơi là lên Đồng Văn, lúc đi sục sôi khí thế lắm nhưng lúc về bằng xe khách =)). Hai tháng sau, mình quay lại đó và đi thêm lên Mèo Vạc. Đến lần này, mình thấy quen quen với những con dốc, với những bó vỉa lưng chừng đèo. Còn những vấn đề về chỗ ăn ngủ nghỉ mình nghĩ bây giờ cũng nhiều lựa chọn lắm rồi. Cứ sau mỗi một chuyến đi bạn sẽ thấy mình cần phải bổ sung cái gì cho chuyến đi chơi lần sau. Chúc bạn sẽ có những chuyến đi thật vui vẻ và an toàn (c)

Mình con gái nhưng cũng hay phượt một mình. Thú vị chứ ko lo buồn đâu. Đặc biệt là cung đường Tây Bắc nhiều cảnh đẹp, trên đường gặp tụi trẻ con người Mông nói chuyện vui lắm. Mang theo máy nghe nhạc, nước uống, máy ảnh là vui rồi. Mấy cô dân tộc phi xe máy ầm ầm nhưng mà mình đi chưa quen thì cứ phi chầm chậm thôi. Đường quanh co, đi nhanh là nguy cơ xuống vực đấy.hihi. Nhớ mang áo mưa nữa vì trên cao, mưa nhanh và to.
Chúc bạn đi vui vẻ!

Phượt một mình cũng có nhiều cái thú lắm. Tôi cũng hay đi một mình đây. Sắp tới đi Hạ long - Cát bà tự túc một mình. Bác nào đi Hạ long rồi, cho xin một số thông tin: cách đi từ Hà nội, ăn , ở, chi phí. Tôi dự định đi vào cuối tháng 5

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back