What's new

Đi tìm Đà Lạt của Vương Quốc Campuchia 29-31/07

Campuchia thì Phượt đi nhiều rồi NHƯNG bạn có biết

Ở Campuchia có một cao nguyên nhiệt độ trung bình 16-20 độ C quanh năm ?
Có một thành phố được người Pháp chọn làm điểm nghỉ dưỡng ở Đông Dương hơn 100 năm trước ở Campuchia như Đà Lạt ?
Rồi thành phố đó bị bỏ hoang phế theo thời gian giờ chỉ còn lại những biệt thư rong rêu đầy bí ẩn ?
Trong thập niên 1990, người ta từng ví nó như là “một nơi kỳ lạ nhất trên thế giới” và “thành phố ma” vì vẻ hoang tàn và kỳ bí của nó.
Và giờ đây , 1 siêu dự án khổng lồ sẽ vực dậy địa danh này tại Campuchia ...
Mình chỉ biết nhiêu đó và nghe nói thế , đúng hay sai thế nào chưa rõ . Máu phượt đã dâng lên đến não , không thể ngừng lại và...

Nếu bạn có hứng thú , Tuanxipo mời bạn đi cùng khám phá địa danh này . Cao Nguyên Bokor , Tỉnh Kampot , Campuchia.
Lịch trình : 29-31/07.

Hướng dẫn :
Mua vé Kumho Tp.HCM Hà Tiên tối ngày 28/07 để đến được Hà Tiên sáng ngày 29/07.
10h00 qua cửa khẩu Xà Xía ( phải có passport nhé)
Đi tuk tuk đến Kep và đi xe qua Kampot.
Ăn trưa ở Kampot rồi hỏi đường đi Bokor.
...
Tiếp theo không ai biết vì chưa đi :)
Chi phí dự kiến 1,000,000đ gồm vé xe khứ hồi , tuk tuk , phí cửa khẩu , ks 1 đêm ...
Bia , thức ăn chưa có

Re: Đi tìm Đà Lạt của Vương Quốc Campuchia

Mình cũng rất thích cái cao nguyên bokor này , mà 30.31 đi làm rồi hic hic . à mè trên bokor h đã có hẳn 1 resort nhé, thấy web của nó hoành tráng lắm, kiểu như Bà Nà của ta vậy , có hẳn xe bus từ Phnongpenh đến bokor 10usd. 90usd bao gom phong nghi va van chuyen từ Phnongpenh-bokor

Bạn tuanxipo đi chưa, hay để tháng 9 đi với mình đê, đợt đó vào Sg nhờ bạn tư vấn Phú quốc luôn nha

Đã khám phá xong. Có nhiều điều thú vị lắm , mọi người muốn xem thì search Bokor ở Phượt nhé .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,119
Latest member
mksportstop
Back