What's new

Đi vòng quanh bờ biển Úc vào tháng 5

Bãi biển Manly, 19km từ trung tâm Sydney, trong TK19 đến đâu TK20 là 1 trong nhưng khu nghỉ mát nổi tiếng nhất Úc Tên "Manly" do thuyền trưởng Arthur Philip đặt xuất phát từ đặc điểm người dân bản xử ở đây: "sự tự tin và phong cách đàn ông ;) của họ khiến tôi nghĩ đến việc lấy đặt tên là vinh Manly"

Cát ở Manly có màu nâu nhạt, cảm giác như đất sét vậy :)

Ơ, mình cũng có cái ảnh chụp đúng như thế này. Lang thang đường đi bộ ven bãi.

À, có vụ giá rẻ bay đi Melbourne tháng 3 năm tới. Từ ngày 2 đến 11 Mar/09. Vé cả thuế từ VN khứ hồi khoảng 480$. Bạn nào đi không nhỉ.

Định đặt vé rồi nhưng chợt nhớ ra, Từ 17 Feb đến 21 Feb mình cũng ở GoldCoast. Chả lẽ 21 Feb về rồi mồng 2 Mar lại đi.

Nhưng nếu có bạn nào đi thì đi cái nhỉ, lái xe xuyên sa mạc đến Alice Spring rồi quay về :))

Vé phải mua trước 24 Aug :))

À, bổ sung thêm là visa khỏi phải lo lắng. Bạn nào đi tớ xin hộ. Giấy tờ hơi nhiều và phải đem đi dịch hơi lằng nhằng tí thôi.

Last edited:
Báo cáo các cụ tham gia chuyến này. Theo em được biết thì một số cụ chưa mua vé lượt về từ KL về HN vào ngày 29 hoặc 30/05. Em theo dõi mãi thì Air Asia vẫn chưa có đợt giảm giá nào nữa nên vẫn chưa mua, hôm nay thấy Tiger có vé 0$ từ Sing về HN, cả thuế nữa thì khoảng 65S$, bay về vào ngày chủ nhật 31/05. Mà vé từ KL sang Sing chỉ có 29S$, như vậy tổng cộng chưa đầy 100S$. Thấy giá này cũng thơm, đặc biệt với bác nào thích vào Sing chơi nữa. Các bác có bác nào múc ko thì ta múc luôn ?

@ Hoankiem : Đi cái cao nguyên gì ở Malay hết mấy ngày anh ? Em định đi cao nguyên đấy từ sáng 29 tới tối ngày 30 bay sang Sing rồi 31 bay về Hn thì có đủ time ko anh ? Anh nhắn em phát để em book Tiger bay về :d

Cái vụ này 3 đứa mình đã ủy quyền cho Đại Vương tự quyết định rồi. Tùy ngài đinh liệu (BB)

Em thì đã múc vé từ Sing về HN vào tối ngày 31/05, còn vé từ KL sang Sing thì đơn giản nên chưa múc, mà cần thì đi bus ghé Malacca chơi cũng vui :d. Phụ thuộc vào time mà bác HK dẫn em đi chơi cao nguyên gì quên mất tên rồi :d :d :d

Em cũng đang ở Mel. Vụ này thì chỉ dám đứng từ xa ngưỡng mộ mà không bon chen được. :).

Nếu cần gọi điện hỏi han tình hình xe cộ, hostel hay cái gì ở Mel thì đưa em số ĐT, em sẽ gọi hỏi hộ cho :)

Em thì đã múc vé từ Sing về HN vào tối ngày 31/05, còn vé từ KL sang Sing thì đơn giản nên chưa múc, mà cần thì đi bus ghé Malacca chơi cũng vui :d. Phụ thuộc vào time mà bác HK dẫn em đi chơi cao nguyên gì quên mất tên rồi :d :d :d

chắc là cao nguyên Genting. Cao nguyên này không đẹp bằng ở nhà mình đâu, tớ nghĩ đi 2 ngày là bét xè nhè. Tụi đàn ông thì chắc thích vì có trò cờ bạc, còn thì toàn trò chơi cho con nít thôi.
Về Melaka chơi đi:D

chắc là cao nguyên Genting. Cao nguyên này không đẹp bằng ở nhà mình đâu, tớ nghĩ đi 2 ngày là bét xè nhè. Tụi đàn ông thì chắc thích vì có trò cờ bạc, còn thì toàn trò chơi cho con nít thôi.
Về Melaka chơi đi:D

Genting thì nói làm gì, ĐV dẫn tớ đi chơi cao nguyên khác cơ :d

Hai ngày liệu có đủ đi không_ Cameron Highland. Nó nằm ngược về phía bắc của KL không phải trên đường sang Sing.

Thôi cứ để tính sau vậy. TGX chuẩn bị giấy tờ đến đâu rồi. Làm cần thận đấy nhé. Anh vừa được biết đồng chí nhà báo XB vừa bị từ chối visa Úc mặc dù được Jetstar mời . Bác ấy nghĩ tại nơi sinh Hải phòng nhưng có lẽ không phải, vì anh cũng có nơi sinh Hải Phòng.

Ngoài cụ Sontt, hai cụ còn lại có vấn đề gì không báo trước để em còn tính mà chuẩn bị dần.

Mà, hôm rồi tự dưng tình cờ chót phải lái xe ở Laguna trong gần 2 tiếng với con đường sỏi đá gồ ghề. Tự nhiên cảm giác muốn lái xe vòng quanh thế giới lại trội dậy và tin là nhất định sẽ làm được. TGX có bỏ 1-2 năm đi với anh không. Kinh phí đã nghĩ ra những nhà hỗ trợ . Nhưng nên có khoảng 8 người và đi 2 xe. Nếu thực hiện được thì đây sẽ là một chuyến đi để đời.

Hôm rồi ở Uynie gặp hai xe Pháp, có trao đổi qua qua và được hứa sẽ hướng dẫn cụ thể hơn. Anh đã lập trình hòm hòm hành trình để những chiếc xe mang biển số Việt Nam có thể xuyên vòng thế giới mà không gặp trở ngại khó khăn về thủ tục nhập cảnh xe bao gồm hai hoặc ba chặng xuyên đại dương bằng tầu biển.

Em chả biết ĐV hỏi vấn đề là vấn đề gì ? :D
ViSa thì ĐV bảo để ĐV lo
Mọi việc thì đã thống nhất là ĐV quyết
Cứ đến hôm đó, ĐV bảo đi đâu thì đi thôi:)
ĐV bảo em chuẩn bị cái gì thì em chuẩn bị cái đó ạ.

Tôi cũng không rõ về Visa đi Úc lắm. Tất cả nhờ ĐV hướng dẫn thôi. Visa sẽ làm theo hình thức du lịch cá nhân? Nếu có giấy mời làm Visa công tác có dễ hơn không? Ví dụ FPT có chi nhánh tại Úc làm giấy mời công tác.

Railthin

Tôi cũng không rõ về Visa đi Úc lắm. Tất cả nhờ ĐV hướng dẫn thôi. Visa sẽ làm theo hình thức du lịch cá nhân? Nếu có giấy mời làm Visa công tác có dễ hơn không? Ví dụ FPT có chi nhánh tại Úc làm giấy mời công tác.

Railthin

Làm theo công ty đi, FPT làm chắc nhanh hơn :)
Tớ hy vọng đến tháng 5 năm sau thì đã có thẻ APEC rồi

Hai ngày liệu có đủ đi không_ Cameron Highland. Nó nằm ngược về phía bắc của KL không phải trên đường sang Sing.

Thôi cứ để tính sau vậy. TGX chuẩn bị giấy tờ đến đâu rồi. Làm cần thận đấy nhé. Anh vừa được biết đồng chí nhà báo XB vừa bị từ chối visa Úc mặc dù được Jetstar mời . Bác ấy nghĩ tại nơi sinh Hải phòng nhưng có lẽ không phải, vì anh cũng có nơi sinh Hải Phòng.

Ngoài cụ Sontt, hai cụ còn lại có vấn đề gì không báo trước để em còn tính mà chuẩn bị dần.

Mà, hôm rồi tự dưng tình cờ chót phải lái xe ở Laguna trong gần 2 tiếng với con đường sỏi đá gồ ghề. Tự nhiên cảm giác muốn lái xe vòng quanh thế giới lại trội dậy và tin là nhất định sẽ làm được. TGX có bỏ 1-2 năm đi với anh không. Kinh phí đã nghĩ ra những nhà hỗ trợ . Nhưng nên có khoảng 8 người và đi 2 xe. Nếu thực hiện được thì đây sẽ là một chuyến đi để đời.

Hôm rồi ở Uynie gặp hai xe Pháp, có trao đổi qua qua và được hứa sẽ hướng dẫn cụ thể hơn. Anh đã lập trình hòm hòm hành trình để những chiếc xe mang biển số Việt Nam có thể xuyên vòng thế giới mà không gặp trở ngại khó khăn về thủ tục nhập cảnh xe bao gồm hai hoặc ba chặng xuyên đại dương bằng tầu biển.

Vụ lái xe vòng quanh thế giới nghe là đã thấy muốn bỏ để đi rồi, tuy nhiên vẫn cần bóng bàn và lên kế hoạch cụ thể anh nhỉ :p

Vụ Cameron Highland, nếu kịp time thì đi, ko thì em loanh quanh từ KUL sang Sing rồi về VN.

Còn giấy tờ xin visa Úc thì em vẫn chưa làm gì cả, chắc sang tháng đỡ việc em sẽ lo luôn cho nhanh :). Em cứ chuẩn bị các giấy tờ có thể chuẩn bị được rồi em nhắn anh nhé, còn thiếu những gì thì anh bổ sung và xử lý hộ em với nhé :p

Chúc anh tiếp tục hành trình thành công và may mắn (BB)(BB)(BB)(BB)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back