What's new

Điều điên rồ nhất bạn đã từng làm trong đời

Tết năm 2009 Mai Anh Đào nở muộn, suốt cả dịp tết chỉ loe ngoe vài cành bông trông buồn não ruột. Vừa ăn tết xong, chạy xe từ Đà Lạt xuống Sài Gòn được mấy ngày thì nghe tin Mai Anh Đào đang nở rộ. Thế là thứ 7 xin sếp cho nghỉ có việc bận, lấy xe (máy) chạy lên Đà Lạt, cả buổi chiều, chụp hình chụp ảnh, đi loanh quanh ngắm nghía chán chê mê mải, sáng hôm sau lại chạy xe từ Đà Lạt về lại Sài Gòn.

Đi đường rất tập trung vì bụng bảo dạ, nếu xui xẻo mà xảy ra chuyện gì thì cả thiên hạ sẽ bâu vào chửi cho chứ chẳng thương xót gì. Đi như đu dây điện thế thì chỉ có... điên.

Hì, Đà Lạt - Sài Gòn cách nhau 300km.

Giờ mà ai bẩu đi lại như thế thì chỉ có thể nói: điên àh?!

Up lên đây kết quả của chuyến đi rồ rồ năm ấy

Xin lỗi bạn vốn là mình không định nhiều lời, nhưng vì mình mới đi viếng đám tang 1 bạn trẻ không may mắn, thấy nỗi đau của gia đình thật khó diễn tả nổi nên không nhịn được mà nói đôi lời: mình thấy bạn là người đam mê mạo hiểm, cái đó dân Phượt hầu như ai cũng có ít nhiều, nhưng đừng nên quá chủ quan và coi thường bản thân như thế, chẳng may làm sao thì có phải là "cướp công cha mẹ" hay không? Tôi đã từng bị bệnh suýt chết, nhìn phụ huynh xót bạc cả tóc mà đau đớn trong lòng, nghĩ rằng mình có chết đi là hết, người ở lại biết bao giờ mới nguôi ngoai...

Hì, cám ơn bạn nhiều.
Mình đọc thấy tên topic nên vào nói chuyện 1 chút thôi, vừa là nhớ lại cái thời điên rồ.
Mấy trò đó mình làm cũng lâu rồi, cách đây vài năm.
Có cái ảnh chụp trên ava là mới thôi.
Và từ đó đến giờ cũng ko thích làm hầu hết những trò mình liệt kê ở trên.
Nếu có thì chỉ còn đi xe buổi tối và đêm nhưng trong điều kiện bắt buộc thôi, ko ham lắm, đêm phải nghỉ để ngày còn chạy.
Ngoài ra thỉnh thoảng vẫn bơi, ở bất cứ đâu có nước mà bơi được như ao, hồ, sông hay biển. Sở thích mà.
Nhưng đều chuẩn bị kĩ càng cả về sức khỏe và tinh thần.
Chứ mình cũng ko ham hố gì cái chuyện ốm đau hay chết chóc cả.
Cơ bản là còn nhiều thứ phải làm lắm.

Đó là biết là không thể nhưng tôi vẫn cứ làm, biết là hai số phận không đi được cùng nhau nhưng vẫn yêu. Yêu trong tuyệt vọng chỉ để được thành thật với trái tim mình.

Chính xác là điều mình đang làm... Cũng tự thấy là rất điên rồ mà vẫn đâm đầu vào,chia sẻ với bạn ...

Chính xác là điều mình đang làm... Cũng tự thấy là rất điên rồ mà vẫn đâm đầu vào,chia sẻ với bạn ...
Biết đâu chính cách điên rồ đó lại kéo người ta về với bạn đó, đừng nản lòng bạn nhé...miễn mình có lòng tin

Tết năm 2009 Mai Anh Đào nở muộn, suốt cả dịp tết chỉ loe ngoe vài cành bông trông buồn não ruột. Vừa ăn tết xong, chạy xe từ Đà Lạt xuống Sài Gòn được mấy ngày thì nghe tin Mai Anh Đào đang nở rộ. Thế là thứ 7 xin sếp cho nghỉ có việc bận, lấy xe (máy) chạy lên Đà Lạt, cả buổi chiều, chụp hình chụp ảnh, đi loanh quanh ngắm nghía chán chê mê mải, sáng hôm sau lại chạy xe từ Đà Lạt về lại Sài Gòn.

Đi đường rất tập trung vì bụng bảo dạ, nếu xui xẻo mà xảy ra chuyện gì thì cả thiên hạ sẽ bâu vào chửi cho chứ chẳng thương xót gì. Đi như đu dây điện thế thì chỉ có... điên.

Hì, Đà Lạt - Sài Gòn cách nhau 300km.

Giờ mà ai bẩu đi lại như thế thì chỉ có thể nói: điên àh?!

Nếu điên như thế này thì chị cũng muốn có lần được điên như Langbianoz, được đắm mình trong sắc đỏ hoa anh đào, được ngồi co ro trong tiết trời se se lạnh của Đà Lạt,...còn gì hơn hả em!

Last edited by a moderator:
Nếu điên như thế này thì chị cũng muốn có lần được điên như Langbianoz, được đắm mình trong sắc đỏ hoa anh đào, được ngồi co ro trong tiết trời se se lạnh của Đà Lạt,...còn gì hơn hả em!

Cũng trong chuyến đi đó, có 1 chút hơn muốn chia sẻ cùng chị Summer_Flower44 (nhân lúc ngắm cái avatar của chị :) )

(Phượng Tím ở Đà Lạt cũng đang vào mùa rộ chị ạ)

Cũng trong chuyến đi đó, có 1 chút hơn muốn chia sẻ cùng chị Summer_Flower44 (nhân lúc ngắm cái avatar của chị :) )

(Phượng Tím ở Đà Lạt cũng đang vào mùa rộ chị ạ)

Phượng tím đang vào mùa hở em, thế thì làm 1 chuyến điên về Đà Lạt ngắm phượng tím đi thôi (!)......

Đến năm thứ hai đại học mình vẫn còn chiều chiều đạp xe qua cô bạn lớp trưởng cấp 3 cách nhà mình 7 km để ngắm........................... cánh cửa nhà và hy vọng bất chợt được thấy cô bé đó, bởi vì cô bé đã đi du học được hơn 1 năm, ôi chuối thay .

Em ở Hòa Bình,cách HN khoảng 60km,ng yêu em đi ô tô thì bị say,thế là 1 hôm em nhắn tin hỏi người yêu em là anh xuống HN đón em nhé!
Người yêu em bảo là đồ điên,nói linh tinh,thế là tức khí lên em đạp xe đạp từ nhà xuống HN luôn,nói thật là lúc đầu thì húng lắm,sau thì nghĩ không biết còn sống trở về không,sau hơn 4h đạp xe như 1 thằng dở người,em đến được chỗ nàng,nhìn thấy em nàng bảo:anh đi xe nào mà nó cho gửi cả xe đạp thế?điên ah?
Em hỏi là thế có về cùng không,nàng bảo:không!
Thế là sẵn cơn điên em quay xe đạp về luôn,lần này đạp như điên ý ạ,1 mạch về nhà không cơm cháo,nước non gì!Mà nói thật là em cũng chả biết làm thế nào mà em lại về được đến nhà nữa,như có thằng nào đi hộ ý!
Sau vụ này em ốm liệt giường 1 tuần liền.Và cho đến bay giờ em vẫn chưa đổi người yêu,nói chung là cả 2 việc có vẻ đều điên khùng ạ. :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back