What's new

Đồ dùng cần thiết khi đi du lịch ở Việt Nam

Thẻ VCB vẫn rút được ở những cây ATM khác mà ?
Hồi mình lên Sapa tìm mãi không có cây VCB ,ra cây ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn rút vẫn ok (bị trừ 3K phí )

Em cũng biết vậy?nhưng mà thẻ VCB của em là Mastercard nếu rút ở ngân hàng khác họ trừ phí cao lắm(70K) cơ nên muốn rút em toàn phải tìm đến VCB ko thì sót rột lắm bác ạ.

hehe. đây là lần đầu E tham gia vào Phuot. Nghe anh chị nói chuyện thấy thích quá. E cũng muốn đi một chuyến. vậy đầu tiên em phải làm gì. E ở Quảng Nam-Đà Nẵng.????

Trước tiên em cần phải nói là em muốn đi chơi ở nơi đâu đã, thì mới biết em cần phải chuẩn bị những gì. Không lẽ em lên núi chơi mọi người lại khuyên em mang phao bơi và áo tắm keke.

Chú xài tiết kiệm nhé :D, anh phải cực khổ vào các nhà nghỉ và hotel xin hàng dùng rồi về giặt, hấp, tẩy...phơi khô 3 nắng nó mới được như vậy đấy=))

Ui, bác đừng nói là Bác dùng BCS second hand để làm cái đấy đâu nhá. :D =))(khổ cho anh em nào được bác quý hóa cho).:Dam

Kinh nghiệm bản thân tôi thì khi đi phượt mang theo 1, 2 lọ C sủi. Lý do là vì khi đi phượt, anh em ta thường phượt ở vùng rừng núi rất ít rau xanh, lại lười ăn hoa quả nữa, nên thiếu vitamin trầm trọng. Dinh dưỡng đầy đủ sẽ đảm bảo sức lực cho các phượt gia chinh phục mọi nẻo đường.

hehe. đây là lần đầu E tham gia vào Phuot. Nghe anh chị nói chuyện thấy thích quá. E cũng muốn đi một chuyến. vậy đầu tiên em phải làm gì. E ở Quảng Nam-Đà Nẵng.????

hehe ,đầu tiên em cứ mặc quần áo tắm đi dạo ngoài đường, sẽ có anh rủ em đi phượt, thế là em đi - không mất tiền. Thế thôi :D hehe

Mình thấy đi phượt thì đi xe máy là " chất " nhất đó, thế mới gọi là " bụi" là phượt chứ phải không anh em, hồi năm 2008 mình cùng cậu bạn đi trên con ngựa sắt mà cứ 5 km phải lấy chai c2 tưới nước vào máy cho đỡ nóng đó.

Nếu muốn đi đâu đó với tính chất phượt thì phải xây dựng một chuyến đi như tour vậy đó. Dù là phượt hay bụi đều mang tính chất ngẫu hứng nhưng không thể theo kiểu bất cần được. Mình đang chuẩn bị cho chuyến xuyên việt 2.0 nên cũng đang lên kế hoạch cho chuyến đi một cách tốt nhất, vì thế mình tham gia vào diễn đàn để tích lũy thêm kinh nghiệm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,178
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back