What's new

Đồ dùng cần thiết khi đi du lịch ở Việt Nam

Còn bác nào hay đi chốn vùng sâu vùng xa, rừng rú chẳng hạn, thì sắm 1 con điện thoại của ĐIỆN LỰC ( viết hoa thế này ko biết bác tuyen có chia tiền cho ko ?!?! ).

Tuyên ngôn của điện lực là : nơi nào không có (sóng) của Vina, Mobil, viettel ... (thì) Nơi đó có Điện lực .

Và ngược lại (cái này viết nho nhỏ)

.

Một kinh nghiệm đi Tây Bắc mà các Phượt Già truyền lại là nên mua mấy cái bao cao su .... để nhét điện thoại vào trong khi gặp mưa hay lội suối (buộc túm đầu kia lại nhé ),cái hay của công dụng này là tuy điện thoại nằm trong BCS nhưng bạn vẫn nghe và gọi rất nét .....:D

Em cũng làm thế nhưng dùng toàn mấy cái bcs ướt, phải nói là hơi ghê và có mùi tí . Nhưng h vừa được anh thehung tặng mấy cái bcs loại khô rồi, dùng sướng lắm. Ngon bổ rẻ

Chú xài tiết kiệm nhé :D, anh phải cực khổ vào các nhà nghỉ và hotel xin hàng dùng rồi về giặt, hấp, tẩy...phơi khô 3 nắng nó mới được như vậy đấy=))

Chú xài tiết kiệm nhé :D, anh phải cực khổ vào các nhà nghỉ và hotel xin hàng dùng rồi về giặt, hấp, tẩy...phơi khô 3 nắng nó mới được như vậy đấy=))

ặc ặc... đọc xong chắc bác kia không giám sài =))

@ chủ thớt: bổ sung thêm bài viết của bác chủ thớt là "đem theo 1
chai đựng xăng dự trữ nếu đi đường đồi núi"

Công dụng:
- đổ xăng vào xe khi xe hết xăng mà lại không có cây xăng.
- Nhóm lửa

Last edited:

Vậy có khi bác TheHung cho anh em biết nên dùng loại nào thì đỡ mấy công đoạn kia nhẩy :))

Các bác cho em hỏi, ở Hà nội em có thể mua bộ đồ sửa xe ở đâu (để phòng xe máy chết toi giữa đường cao tốc mà khóc trời không có thấu) và chọn loại dụng cụ như thế nào không ạ. Tư vấn càng nhiều càng tốt ạ. Đồng thời em cũng mạn phép hỏi luôn có bác nào bán dao gấp không :D, em tìm ở Hà Nội mà kô thấy ai bán

Các bác cho em hỏi, ở Hà nội em có thể mua bộ đồ sửa xe ở đâu (để phòng xe máy chết toi giữa đường cao tốc mà khóc trời không có thấu) và chọn loại dụng cụ như thế nào không ạ. Tư vấn càng nhiều càng tốt ạ. Đồng thời em cũng mạn phép hỏi luôn có bác nào bán dao gấp không :D, em tìm ở Hà Nội mà kô thấy ai bán

Bạn tìm mua sản phẩm keo tự vá, sẽ khỏi phải lo chuyện thủng săm. Còn lại mang thêm bugi dự phòng, kìm, cờ lê, mỏ lết (có thể tháo bánh được) tuốc nơ vít... tùy bạn dự tính đi đến khu vực nào.
Dao gấp bạn cần là để dùng với mục đích gì ?
Nếu không có mục đích nào ghê gớm lắm mà chỉ để tiện dụng cho một chuyến du lịch thì nên mua dao đa năng (phuot.com có cả mấy topic rất xôm về đề tài này). Loại rẻ thì vào 74 Phạm Huy Thông có, một con gồm: dao ăn, thìa, dĩa, mở rượu, mở bia, mở đồ hộp, giá 80K. Dao đa năng Victorinox của Thụy Sĩ thì ra Hàng Đào, cửa hàng Tuấn Dung có bán, nhưng đắt đấy nhé X( (Từ 250K đến 2 triệu tùy theo kích cỡ, số công dụng...). Còn mua dao chỉ cần mở ra và gấp vào được :D, mũi nhọn một chút thì cửa hàng bách hóa nào cũng có, hơn 10K/con.

Cảm ơn anh 006 reply, vừa tìm hiểu về keo tự vá và bơm tiện dụng nhưng có vẻ như phiếu phản đối nhiều hơn phiếu ủng hộ cho độ an toàn của bọn này :p, thôi đành thực tập làm bác thợ sửa xe nghiệp dư với miếng vá thì vẫn tốt hơn :D. Còn dao gấp, em mua vì thích thôi chứ kô phải vì mục đích "đặc biệt" :p + ghét dao đa năng. Hàng TQ thì khoảng 250k/con hàng Mĩ thì double, song hỏi mấy vị bán trên 4rum thì toàn hết hàng :|.

Ừ tớ nhất trí với bạn Black về điểm này. Ngân hàng nào cũng phát hành thẻ, gần như là loạn thẻ nhưng chỉ tập trung ở các đô thị thôi còn đi miền núi, vùng sâu vùng xa thì chỉ có Agribank là hệ thống ngân hàng hữu dụng nhất.

Thêm một lời khuyên nữa đó là thủ cho mình một cái Sim điện thoại của Vietel bời vì nhà cung cấp này có chính sách phủ sóng những vùng không có sóng cho nên chỗ nào mà Vina và Mobi đứt thì Vietel gọi vô tư ... Gần đây nhất tớ đi Thổ Bình, Chiêm Hoá là nơi cũng không xa xôi hiểm trở lắm dưng Mobi và Vina tắt ngúm còn Vietel vẫn tha hồ buôn dưa :)

Theo em thì vina mới là phủ sóng toàn bộ lãnh thổ Vn, năm ngoái chúng e đi lên trường sơn, máy xài viettel bị mất sóng sạch, chỉ có e xài vina là gọi ngon ^^

em cũng đang định đi du lich về miền quê mà em toàn dung thẻ VCB và Baovietbank, may có bác mách rùm để em ra mở thêm cái thẻ Agribank. Cảm ơn bác nhiều!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back