What's new

Đồ dùng cần thiết khi đi du lịch ở Việt Nam

Yêu cầu mấy anh chị có kinh nghiệm chụp hình lên cho mọi người học hỏi. Dụng cụ, đồ nghề, kỹ thuật... chụp lên hết.(c)
Cũng tùy thôi đồng chí ạ. Giữa chia sẻ và khoe khoang chỉ khác nhau cái ngứa mồm của người xem mà thôi.
Chịu khó xem bài của các phượt quái rất nhiều đồ và kinh nghiệm đi phượt như: Battramdao, vuthanhminh, bodyparty, ...

Sao lại phải quấn dây thép nhỉ, chỉ cần kê mấy viên đá lên khi lấy cho dễ

Tớ thì dùng xoong quấy bột của trẻ em í. Cái này có quai dài, ở đầu quai có một cái lỗ, móc vào đâu cũng được. Nếu không có đá kê thì cầm tay cũng được. Cực tiện dụng.

nhà cháu đang dự định làm chuyến xuyên Việt vào xem các cụ hướng dẫn đồ nghề mới vỡ ra nhiều điều. có thêm những kinh nghiệm gì nữa cá cụ chỉ bảo thêm cho nhà cháu ợ. thanhk all

Thank you các bác nhiều, em bây h mới tham gia vào diễn đàn, ngày xưa còn đi học thì thỉnh thoảng có đi chơi xa bằng ngựa sắt nhưng cũng chỉ gọi là có tí xíu kinh nghiệm để tham gia đi phượt.
Em là cực thích món đi phượt nhưng vì điều kiện thời gian + tài chính eo hẹp nên không có cơ hội đi nhiều.

được các bác thông báo những công cụ thiết yếu cho chuyến đi xa như thế này làm em mở rộng tầm mắt nhiều.

thanks các bác.

Xin kính chào các A, C phượt gia. E mới tham gia nên chưa biết xưng hô, góp ý giúp.
Cho E hỏi đi thì nên dùng loại đèn Pin nào: nạp hay không nạp, loại , tên và nếu có ảnh thì càng tốt
cám ơn.

Lúc nào đi xa, em cũng thủ vài phong lương khô bay của quân đội sản xuất ấy, thơm, ngon mà lại ít dính răng, không biết mọi người thế nào :D
À mà mọi người cho em hỏi, mua cồn khô ở chỗ nào ạ ??? (ở Hà Nội ấy)

Iem đi bao giờ cũng mang theo như sau:
1 cái võng, em luôn dùng võng cho đủ các chức năng như thành lều hoặc túi ngủ chỉ cần 1 số sửa đổi nhỏ.
2. Con Dao.
3. Đồ ăn, luôn luôn có 1 ít lương khô, mì tôm và 1 bịch nước 500ml để uống và phục vụ nấu ăn nhanh.
4. Lửa, luôn luôn kèm 1 ít cao su và 1 ít KMnO4 để dùng cả khử trùng vết thương lẫn nhóm lửa. 1 ít hóa chất tạo lửa, thuốc súng để nhóm lửa.
5. 1 cuộn dây dù lớn để phục vụ đa chức năng, mắc võng, buộc dây, leo núi....
6. Đồ áo.
7. Đèn pin
8. Túi đồ cứu thương, chỉ bao gồm 1 bịch bông, 1 cuộn băng, thuốc cầm máu xài KMnO4 cho cả cái này. 1 ít thuốc cảm liều mạnh, viên khử nước ( có nhưng chẳng bao giờ dùng).
9. 1 áo nilon tiện lợi, vài bao nilon 50L.
Ngoài 1 số giấy tờ như CMT, bằng lái thì em kẹp vào 1 giấy xác nhận của CA xã xác nhận đủ thứ đại loại là đang đi du lịch, có gì thiếu sót mong đơn vị địa phương thông cảm.
Với từng ấy trang bị thì balo em nặng khoảng 7 - 9kg. Thoải mái sống vài ngày khi không tìm được bất kỳ sự hỗ trợ nào.

Theo em thi nên mang theo set kim chỉ,kim băng.....Và nếu là bạn gái thì nên đem theo một vài thứ KHÔNG BAO GIỜ THIẾU nữa :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back