What's new

Đồng Tháp Mười nhỏ to tâm sự - Phần 3

Chi phí như vậy là quá rẻ.
Nếu bao gồm cả vé máy bay thì cực rẻ luôn. (c)

Conlele có bỏ qua một chuyến vòng đầm Lập An không, nếu bỏ qua thì đáng tiếc.
Đường đẹp, nước đầm trong xanh. Một bên là đầm, một bên là núi. Đường lại cặp theo đường xe lửa Bắc - Nam.
Đường bắt đầu từ chân đèo Hải Vân và kết thúc ở chân đèo Phước Tượng.
Đầu đường nhỏ xíu, tưởng như hẻm cụt, chỉ có một tấm biển nhỏ ghi đường vào ga Lăng Cô mà càng đi, cảnh càng hút mắt.

Cả nhà ơi, tháng sáu này có chương trình đi đâu không? cho codai đu theo với. Lâu rồi chưa đi, chịu hết nổi.

Codai muốn đi một chuyến Nam Cát tiên, ai làm leader hay là đi chung với codai không? tháng 6. codai đi 2 người, girl.

Anh Rắn, Conlele và mọi người cho lời khuyên giùm nha. codai chỉ có 2 bàn tay trắng ah, ai có lòng hảo tâm thì cho mựon đồ luôn hí hahahah. Tại vì chỉ dự định đi 1 lần đó mà thôi,nếu mua sắm đồ thì tiếc quá.
cám ơn DTM nhá, kỷ niệm chuyến đi ngày xưa đó rất là ấn tượng, có lẽ khó mà có chuyến thứ hai.

Thật đáng tiếc, lúc này anh Rắn bận quá, không đi đâu được.
Nhà mình có thông tin gì về NCT thì chia sẻ với codai nha.

Chi phí như vậy là quá rẻ.
Nếu bao gồm cả vé máy bay thì cực rẻ luôn. (c)

À, em quên. Vé máy bay VietnamAirlines em mua khuyến mãi, 3 vé =- 1.200.000đ nữa.

Chi phí trên là toàn bộ luôn, đã bao gồm cả phí gửi xe máy từ Đà Nẵng về Saigon (400k - xe Cúc Tùng). Và khoảng 400k cho 1 lần thay vỏ trước + 2 lần thay ruột xe. Thay nhớt Thái bên Savanakhet khoảng 120k/lon.

Đi đường dài, hễ cứ lủng là thay luôn ruột. Riêng cái vỏ xe Wave S của lelelina cũ quá nên lúc tới Đông Hà conlele cũng thay luôn để đi Đông TS-Tây Trường Sơn cho an tâm.

Conlele có bỏ qua một chuyến vòng đầm Lập An không, nếu bỏ qua thì đáng tiếc.
Đường đẹp, nước đầm trong xanh. Một bên là đầm, một bên là núi. Đường lại cặp theo đường xe lửa Bắc - Nam.
Đường bắt đầu từ chân đèo Hải Vân và kết thúc ở chân đèo Phước Tượng.
Đầu đường nhỏ xíu, tưởng như hẻm cụt, chỉ có một tấm biển nhỏ ghi đường vào ga Lăng Cô mà càng đi, cảnh càng hút mắt.

Đoạn qua đầm Lập An là đoạn nào anh Ba nhỉ?
Em đi 49B, qua cửa Tư Hiền bằng cầu Tư Hiền. Sau đó đi tiếp tới khi băng qua đường ray xe lửa thì gặp QL1, ngay dưới chân đèo Phước Tượng luôn.

Từ đó chỉ đi QL1 cho tới khi leo lên đèo Hải Vân luôn.

Đoạn này, thấy có 2 đường vòng rất hấp dẫn là đường: Chân Mây - Lăng Cô ven biển, bên trái QL1.
Và đường vòng quanh Vũng An Cư ra tới Ga Lăng Cô trước khi vô chân đèo Hải Vân, bên phải QL1.

Nhưng do cả nhà lang thang chụp hình các nghĩa trang, đền chùa, đình làng, dọc Hải Lăng - Phong Điền - Tam Giang nhiều quá, nên khi ra tới đoạn này thì đã gần 18h.

Tụi em sợ trời tối, Hải Vân kéo sương mù hay mây mờ nên đành phải chạy thẳng từ đèo Phước Tượng tới đèo Hải Vân bằng QL1 luôn. Cũng hơi tiếc tiếc, nhưng thực tình lúc đó trời sụp tối rồi, cũng khó chụp hình hay ngắm cảnh gì được.

Rất may hôm ấy lên tới đỉnh đèo Hải Vân hơn 18h20 mà trời vẫn còn sáng. Em đi 1 mình thì đèo này chạy đêm cũng được. Có lelelina với bingo thì phải chạy đua, anh ạ.

Đoạn qua đầm Lập An là đoạn nào anh Ba nhỉ?

Đoạn này, thấy có 2 đường vòng rất hấp dẫn là đường: Chân Mây - Lăng Cô ven biển, bên trái QL1.
Và đường vòng quanh Vũng An Cư ra tới Ga Lăng Cô trước khi vô chân đèo Hải Vân, bên phải QL1.

Hu hu. Chân đèo Phú Gia chứ không phải chân đèo Phước Tượng, conlele ơi. Nhầm! Sorry nhiều nhiều. :(

Vài thông tin trên mạng về đầm Lập An:

http://vi.wikipedia.org/wiki/Lăng-Cô
http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=103535&page=1
http://vnexpress.net/gl/cpm/lang-que-viet-nam/2013/05/chieu-ve-tren-dam-lap-an/

Có chú,bác,anh,chị nào ở ĐT 10 cho e hỏi 1 tí về rừng Tràm Chim dc ko ạ.....sắp tới e tính về Tràm Chim câu cá +du lịch luôn mà giờ chưa nắm dc thông tin gì hết.....mong dc các chú,bác,anh,chị trong diễn đàn giúp đỡ ạ.
+

Anh Ba, Chi Ba uiiiiiiiiiiiiiii !!??. Mọi người xuống núi chưa dzị ??. Dẫn tụi em đi chơi 2/9 đi anh chị Ba ui !. Em bị hố hàng vụ SN Phượt nên bi giờ về nhà dãy đành đạch đòi anh chị dắt đi chơi nè. hu hu hu !!!

Ủa sao kỳ vậy hen ? BĐS ở ngoài đời đang bị đóng băng thì mấy anh chị lãnh đạo của các nhà trong diễn đàn mình không biết có làm BĐS hay không mà sao cũng đồng loạt bỏ nhà quy ẩn hết trơn ??. Dạo qua một vòng qua các Nhóm phượt thấy nhà nào cũng bị bỏ hoang phế hết ??.

Bác nào có địa chỉ fb hoặc số cầm chân của bác barandom không cho em xin với. Em gửi inbox mà không gửi được do hộp thư đầy hay sao ý.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back