What's new

Du lịch Bình Định - Quy Nhơn có gì nào?

Thực sự mọi người không biết chứ ở bình định chỉ có rượu ĐẬU XANH là ngon nhất rượu đậu xanh thì chỉ có ở phú phong tây sơn mới có lận, rượu nấu bằng hạt đậu xanh có vị đậm đà uống vào hơi có vị ngọn, rượu nồng thơm

bác ở Qui Nhơn pải ko ạ, có chuyển được rượu ra HN ko ạ. em muốn mua ít rượu Bầu Đá, bữa trước có vào xách 30 lít...giờ cũng cạn. ko biết bác có giúp được ko.

Chào cả nhà
Cuối tuần này mình đi du lịch Quy NHơn, các bạn có thể giới thiệu cho mình 1 ks gần biển, sạch sẽ và giá tầm 400k được không, cảm ơn cả nhà

Đầu tháng 12 vừa rồi, vào những ngày rét nhất từ đầu mùa của Hà Nội nhà mình đi quy nhơn chơi. Mặc dù trời se lạnh, không bơi được nhưng cảm giác rất thú vị. Món ăn khá phong phú, giá lại rẻ vô cùng, đi có 3 ngày mà đến ngày thứ 3 phải tuyên bố là chính thức chán hải sản rồi, ko ăn được nữa. Giống như lần đầu tiên đến Đà nẵng, ấn tượng nhất là con người ở Đà Nẵng (hồi đó mình có ra hỏi thuê xe của anh xe ôm trước cửa khách sạn, anh đưa luôn chìa khóa con xe nuvor mới cứng mà chẳng hỏi đặt cọc gì, mình còn ngỡ ngàng hỏi anh có lấy CMND ko, ổng chỉ bảo, chiều anh lại đứng đây em cứ mang xe ra cho anh, chắc mình có chạy thẳng về HN ổng cũng chịu). Nhưng hè vừa rồi quay lại ĐN lần thứ 4 thấy buồn vì biển Cửa Đại đã bị sạt lở quá nhiều do phát triển du lịch quá nhanh, kè sông ko tính toán.
Lần này đến Quy nhơn lần đầu mình cũng thấy con người nơi đây dễ mến và chân thành, không có khoản chặt chém khách du lịch như ngoài bắc. Đi xe máy ngoài đường thấy không khí thì tuyệt vời, dễ chịu và yên bình. Em bé nhà mình trước hôm đi còn sốt 39 độ suýt bị ở nhà thế mà đến nơi lại khỏi ốm luôn.
Mọi người đến Quy nhơn nhớ ghé thăm Eo gió, và khi đi nhớ mặc quần dài để còn vào chùa nhé. Eo gió thật sự là đẹp ngỡ ngàng và ăn ở nhà hàng ngay trước cửa chùa, ngon tuyệt vời và giá lại cực rẻ. Nhớ ăn các đặc sản địa phương: Bún cá Phượng Tèo: 211 nguyễn Huệ, Bún cá Ngọc Liên 379 Nguyễn Huệ, Bún Tôm Phù Mỹ: Ngã ba Ngô Đức Kế - Ngô Gia Tự và quán Anh Nhật Gia viên 1087 Trần Hưng Đạo thưởng thức các loại bánh.
Cập nhật giá Khách sạn Hải âu mùa đông này giảm còn 800k phòng Deluxe nhé, ở khá là ok so với mức giá.

Đây là ảnh mình chụp tại Eo Gió bằng điện thoại và hoàn toàn ko chỉnh sửa 1 chút nào vì đã quá đẹp :)
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

mình đi quy nhơn dịp đầu tháng 5 qua nghỉ lễ, nhà mình có trẻ em thì ở khách sạn nào hợp lý ?
ai có địa chỉ cho thuê xe máy và ăn ngon cho mình thông tin nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back