What's new

Du lịch bụi Malay - Bali - Sing cuối tháng 5/2010

Status
Not open for further replies.
Chào cả nhà,
Em là thành viên mới toanh. Đang thiết kế chương trình cho tour du lịch bụi 9 ngày Malay - Bali - Sing cho 3 chị em gái từ 28 tháng 5 đến 6 tháng 6 . Xin nhận được chỉ giáo của các bạn về:
1. Mình ở Malay 2 ngày, Bali 3 ngày & Sing 3 ngày thì nên đi những đâu?
2. Hotel đâu thì rẻ và tiện cho 3 ladies?
3. Đi lại bằng phương tiện gì cho an toàn mà vẫn rẻ? hihi

Có bạn nào đi cùng time này được thì kết hợp chung cho vui nhen. Tuy nhiên tụi mình chỉ welcome các bạn nữ thôi. Xin lỗi vì gia đình không cho phép đi chung nam nữ. hix hix.

Tuy có nhiều bài viết về các tour du lịch bụi như này nhưng em không đọc hết được nên xin lĩnh hội ý của cả nhà riêng cho tour này của em thôi

Cám ơn cả nhà nhiều lắm.
Mèo con

Bạn nên tách ra từng nước hỏi thì tiện cho những ng trả lời hơn. :)
Hơn nữa nên vào Mục Kì diệu Châu Á hỏi để mọi ng trả lời, trong đây là mục Tìm bạn đồng hành thì ít ai trả lời cho bạn lắm. :)

Bạn có thể tìm thông tin ở những mục:
1. Thông tin du lịch Singapore
2. Thông tin du lịch Malaysia
3. Thông tin du lịch Indonesia.

Nhớ là có dấu hiệu [Hỏi đáp] đầu mấy Topic ấy, sẽ có nhiều thông tin cho bạn tìm kiếm.
Sau khi xem hết mà vẫn thắc mắc thì bạn hỏi, mọi ng sẽ chỉ thêm, chứ chỉ từ đầu thì khá là mệt bạn à.

Trả lời 1 xíu cho bạn:
1.Chỗ đi: Khá nhiều, phải đợi bạn xem xong sẽ có tư vấn thêm. :)
2. Chỗ ở: Nếu bạn đi 3 nữ thì vẫn có thể ở hostel hay guest house đc, giá rẻ mà vẫn an toàn như thường. Nếu sợ hay ngại thì bạn có thể ở Female Dorm hay 3-bed dorm. & Nếu vẫn còn ngại & budget khá hơn thì bạn có thể ở phòng Triple Room của 1 số ks giá rẻ. & còn 1 cách nữa đó là đăng ký phòng Standard dành cho 2 người & 1 extra bed, giá sẽ rẻ hơn là ở phòng Triple. (nhưng cái này phải thương lượng trực tiếp với ks).
3. Di chuyển: Cứ nhắm mấy cái phương tiện công cộng mà đi: Bus, MRT, Monorail. An toàn & tiện lợi. :D

Chúc chuyến đi vui nhé! ^^

Cám ơn hai bạn chodtdd và bạn lilac nhiều lắm. Bữa giờ mình cũng tìm hiểu được 1 số thông tin rồi và đang lên chương trình cụ thể.
YM của mình là harrypoter1982. Nếu được thì khi nào tán gẫu để lĩnh hội ý kiến nhen.

Chúc hai bạn 1 ngày vui vẻ.

Mèo con.

Nếu đi từ SG thì bạn nên đi Tiger sang Sing, từ Sing bay Air Asia sang Bali,
từ Bali quay lại Kul, Kul bay về SG bằng Air Asia.

Mấy bạn này chắc là đặt vé hết rùi anh Kan ạ. Nhưng mà ở Sing không biết các bạn ý làm gì trong 3 ngày nhỉ? Em thấy ở Sing có mối cái tượng Merlion, chụp ảnh phát là hết à. Chắc là mấy chị em nên đi mua sắm thôi. Khoản này thì không hợp gu mình lắm. hic

Chào cả nhà,
Em là thành viên mới toanh. Đang thiết kế chương trình cho tour du lịch bụi 9 ngày Malay - Bali - Sing cho 3 chị em gái từ 28 tháng 5 đến 6 tháng 6 . Xin nhận được chỉ giáo của các bạn về:
1. Mình ở Malay 2 ngày, Bali 3 ngày & Sing 3 ngày thì nên đi những đâu?
2. Hotel đâu thì rẻ và tiện cho 3 ladies?
3. Đi lại bằng phương tiện gì cho an toàn mà vẫn rẻ? hihi

Có bạn nào đi cùng time này được thì kết hợp chung cho vui nhen. Tuy nhiên tụi mình chỉ welcome các bạn nữ thôi. Xin lỗi vì gia đình không cho phép đi chung nam nữ. hix hix.

Tuy có nhiều bài viết về các tour du lịch bụi như này nhưng em không đọc hết được nên xin lĩnh hội ý của cả nhà riêng cho tour này của em thôi

Cám ơn cả nhà nhiều lắm.
Mèo con

Mình cũng đang tính đi Bali trong tháng 5 tới, mình được đối tác mời (chỉ mất tiền vé máy bay) và họ khuyên đi vào tháng 5 là tốt nhất ( chắc là thấp điểm :)) ). Nhưng mình chưa xác định ngày đi, nếu bạn đi Bali vào ngày nào mình đi cùng với... Nghe sếp mình nói đi Bali thì transit ở Kualalumpur rồi sang Bali, hình như vé của Air Asia rẻ lắm, bạn đã mua vé chưa?
À, mình ở Hà Nội nhé.

Mình cũng đang tính đi Bali trong tháng 5 tới, mình được đối tác mời (chỉ mất tiền vé máy bay) và họ khuyên đi vào tháng 5 là tốt nhất ( chắc là thấp điểm :)) ). Nhưng mình chưa xác định ngày đi, nếu bạn đi Bali vào ngày nào mình đi cùng với... Nghe sếp mình nói đi Bali thì transit ở Kualalumpur rồi sang Bali, hình như vé của Air Asia rẻ lắm, bạn đã mua vé chưa?
À, mình ở Hà Nội nhé.

Vé chỉ rẻ đúng dịp KM thôi nhé. Được BKK-DPS hoặc KUL-DPS rẻ thì từ HN sang thì đắt. Tháng 5 đi thì giờ này đặt hơi muộn rồi. VNA đang KM HN-KUL, HN-BKK đấy. Nhanh tay làm 1 quả khứ hồi đi rồi vé từ KL hay BKK qua DPS thf luôn dễ chịu. Đợi chờ thì lại thâm thủng khoản ko nhỏ đâu

À, mình ở Hà Nội nhé.

Bạn này chắc chưa hiểu cơ chế vé máy bay của AA rồi.
Bây giờ là tháng 3. Bạn muốn bay tháng 5 khứ hồi HN-KUL-DPS thì kiểu gì cũng phải hết 350$ là ít. Vé AA chỉ rẻ nếu đặt vào đợt KM thôi. Mà khuyến mại rẻ như bạn nói phải đặt trước 4 tháng là ít. Ah đừng bay qua BKK nhé. Thuế sân bay ở đây đắt gấp 3 lần thuế sân bay LCCT. Thuế BKK là 23$ còn LCCT có 8$.
Thuế sân bay ở DPS là 15$ or 150.000 Rupiah đóng tại sân bay lúc xuất cảnh indo nhé. các bác cứ đổi hết ra 150.000 tiền Rupiah mà nộp nhé. Đi Indo thì cứ đổi hêt USD ở nhà. Mang sang đó đổi lại Rupiah thì lợi hơn là đổi trực tiếp Rupiah ở nhà đấy.
Bây giờ không biết tỉ giá thay đổi đến như thế nào. Tháng 9 năm ngoái em đi Jakarta. Đổi Rupiad ở VN là 2 : 1. Trong khi $ lúc đó tỉ giá 18.450 thì phải. Sang Indo tại sân bay tỉ giá là 1$ ăn những 1.000.000. Em đổi 2.000.000 Rupiah ở Quốc Trinh. Thế là mất toi 300k ngu phí luôn :((.

Last edited:
Vé chỉ rẻ đúng dịp KM thôi nhé. Được BKK-DPS hoặc KUL-DPS rẻ thì từ HN sang thì đắt. Tháng 5 đi thì giờ này đặt hơi muộn rồi. VNA đang KM HN-KUL, HN-BKK đấy. Nhanh tay làm 1 quả khứ hồi đi rồi vé từ KL hay BKK qua DPS thf luôn dễ chịu. Đợi chờ thì lại thâm thủng khoản ko nhỏ đâu

thank bạn, mình biết V.Airlines đang có siêu khuyến mại HN-BKK 49$ và HN-Kul là 99 nhưng chưa quyết đi vì chả ai đi cùng, (NO), tự dưng lang thang thế nào lạc vào đây để hỏi về visa đi Ca thì lại vớ được cái topic này, mình cũng ko biết về Air Asia thật nhưng sếp lần trước đi rẻ nên bảo thế, ^^... Thực ra mình đi tháng nào cũng được nhưng thấy bạn meocon rủ nên vào hỏi cái thôi, hii

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back