What's new

[Hỏi đáp] Du lịch tự túc Mỹ từ 17/2 đến 1/3/2014

jacky68

Phượt thủ
Chào cả nhà!

Tháng sau mình đã mua vé đi Mỹ. Mình đến new york trước và lúc về sẽ bay từ LA về. Các bạn cho mình ít kinh nghiệm với. Mình đi 1 mình không biết thuê phòng ở đâu thì rẻ. Nếu mình mua tour nội địa thì cần book trước bao lâu là được nhỉ?
Mình định ở bở đông 5 ngày sau đó đến SFO 2 ngày rồi đến LA.

Các bạn cho mình ít kinh nghiệm nhé! Bạn nào đợt đấy mà cũng ở Mỹ thì cho minh đi chung với. Cám ơn mọi người!

Chào bạn,mình cũng sẽ đi Mỹ một mình vào tháng 3 này. Tiếc là vé của mình đã đặt fix hết rồi, nên ko đổi được. Cho mình hóng chút kinh nghiệm ké ở đây nhé :)

Ặc, 17/2 đi mà còn chưa có lịch trình, booking gì thế là sao? (trừ phi bạn có người nhà bên đó lo cho hết?)

Lại còn chọn mùa lạnh không ra lạnh, ấm cũng không.

Tốt nhất là bạn nhờ mấy người ở Mỹ tư vấn cho nhanh.

hi bạn,
tuy Fansi nói thời điểm bạn đi ko lạnh ko ấm, nhưng so với việt nam nắng nóng thì, cũng lạnh cóng nên chuyện giữ ấm là phải làm.
mình cũng đang ppaln đi ny vào tháng 4 , tiếc là ko thể join với bạn. mình ko biết nhiếu về ny nhưng trên Phượt có khá nhiều chia sẻ về NY bạn có thể tham khảo. Mình cũng đang làm để plan cho chuyến của mình. chúc bạn lên đường may mắn và vui vẻ.

Dinh.han nói đúng rồi. Đi vào T4 mà không xem hoa anh đào nở ở DC thì phí quá.

Ý mình nói "không lạnh" là không lạnh đến mức có tuyết rơi dày tạo cảnh đẹp. Chứ lạnh cóng là chắc rồi.

Bạn jacky vào đây mà book tour này: http://www.taketours.com

Hi cả nhà,

Em cũng có kế hoạch đi Mỹ vào khoảng tháng 3 (từ ngày 1-29/3), em đã có bạn bè dẫn đi vài chỗ như Seattle, Chicago, NY, DC và Ló rồi. Nhưng em đang muốn tham quan thêm Las Vegas, cả nhà có ai có kinh nghiệm đi Las Vegas thì cho em xin với nhé <3

Em cám ơn cả nhà rất nhiều

Cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiến...đi tháng 2 như mình đúng là hơi dở nhưng vì bận quá chả đi được lúc nào, vé mua rồi nên cố đi thôi. Mình cũng định mua tour trên taketours, có vẻ okie. Hehe, giờ mình vẫn chưa book vé máy bay nội địa và khách sạn nữa, quá liều luôn...

Chào các bạn!
Hôm nay mình sẽ khởi hành đi Mỹ. Mình đi Houston thăm người thân sau đó tính đi du lịch một mình vài thành phố ở Mỹ, New York, San Francisco. Minh sẽ ở Mỹ hai tuần từ 30/1 đến 12/2. Có bạn nào đi vào thời gian này không, mình lập nhóm đi chung cho vui.
Mình sẽ transit ở Los Angeles và thời gian transit ở đó là 7,5 hours. Không biết thời gian đó đủ để mình đón xe buýt từ sân bay đến Hollywood Blvd tham quan Walk of fame không nhỉ.

Chào các bạn!
Hôm nay mình sẽ khởi hành đi Mỹ. Mình đi Houston thăm người thân sau đó tính đi du lịch một mình vài thành phố ở Mỹ, New York, San Francisco. Minh sẽ ở Mỹ hai tuần từ 30/1 đến 12/2. Có bạn nào đi vào thời gian này không, mình lập nhóm đi chung cho vui.
Mình sẽ transit ở Los Angeles và thời gian transit ở đó là 7,5 hours. Không biết thời gian đó đủ để mình đón xe buýt từ sân bay đến Hollywood Blvd tham quan Walk of fame không nhỉ.

Theo mình nghĩ là đủ thời gian đó bạn, tuy hơi vất vả chút. Mình cũng ở San Francisco từ 7/2 đến 10/2.

Thank bạn đã trả lời!
Mình đã ra ngoài Los Angeles và kịp dạo một vòng ở Hollywood bldv. Mình ra khỏi sân bay khoảng 2.00 PM, bắt Flyaway đến Union Station khoảng 45 phút là đến được Union Station. Sau đó bắt tàu điện ngầm Redline từ Union Staion đến Hollywood/Vine khoảng 30 phút. Dạo quanh Hollywood Walk of Fame khoảng 1 tiếng rồi trở việc sân bay, vẫn sớm hơn một tiếng.
Ah còn chuyện hành lý, khi mình đến LAx, hành lý ký gửi được một bộ phận họ sẽ chuyển cho mình, mình chỉ cần lấy hành lý ra khỏi dây chuyền rồi đưa cho bộ phận khác, họ sẽ làm nhiệm vụ chuyển hành lý cho minh, Mình chỉ mang hành lý xách tay thôi (thật ra trong đó mình chỉ đựng laptop.

Còn chuyến bay nội địa bằng AMerican Airline chán kinh khủng, nó delay rồi hủy chuyến và chuyển hành khách sang United Airline, đáng ra là mình bay khoảng 7h50pm thế mà phải đến 12:30 pm mới bay được, hành lý thì không thể nhận được ngay, về nhà trước rồi bọn sân bay chuyển hành lý đến tận nhà cho mình.

Ah! Mình đang định đi New York trong khoảng thời gian 7-11/02 có thể chỉ tham quan New York hai, ba ngày. Các bạn có kinh nghiệm về thuê nhà ở new York chổ nào rẻ không, thật ra mình chỉ cần nơi để qua đêm thôi, thời gian chủ yếu là đi tham quan. NẾU CÓ NHÓM BẠN NÀO ĐI CHUNG THÌ VUI HƠN.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back