What's new

[Tổng hợp] Đức nào! Đức đê! Tất tật tật về Đức...

Du lịch châu Âu, đại đa số các bạn ít khi nhắc đến Đức so với các nước còn lại. Bản thân nước Đức cũng như con người nước Đức rất kỷ luật và vì thế có chút gì đó khá trầm lắng, và không đú đởn như các anh châu Âu khác. Vì thế, mà những thông tin về du lịch Đức không đến nhiều được với các bạn đi du lịch châu Âu.

Tuy nhiên, với những người đa, đang có gắn bó với nước Đức, thì bản thân đất nước này chứa rất nhiều điều thú vị đáng để khám phá. Vì thế, mình mở topic này để những ai có có nhu cầu muốn 'thử' Đức có thể chia sẽ những thông tin ở đây. Chúc các bạn có được những thông tin bổ ích về nước Đức, bởi đó không chỉ là đất nước của xe hơi, công nghiệp, cơ khí hay hóa chất, mà là một vùng đất rất đáng để khám phá.;)

Em cũng xuống Oktoberfest hôm 24. Trời lất phất mưa - chán thế chứ.
Uống đc 3 cốc thì cho 1 cốc vào toilet, chả chơi mấy trò ở ngoài được vì sợ cho nốt mấy cốc trong bụng ra ngoài.
Lúc về, dừng lại đi toilet ở gần nuremberg thì bị một ông xe tải lùi móp cửa xe haizz. Gọi cảnh sát thì 45ph mới tới, chú lái xe tải lại là người ý (tiếng đức ko biết, tiếng anh bập bõm). 3h sáng có mặt ở dresden - đến nản.

Mình với bạn Trungcao đến Octoberfest hôm 25/9. Phải nói là rất ấn tượng. Đàn ông thì mặc quần sóc bằng da ( tuy nhiên em để ý thì ứ có cúc hay phéc măng tuya gì cả. Không biết khi xả nước cứu thân thì làm thế nào), phụ nữ thì mặc váy và hình như ai cũng cố phơi bưởi bòng một chút ( em có nhận xét hơi chủ quan là bòng bưởi các bạn Đức không đẹp lắm). Em cũng hơi thất vọng vì trình của ban trungcao hơi kém, chỉ 1 ve thôi là lắc đầu quầy quậy rồi. Hôm sau ( ngày 26/9) thì em về Ulm thăm thằng bạn đang dạy ở ĐH Ulm, còn trungcao thì lên tàu sang Hà Lan. Nói chung là em rất vui khi gặp những người đồng hương dù chỉ quen biết lần đầu nhưng đã dành cho em những tình cảm rất cảm động

Làm cái hình góp vui không khí oktoberfest nhá:
Máy lởm + beer trong người nên hình không được đẹp lắm, mọi người thông cảm :D

Mình với bạn Trungcao đến Octoberfest hôm 25/9. Phải nói là rất ấn tượng. Đàn ông thì mặc quần sóc bằng da ( tuy nhiên em để ý thì ứ có cúc hay phéc măng tuya gì cả. Không biết khi xả nước cứu thân thì làm thế nào), phụ nữ thì mặc váy và hình như ai cũng cố phơi bưởi bòng một chút ( em có nhận xét hơi chủ quan là bòng bưởi các bạn Đức không đẹp lắm). Em cũng hơi thất vọng vì trình của ban trungcao hơi kém, chỉ 1 ve thôi là lắc đầu quầy quậy rồi. Hôm sau ( ngày 26/9) thì em về Ulm thăm thằng bạn đang dạy ở ĐH Ulm, còn trungcao thì lên tàu sang Hà Lan. Nói chung là em rất vui khi gặp những người đồng hương dù chỉ quen biết lần đầu nhưng đã dành cho em những tình cảm rất cảm động

Anh ơi, cái quần có 2 cái nút 2 bên, giống như cái yếm cho con gái vậy, khi cần thì tháo 2 nút này là xong...he he he...
Còn vụ "trình" thì em xin thua. Hè hè... 1 cốc = 1 lít = 3 chai SG rồi, mà bia bốc nữa, em xin rút...he he he...
Nhân tiện, em cũng cảm ơn cơ duyên anh em mình gặp nhau, cũng như anh, em rất trân trọng chút tình này!
Hy vọng bữa nào anh em mình lại lai rai...anh thì cứ "nhậu", còn em sẽ lo phần "ăn"...he he he...:D

Bia uống từ sáng đến tối, từ ngày này qua ngày khác, người ta nhâm nhi để thưởng thức. Tham gia Ok mà các bác cứ tu 100% kiểu như VN ta thì đứt ngay vì mỗi cốc của nó trung bình khoảng 1-2 lít. Mình về VN mấy hôm mà khiếp cách uống các bác ở nhà, một vài cốc bé tý mà cứ 100% là đứt. :(

Gu gờ Windsor kia thì ra cái hotel ở SG? Ở đó có gì vậy, bia Đức à?

Không biết có bia Đức thật không hay là bia cỏ. Ở SG còn có quán bia Đức cạnh bến Chương Dương, vị trí khá đẹp, cạnh Đại lộ Đông Tây, cạnh dòng Kinh Tẻ, quảng cáo bán bia Đức nhãn Bitdernbourg gì đó là Number One bên Đức. Hôm dẫn mấy thằng Tây sành bia vào nó bảo chưa nghe nhãn hiệu bia này bao giờ

Mình cũng chưa nghe bao giờ. :D

Ở Đức, người vùng nào biết bia vùng đó và xem đó là tiêu chuẩn. Vùng nào, thành phố nào cũng có nhà máy bia riêng. Vì thế, ở Đức không có bia nào ngon hơn bia nào, vì tất cả đều ngon. (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,142
Latest member
nhacaiuytin88
Back