What's new

Đường cao tốc Sài Gòn - Trung Lương - Chuyến đi mở hàng bằng xe hai bánh

Đường cao tốc Sài Gòn - Trung Lương - Chuyến đi mở hàng bằng xe hai bánh

Chào cả nhà ĐTM.

Làm bạn với anh Ba lâu rồi mà tớ đâu biết ông bạn có thú ngao du sơn thủy bằng xe máy. Nhờ mấy tấm hình ở Gò Tháp trên phượt mà tớ khám phá điều này. Từ đó, tớ xin theo hoài mà hổng có được duyệt :shrug:.

Nhưng mà …Thật là trời không phụ kẻ có công…năn nỉ! Với tớ, sáng thứ Bảy 16/01/2010 là một ngày đáng nhớ :).

Số là lâu quá không gặp, tớ lò dò sang nhà định mời anh Ba đi ăn sáng uống cà phê và tán gẫu cho vui (ý đồ là hối lộ đặng xin đi theo đâu đó). Không ngờ anh Ba dứt khoát:
- “Tui bận lắm, không đi đâu hết!”
- “Đi gần mà, một chút thôôôôi…”
- “Công chuyện ngập đầu nè, rảnh thì ở đây làm phụ tui.”
Thất vọng quá trời!
- “Vậy cũng được”
Ai ngờ tớ vừa dứt lời thì “phụt”, tất cả các thiết bị dùng điện trong nhà anh Ba tắt ngóm. Cúp điện rồi!!!

Anh Ba quay qua : “Giờ muốn đi đâu, tui chở”.
Ha ha ha, trúng mánh lớn rồi. Tớ nhỏ nhẹ : “Đi đâu cũng được, trong ngày nay thôi”
- “Đi dọc sông Sài gòn nghen!”
- “Tốt”.

Thế là lấy 04 chai nước, 02 cái nón bảo hiểm, 01 cái máy ảnh, 02 tên già leo lên con ngựa cà tàng của anh Ba, nhằm hướng Tây Ninh thẳng tiến. Lúc đó là 10 giờ sáng! Một chuyến đi có được nhờ “ông nhà đèn” cúp điện đột xuất, không hề dự tính :D.

Re: Đường cao tốc Sài Gòn - Trung Lương - Chuyến đi mở hàng bằng xe hai bánh

Ôi,cái đường cao tốc này mình cũng đi rồi này:)
Phải công nhận là đẹp thật,hai bên là hai cánh đồng,hôm mình đi chỉ có vài chú bò thôi :))

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back