What's new

Đường cao tốc Sài Gòn - Trung Lương - Chuyến đi mở hàng bằng xe hai bánh

Đường cao tốc Sài Gòn - Trung Lương - Chuyến đi mở hàng bằng xe hai bánh

Chào cả nhà ĐTM.

Làm bạn với anh Ba lâu rồi mà tớ đâu biết ông bạn có thú ngao du sơn thủy bằng xe máy. Nhờ mấy tấm hình ở Gò Tháp trên phượt mà tớ khám phá điều này. Từ đó, tớ xin theo hoài mà hổng có được duyệt :shrug:.

Nhưng mà …Thật là trời không phụ kẻ có công…năn nỉ! Với tớ, sáng thứ Bảy 16/01/2010 là một ngày đáng nhớ :).

Số là lâu quá không gặp, tớ lò dò sang nhà định mời anh Ba đi ăn sáng uống cà phê và tán gẫu cho vui (ý đồ là hối lộ đặng xin đi theo đâu đó). Không ngờ anh Ba dứt khoát:
- “Tui bận lắm, không đi đâu hết!”
- “Đi gần mà, một chút thôôôôi…”
- “Công chuyện ngập đầu nè, rảnh thì ở đây làm phụ tui.”
Thất vọng quá trời!
- “Vậy cũng được”
Ai ngờ tớ vừa dứt lời thì “phụt”, tất cả các thiết bị dùng điện trong nhà anh Ba tắt ngóm. Cúp điện rồi!!!

Anh Ba quay qua : “Giờ muốn đi đâu, tui chở”.
Ha ha ha, trúng mánh lớn rồi. Tớ nhỏ nhẹ : “Đi đâu cũng được, trong ngày nay thôi”
- “Đi dọc sông Sài gòn nghen!”
- “Tốt”.

Thế là lấy 04 chai nước, 02 cái nón bảo hiểm, 01 cái máy ảnh, 02 tên già leo lên con ngựa cà tàng của anh Ba, nhằm hướng Tây Ninh thẳng tiến. Lúc đó là 10 giờ sáng! Một chuyến đi có được nhờ “ông nhà đèn” cúp điện đột xuất, không hề dự tính :D.

Dạ đúng là em nhầm roài anh Rắn. Dạo này QL50 kinh quá, em mới vừa đi rảo rảo khu Tân Chánh, chợ Bình Xuân. Chắc phải tìm 1 cung đường đi thoải mái để tránh QL50 này mỗi khi đi Gò Công. Ban đêm chạy trên đê Gia Thuận đã lắm anh ui.:D

Hic! anh may mắn lắm luôn, bây giờ đã khánh thành đường rùi, nhưng lại không cho xe gắn máy lưu thông!
Khi nào mới đi được đây!

Chính vì biết thông tin đường này sẽ khánh thành + thông xe vào ngày 03/02/2010 và không dành cho xe hai bánh lưu thông nên anh Ba và mình mới tranh thủ mà đi đó bạn. :)

Mấy bác liều ghê,đường cao tốc làm gì cho xe may chạy,nhà em ở Bến Tre đi lên đi xuống toàn đi đường cao tốc này không hà,đi về vẫn thấy công an dí theo phạt mấy xe hai bánh thích...ngắm cảnh,có khi thấy phạt cả chục xe!

Mấy bác liều ghê,đường cao tốc làm gì cho xe may chạy,nhà em ở Bến Tre đi lên đi xuống toàn đi đường cao tốc này không hà,đi về vẫn thấy công an dí theo phạt mấy xe hai bánh thích...ngắm cảnh,có khi thấy phạt cả chục xe!

Bạn không đọc từ đầu rồi. 2 anh đi từ khi đường chưa khánh thành cơ mà, lúc đó đã cấm xe đâu mà sợ phạt, mà phải liều.:D

Mình cũng có một trải nghiệm trên con đường này. Hôm đó là 24/1, có đám cưới của một đồng nghiệp tại Bến Tre. Khi về, một anh đề nghị đi đường cao tốc cho biết, thế là chạy vào dù chẳng ai biết đường. Đoàn gồm 5 xe, 10 người, bắt đầu vào cao tốc lúc gần 9h đêm. Toàn bộ tối đen như mực, chiếc xe có đèn sáng nhất dẫn đường, cứ vậy lầm lũi chạy mà không biết khi nào đến nơi rẽ ra quốc lộ 1. Buổi tối nên hầu như không có ai ngoài đoàn của mình. Khi đó cực kì nguy hiểm vì trời thì rất tối mà người ta để tràn lan sắt thép bê tông, cát đá các loại ra đường. Đến khi thấy có đèn xe cảnh sát, mình nghĩ chắc là bị phạt nhưng tới nơi thì thấy một chú đang nằm đắp chiếu, nghe nói do đua xe rồi ủi vào đống cát nằm gần giải phân cách. Tối đó, khi về đến SG mọi người ai cũng sợ vì lỡ bể bánh xe hay đường làm chưa xong khúc nào thì chỉ có nước quay lại Tiền Giang.

Mình cũng có một trải nghiệm trên con đường này. Hôm đó là 24/1, có đám cưới của một đồng nghiệp tại Bến Tre. Khi về, một anh đề nghị đi đường cao tốc cho biết, thế là chạy vào dù chẳng ai biết đường. Đoàn gồm 5 xe, 10 người, bắt đầu vào cao tốc lúc gần 9h đêm. Toàn bộ tối đen như mực, chiếc xe có đèn sáng nhất dẫn đường, cứ vậy lầm lũi chạy mà không biết khi nào đến nơi rẽ ra quốc lộ 1. Buổi tối nên hầu như không có ai ngoài đoàn của mình. Khi đó cực kì nguy hiểm vì trời thì rất tối mà người ta để tràn lan sắt thép bê tông, cát đá các loại ra đường. Đến khi thấy có đèn xe cảnh sát, mình nghĩ chắc là bị phạt nhưng tới nơi thì thấy một chú đang nằm đắp chiếu, nghe nói do đua xe rồi ủi vào đống cát nằm gần giải phân cách. Tối đó, khi về đến SG mọi người ai cũng sợ vì lỡ bể bánh xe hay đường làm chưa xong khúc nào thì chỉ có nước quay lại Tiền Giang.

đọc xong bài của bác chumbao mà cứ như coi xong film hành động í ...

Re: Đường cao tốc Sài Gòn - Trung Lương - Chuyến đi mở hàng bằng xe hai bánh

Những tấm ảnh này mình chụp hôm 17/1. Cũng tranh thủ ngắm tí trước khi thông xe.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Re: Đường cao tốc Sài Gòn - Trung Lương - Chuyến đi mở hàng bằng xe hai bánh

còn đây, mình chụp hôm 23/1, 6 hôm sau.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,565