What's new

Đường cao tốc Sài Gòn - Trung Lương - Chuyến đi mở hàng bằng xe hai bánh

Đường cao tốc Sài Gòn - Trung Lương - Chuyến đi mở hàng bằng xe hai bánh

Chào cả nhà ĐTM.

Làm bạn với anh Ba lâu rồi mà tớ đâu biết ông bạn có thú ngao du sơn thủy bằng xe máy. Nhờ mấy tấm hình ở Gò Tháp trên phượt mà tớ khám phá điều này. Từ đó, tớ xin theo hoài mà hổng có được duyệt :shrug:.

Nhưng mà …Thật là trời không phụ kẻ có công…năn nỉ! Với tớ, sáng thứ Bảy 16/01/2010 là một ngày đáng nhớ :).

Số là lâu quá không gặp, tớ lò dò sang nhà định mời anh Ba đi ăn sáng uống cà phê và tán gẫu cho vui (ý đồ là hối lộ đặng xin đi theo đâu đó). Không ngờ anh Ba dứt khoát:
- “Tui bận lắm, không đi đâu hết!”
- “Đi gần mà, một chút thôôôôi…”
- “Công chuyện ngập đầu nè, rảnh thì ở đây làm phụ tui.”
Thất vọng quá trời!
- “Vậy cũng được”
Ai ngờ tớ vừa dứt lời thì “phụt”, tất cả các thiết bị dùng điện trong nhà anh Ba tắt ngóm. Cúp điện rồi!!!

Anh Ba quay qua : “Giờ muốn đi đâu, tui chở”.
Ha ha ha, trúng mánh lớn rồi. Tớ nhỏ nhẹ : “Đi đâu cũng được, trong ngày nay thôi”
- “Đi dọc sông Sài gòn nghen!”
- “Tốt”.

Thế là lấy 04 chai nước, 02 cái nón bảo hiểm, 01 cái máy ảnh, 02 tên già leo lên con ngựa cà tàng của anh Ba, nhằm hướng Tây Ninh thẳng tiến. Lúc đó là 10 giờ sáng! Một chuyến đi có được nhờ “ông nhà đèn” cúp điện đột xuất, không hề dự tính :D.

Thêm những bức hoạ đồng quê

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

Đã đến sông Vàm Cỏ Tây .

picture.php

Ở đây cũng có hai chiếc cầu như khi vượt sông Vàm Cỏ Đông

picture.php

Cảnh đồng quê thật thanh bình, mát mẻ. Những bông súng dại ven đường cánh mỏng mảnh, thân khẳng khiu mà vẫn vươn lên mạnh mẽ, khoe sắc cùng vạn vật

picture.php

Rặng dừa thân thật thấp mà trái thì trĩu trịt

picture.php

Một đám bắp đang trổ cờ xanh mát mắt.

picture.php

Đã đến địa phận Tiền Giang.

picture.php

Tại đây cũng có một khoảng đường rất rộng bằng bê tông xi măng như đoạn giáp ranh Long An – TP.HCM.

Đường nối ra Quốc lộ 1A

picture.php

Điểm giao giữa đường này và Quốc lộ 1A là con đường tỉnh 870 về Mỹ Tho.

picture.php

Hai tên già và một con ngựa còm còn rong ruổi đến tận tối mịt mới quay về Sài Gòn bằng một con đường khác, kết thúc hành trình lúc 11 giờ đêm tại nhà anh Rắn.

Cám ơn “ông nhà đèn” đã cúp điện đột xuất nên anh Ba cho tớ bám càng một chuyến đi bất ngờ và thú vị. ;)

Cám ơn nhà ĐTM đã cho tớ mảnh đất để khoe khoang. :D

Cám ơn anh barandom đã cho tớ theo trong chuyến đi này, đi nhiều nơi, nghe nhiều thứ, biết nhiều điều, nhất là ăn nhiều món. :))

Và đặc biệt, cám ơn chị barandom đã tin tưởng mà giao anh Ba cho tớ suốt một ngày dài. (wait)

Cám ơn tất cả. (beer) (beer) (beer)

Cho em ké tí. Đoạn cuối của đường cao tốc SG-Trung Lương. Quẹo trái ra QL 1A, quẹo phải đi 1 đoạn gặp ngã tư Đồng Tâm.

Có phải đường 870 đi ngang Lương Hòa Lạc ko anh? Mới có chặng đi, còn chặng về đâu anh ? :D

Ngồi sau xe anh Ba tranh thủ ôm cho chặt, lắng tai nghe anh Ba kể chuyện, đâu có để ý địa danh nên điều bạn hỏi mình bù trất, chắc nhờ anh barandom giải đáp, bạn thông cảm chờ chút :)

Lúc này mình hơi bận, hẹn qua Tết hầu chuyện tiếp. Bạn cũng đi đường này, chia sẻ với mình nhé.(beer)

Hic! anh may mắn lắm luôn, bây giờ đã khánh thành đường rùi, nhưng lại không cho xe gắn máy lưu thông!
Khi nào mới đi được đây!

Hic! anh may mắn lắm luôn, bây giờ đã khánh thành đường rùi, nhưng lại không cho xe gắn máy lưu thông!
Khi nào mới đi được đây!

Hôm 2/2 BM đi Sa Đéc chiều đi có vào đường cao tốc kéo hết ra, chiếc Future rung bần bật..đã lắm!:D. Hôm 3/2 khánh thành con đường các loại xe bị cấm lưu thông, trong đó có gắn máy mất cơ hội được chạy trên con đường này.:)

Cho em ké tí. Đoạn cuối của đường cao tốc SG-Trung Lương. Quẹo trái ra QL 1A, quẹo phải đi 1 đoạn gặp ngã tư Đồng Tâm.

Có phải đường 870 đi ngang Lương Hòa Lạc ko anh? Mới có chặng đi, còn chặng về đâu anh ? :D

Đường tỉnh 870 từ ngã tư Đồng Tâm chạy về tới Bình Đức, giao với tỉnh lộ 864 cặp sông Tiền, có một nhánh rẽ vào trại rắn Đồng Tâm. Đường này khá ngắn, hình như không có qua địa danh Lương Hòa Lạc. Bạn kiểm tra lại nhé.

Chặng về theo hướng ngược lại, từ cống đập Ba Lai, vượt cửa Đại, cửa Tiểu (toàn chuyến đò cuối trong ngày) và về Quốc lộ 50 vì quá tối. Đoạn QL 50 đúng là con đường đau khổ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back