What's new

Dương Sóc - Quế Lâm

Hê hê giật tiêu đề như vậy cho các bác hồi hộp tý chút thôi chứ thực ra đây là Dương Sóc - Quế Lâm - Trung Quốc

Yangshuo - Guilin - China

Để có được phóng sự này trước tiên em xin cảm ơn cụ Chitto và blog H'Mây đã giúp em một số thông tin cho chuyến đi này, Cụ Chitto vào nhận lời cảm ơn của em nhá ! Xin phép sử dụng luôn một số thông tin của các cụ để bài viết được đâỳ đủ và sinh động hơn.

Câu chuyện của tôi bắt đâù từ một thông báo nghỉ Tết 2009 hơi dài của Sếp ...nghỉ đến tận mùng 8 Tết lận..."Phải làm gì đây cho hết cái kỳ nghỉ Tết dài đằng đẵng như vâỵ nhỉ ?" đó là ý nghĩ đầu tiên đến với tôi lúc ấy. Thú thật vơí các bác là cứ nghĩ đến cái việc lang thang hết nhà này đến nhà kia nhâụ nhẹt chúc tụng là em thấy oải....Trước Tết em đã say triền miên cả nửa tháng cho hết cuộc tất niên này đến cuộc tất niên khác nên có lẽ chả còn sức để mà say nữa...vâỵ thì có lẽ đi tìm 1 cái tour nào đó đi cho nó xả sì trét là hay nhất ! Nhưng nêú có đi thì chỉ có thể đi sau mùng 2 Tết vì nhà em có 2 ngày mùng 1 và mùng 2 này đã được fix lịch cố định cho bên nôị và bên ngoại một ngày cuôí phải để dành để nghỉ ngơi ( nói là nghỉ ngơi thôi chứ thực ra để ngôì mà up ảnh lên mạng :d) do đó cũng chỉ còn có 4 ngày ...4 ngày thì đi đâu đưọc bây giờ ??? và trong nưóc thì có lẽ nên thôi vì các điểm nôỉ tiếng em cũng đã đi hết, hơn nưã họ cũng nghỉ Tết hết nên cũng chả có ma dại nào chịu phục vụ mình.
Nói đến du lịch là cái máu hoang dã trong ngươì em nó lại sôi lên sùng sục...nhấc máy gọi cho thằng cu em để nghe 1 lơì khuyên từ nó thì thấy cu câụ cũng ầm ừ và bảo hay bác đi Thái Lan? rẻ cực ! Dạ xin ông ...sang đấy nó biểu tình vây sân bay để sáng mùng 8 ko có mặt ở cơ quan thì tao đứt à ? Vậy hay bác đi Quảng Châu Thâm Quyến đi ...Tao vừa đi xong năm 2007 rôì - Hay chú thấy đi tàu đi Nam Ninh thế nào? - tôi trả lơì nó rôì hỏi tiếp - Cũng được nếu bác thích nhưng để em kiểm tra xem sao ! Nói thật là ngay khi tuyến tàu hỏa Hà Nôị đi NamNinh khai trương em đã rắp tâm muốn làm 1 chuyến rồi , cơ bản vì thằng cu nhà em cứ ước ao chưa được đi tàu hỏa bao giờ! Nhưng NamNinh thì mình đi rồi nên có lẽ phải tìm thêm địa điểm nào cùng tuyến để khám phá thôi và thế là cái tên Quế Lâm lóe lên ! Mình nhớ có 1 lần cũng đã được đọc về địa danh này trên Phượt qua thớt của cụ Chitto và lọ mọ vào đấy để tìm thêm thông tin thấy cũng hay hay nên quyết định gọi cho cu em để nó lên chương trình Nam Ninh - Quế Lâm lên đường đêm mùng 2 Tết.
Bẵng đi mấy hôm cu em gọi lại thông báo chả có tour nào đi như thế và mùng 3 Tết mà đi 4 ngày như thế cả. Thế là lại phải tự lên đường …Ôi nghĩ đến cái cảnh khoa chân múa tay nói chuyện trong khi đối tác cứ xủng xoảng liên hồi kỳ trận mà thấy ái ngại quá , nhưng thôi, Kệ …chả có lúc nào mà rảnh việc bỏ đi được như thế ….Quyết định cả nhà tự lên đường!

Con bác mới 5 tuổi mà đã đi du lịch xa cũng giỏi thật. Nhà em đi gần với trẻ nhỏ thấy cực kỳ vất vả. bác chia sẻ kinh nghiệm đưa trẻ nhỏ đi du lịch với nha.

Con bác mới 5 tuổi mà đã đi du lịch xa cũng giỏi thật. Nhà em đi gần với trẻ nhỏ thấy cực kỳ vất vả. bác chia sẻ kinh nghiệm đưa trẻ nhỏ đi du lịch với nha.

Có gì đâu, rèn luyện khắc quen cụ ạ ! thằng nhà em đi từ trong bụng...Việt Nam này nó đi cũng khắp nơi rồi! Nước ngoài thì chỉ chưa nhiều bằng bố thôi hê hê

Tóm lại chỉ hai chữ thôi cụ ạ : RÈN LUYỆN từ bé hê hê

Chuyến đi của bác rất tuyệt bác ạ.
Bác có thể chia sẻ với em tổng chi phí của chuyến đi này được không?
Em cũng đang nghiên cứu để làm một chuyến Quế Lâm trong nay mai.
Cảm ơn bác nhiều!

Chuyến đi của bác rất tuyệt bác ạ.
Bác có thể chia sẻ với em tổng chi phí của chuyến đi này được không?
Em cũng đang nghiên cứu để làm một chuyến Quế Lâm trong nay mai.
Cảm ơn bác nhiều!

Em vừa rời Duơng sóc, hiện vẫn đang ở NanNing, góp vui với các bác vài tấm ảnh ở Duơng sóc...Khi nào về em sẽ bổ sung thông tin tiếp..
Còn chi phí, nhà em 4 người, ở 8 ngày (HN- Nanning-Quế Lâm-Duơng sóc-Nanning-HN), ăn uống no say (cũng vừa phải thôi), chơi bời tẹt ga (ngày chơi đêm ngủ).., tổng thiệt hại khoảng 4,5K RMB...Ở đây tiền có giá hơn ở nhà mình các bác ah

Em vừa rời Duơng sóc, hiện vẫn đang ở NanNing, góp vui với các bác vài tấm ảnh ở Duơng sóc...Khi nào về em sẽ bổ sung thông tin tiếp..
Còn chi phí, nhà em 4 người, ở 8 ngày (HN- Nanning-Quế Lâm-Duơng sóc-Nanning-HN), ăn uống no say (cũng vừa phải thôi), chơi bời tẹt ga (ngày chơi đêm ngủ).., tổng thiệt hại khoảng 4,5K RMB...Ở đây tiền có giá hơn ở nhà mình các bác ah

Last edited by a moderator:
them anh

Núi mặt trăng

Đi thuyền độc mộc trên sông Kiến Long

Last edited:
PHố Tây:

Xem Chị Lưu Ba- Biểu diễn sân khấu ngoài trời lớn nhất trên thế giới (với bối cảnh là núi, sông và thiên nhiên- cực kỳ ấn tượng và hoành tráng, tiếc là máy ảnh em ko thể hiện đc)

Last edited:
Em cũng từng đi Quế Lâm năm 2007 có rất nhiều kỷ niệm và ảnh e sẽ cố gắng làm một bài viết về Quế Lâm ( vẫn biết có 4, 5 bài rồi nhưng e vẫn muốn đóng góp thêm ạ)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back