What's new

[Hỏi đáp] Em hỏi đường đi Cần giờ và các món ăn chơi!!

Nghe ông anh mình nói là: nếu muốn vào resort chơi thì mua vé......bãi biển trong đó thiết kế đẹp có hồ tắm riêng nữa..................có ai đi thử chưa cho mình ý kiến với

thanks mọi người...:D

Last edited by a moderator:
đường thì bạn đi Nguyễn Văn Linh > Huỳnh Tấn Phát > qua phà chạy hoài là tới biển.
CG cũng chẳng có nhiều chỗ ăn chơi, Đảo Khỉ, Rừng Sác. Biển CG là biển bùn nên nhìn dơ dơ.

Có cung đường này đi ngang qua CG cũng hay hay nè bạn.
Ra CG đón tàu qua Vũng Tàu. vừa lạ vừa vui. qua VT nhiều chỗ chơi hơn
Đón tàu ở đâu vậy bác? nghe tò mò quá. Đứng bên Vtau nhìn sang thấy Cần Giờ nhưng em ko biết có chuyến tàu đi sang đó

Mọi người ơi, nếu tôi muốn đi xe buýt từ SG xuống Cần Giờ thì sao? Có kinh nghiệm chưa xin vào chỉ dẫn tường tận giúp tôi với?
Tuyến xe, giờ chạy thế nào? Mà đi xe buýt thì nên chọn lựa những điểm đến nào cho tiện (vì rõ ràng không có phương tiện đi lại). Có nên nghỉ lại qua đêm tại đó không? Giá nhà nghỉ là bao nhiêu? Tôi định đi trong tuần có nên không?
Tôi đi một mình, có bạn nào muốn gia nhập không?

Biển CG không phải là dơ như các bạn nói nhé,tại vì cát ở CG là cát đen nên nhìn con nước nó đục ngầu và có vẻ dơ chứ thực ra ra xa xa nước trong lắm,chỉ có điều sóng mạnh và đôi khi có nhiều sứa.
Còn về ăn chơi đúng là hơi ít dịch vụ,mấy chỗ cho thuê ghế bố giờ lên giá rồi nhé,mình mới đi hồi tháng này,10k/ghế
Các bạn ra đó ăn hải sản thì mua của những người bạn dạo ấy,họ tới hỏi rồi mình mua thì họ làm đem tới.Hào thì 10k/em,mực cũng okie mà quên giá rồi
Nói chung CG đi về trong ngày và đổi gió thì được và nếu đi chung đám bạn thì sẽ vui hơn đi 2 mình

Đi Cần Giờ phải thủ sẵn mấy tờ 100k để tặng hugo. Đợt rồi mình mới vừa đi bi ngoắc 2 lần (1 lần đi - 1 lần về). Mấy anh hugo Cần Giờ cũng rất lịch sự, đưa tiền xong còn cảm ơn mình =))

Mọi người ơi, nếu tôi muốn đi xe buýt từ SG xuống Cần Giờ thì sao? Có kinh nghiệm chưa xin vào chỉ dẫn tường tận giúp tôi với?
Tuyến xe, giờ chạy thế nào? Mà đi xe buýt thì nên chọn lựa những điểm đến nào cho tiện (vì rõ ràng không có phương tiện đi lại). Có nên nghỉ lại qua đêm tại đó không? Giá nhà nghỉ là bao nhiêu? Tôi định đi trong tuần có nên không?
Tôi đi một mình, có bạn nào muốn gia nhập không?

Bạn qua tìm bạn đồng hành trong nước tạo topic đi, sẽ có người mon men theo thôi.

Ấn tương nhất Cần giờ đối với mình là đồ hải sản ngon và rẻ (toàn đồ tự nhiên chứ không phải nuôi nhé), bạn có thế vào chợ mua rồi mang ra nhà hàng bình dân nào đó nhờ người ta chế biến giùm.

Đón tàu ở đâu vậy bác? nghe tò mò quá. Đứng bên Vtau nhìn sang thấy Cần Giờ nhưng em ko biết có chuyến tàu đi sang đó
Mình cũng có câu hỏi tương tự bạn nào, có cách nào đón tàu từ Cần Giờ qua Vũng Tàu ko hả các bác?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,542
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back