What's new

[Tổng hợp] Ethiopia

JsNg

Phượt tử
Bạn ơi. Mùng 10 mình đi Châu Phi. Mình muốn đi từ phía Ethiopia đi xuống mà đang xin Visa ở Shang hai trật vật quá, họ yêu cầu phải có agent thì mới làm dc visa, phai đi theo đoàn từ China, trong khi mình hỏi gần chục đoàn thì hầu hết đều e ngại ko nhận ng VN, thêm nữa là thời gian này cũng ko có đoàn đi. Giá thì khoảng 3000-3500 tệ cho riêng Visa. Tức là 10tr-13tr. Mình có đầy đủ vé máy bay, booking khách sạn, giấy tiêm chủng. Đã lên sứ quán 1 lần họ vẫn ko đồng ý. Mình cố gắng năn nỉ thì họ hẹn gặp ông sếp hôm nay. Mình đọc dc cmt của bạn nên nghĩ nếu ko xin dc visa trc thì mình cứ bay đến rồi xin thì ko biết phần trăm có cao ko. Cảm ơn bạn.

JsNg

Phượt tử
Như đã hỏi hôm qua, thì hôm nay tớ đã có Visa Ethiopian. ..quả thực muốn làm dc thì phải đến Bắc Kinh. Sáng nay tớ qua sứ quán ở Thượng Hải gặp bác sếp thì bác ấy trả lời thẳng luôn là ko làm dc vì Sứ quán Bắc Kinh mới phụ trách VN. Lúc đó tớ định ra về tính bỏ thêm 1000 tệ bay đi BK. Nhưng tự nhủ thử thuyết phục tiếp xem sao, thế là tớ bắt đầu nặn hết vốn tiếng A để thuyết thục bác ấy. Cuối cùng nghe xuôi xuôi bác ý hỏi Hô chiếu của mình rùi hỏi thêm mấy câu nữa. Rùi nói để bác ý gọi đi BK xem sao, nói mình ra ngoài đợi...mình đợi từ 10h30 sáng đến 3h chiều thì bạn nv cầm visa ra nói đóng 260 tệ tức là khoảng 1tr...trời!!! Quả đó rụng tim luôn. Tớ vui quá trời cầm hộ chiếu đi cảm ơn cả lượt rùi chào bc ấy ra về, bác ấy bắt tay và hỏi :" bạn biết tại sao tôi đồng ý giúp bạn ko? Mình lắc đầu. Bc ấy nói : Vì Tôi thấy quyết tâm tronng ánh mắt của bạn...vui quá vui quá. Ngày 10 tớ sẽ đi bắt đầu từ Ethiopia dọc xuống Nam Phi trong 40 ngày. Tớ sẽ lại vào đây chia xẻ tiếp xau. ( tớ có ảnh visa mà ko biết up làm sao..)♡

duongthanh85

Phượt tử
Bay từ VN qua Dubai tới Addis khoảng 1 ngày (24h) tính cả transit. Sau đó bạn thích tour bao nhiêu ngày thì đi thôi, mình nghĩ 1 tuần là thoải mái.

maximilian

Phượt thủ
từ tháng 6/2018 , Ethiopia cho phép VN làm Evisa rồi nhá cả nhà, tha hồ mà đi ngen , đúng là Ethi là cái nôi văn hóa của châu Phi , theo dạng văn hóa lịch sử lâu đời , k phải hoang dã như mấy anh bộ tộc phi châu kia

zonet906

Phượt tử
từ tháng 6/2018 , Ethiopia cho phép VN làm Evisa rồi nhá cả nhà, tha hồ mà đi ngen , đúng là Ethi là cái nôi văn hóa của châu Phi , theo dạng văn hóa lịch sử lâu đời , k phải hoang dã như mấy anh bộ tộc phi châu kia
Tin vui